Sau giờ làm về nhà người mẹ bận rộn thế nào? Chồng các chị chia sẻ công việc?

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm sống' bởi nguyenkimtuan82, 1/8/2013.

1. nguyenkimtuan82

nguyenkimtuan82 Thành viên rất tích cực

Chào các chị. Sau mỗi ngày làm việc căng thẳng về nhà nhìn thấy con yêu vui cười e cảm thất mệt mỏi cũng tan biến nhưng sau đó là các công việc nhà. Về đón con và tranh thủ đi chợ nấu ăn, tầm 6h e về tới nhà. Nấu xong e mới tắm cho con. Tầm 7h là ăn. Bữa ăn thì e ăn thật nhanh, có khi 5p cũng xong bữa cơm để chuẩn bị đồ ăn cho thằng con 26 tháng. Sau đó cho con ăn. Ăn cũng tầm mất 30p, hôm nào lâu mất 45p. Sau đó nghỉ chút và rửa bát, xem chậu quần áo. Có khi 9h-10h tối e mới được đi tắm, ko thì sáng hôm sau tắm xong đi làm. Chồng e thì chiều về giúp vợ đón con (tùy từng hôm). Cũng có khi giúp vợ nấu ăn, con thì chỉ theo mẹ nên ăn, tắm, ngủ e hết. Nhiều lúc thấy mệt, bảo chồng giúp vợ rửa bát, một số việc. Chồng e bảo làm những việc đó nhỏ nhặt khiến đàn ông nhỏ bé......hihi. Thực ra e đi làm ngoài nên cũng áp lực, vất vả. Nhưng cứ vật lộn việc nhà thế này mất hết cảm xúc, ức chế. Nhưng vì tương lai của con phải cố gắng. Các mẹ chia sẻ với e về chồng các chị giúp chị như thế nào nhé. Em sẽ cho chồng e đọc đề tài này cho công bằng................

Xem thêm các chủ đề tạo bởi nguyenkimtuan82
    Đang tải...

2. nguyenkimtuan82

Ðề: Sau giờ làm về nhà người mẹ bận rộn thế nào? Chồng các chị chia sẻ công việc?

không thấy ai chia sẻ với e nhỉ, chồng e bảo mọi người đàn ông đều thể, các chị chia sẻ để em lấy dẫn chứng thay đổi chồng nào...............

3. xuanminh1102

xuanminh1102 Thành viên rất tích cực

Ðề: Sau giờ làm về nhà người mẹ bận rộn thế nào? Chồng các chị chia sẻ công việc?

ck chị mẫu mực nhỉ? ước j sau này ck em cũng được như ck c

4. caixanhhoa

caixanhhoa Dau goi, Sap vuot toc nam

Chị nên nhờ chồng mấy việc đó chứ không thì mệt lắm.

5. nguyenkimtuan82

Ui ko, e cũng lười lắm, trước chưa lấy chồng cơm còn ko phải nấu, đi làm về ăn và rửa bát thôi. Nhưng lấy chồng có con nên cố gắng, chứ kêu suốt

6. yuumedress

yuumedress

về là vào bếp ngay & luôn, nấu xong, ăn xong lại lao vào bếp rửa bát... xong phở dâu.. đưa đẩy mãi thì bố gái tắm được cho gái thui... hic,.. mệt ghê gớm.

7. trangdoan.gx

trangdoan.gx Thành viên rất tích cực

Em chưa có chồng nhưng ở nhà em thế này này chị. Bố em là người nấu cơm (từ xưa và đến giờ vẫn vậy), đón bọn em đi học về (ngày còn bé), thi thoảng lau nhà giúp đỡ mẹ (lúc mẹ bận). Hồi mẹ em đẻ đứa em út, bố em kiêm luôn cả việc rửa bát, quét nhà nữa cơ ý ạ (lúc đó em bận ôn thi đại học nên không giúp đỡ được gì). Bố em giúp đỡ mẹ em rất nhiệt tình trong công việc nhà nên mẹ em phần nào cũng đỡ vất vả. Chính vì thế mà em ngưỡng mộ bố em lắm đó.
    Em nghĩ chị cũng nên đề xuất chồng giúp đỡ vợ chút cho đỡ mệt. Chứ không việc gì cũng đến tay thì sao kham nổi :)