Cần giúp: Sếp Khinh Người, Hay Xúc Phạm Nhân Viên? Mình Nên Nghỉ Việc Hay Không?

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm sống' bởi Me chong tuong lai, 24/11/2016.

1. nguyetminh88

nguyetminh88 Thành viên rất tích cực

Đúng là không ai hoàn hảo cả, ông ấy giỏi thật nhưng cách đối xử với nhân viên không tốt.
    Không có nhân viên kém mà chỉ có sếp kém. Người nhân viên không tự nhiên vào làm trong doanh nghiệp. Hoặc là sếp đã tuyển dụng sai người, hoặc là sếp đã sắp xếp sai vị trí, hoặc là sếp không biết động lực của nhân viên là gì, hoặc là sếp không biết làm cho nhân viên phát triển .

Đang tải...

2. luckystar0809

luckystar0809 Bắt đầu nổi tiếng

là tớ, sẽ lượn ngay tắp lự. sếp hay nhân viên thì cũng chỉ là phân công lao động thôi ạ, k ai có quyền mặt sát người khác dù mình có giỏi cỡ nào đi chăng nữa

3. Me chong tuong lai

Me chong tuong lai Thành viên mới

Đọc comment của bạn, mình mong sẽ có một ngày sếp của mình biết được topic này :)

4. Me chong tuong lai

Me chong tuong lai Thành viên mới

3D3%005

5. tinhde

tinhde Thành viên chính thức

Em cũng từng như chị nên em hiểu mà, mình vẫn muốn làm công việc đó, vẫn đam mê và làm tốt với nó nhưng môi trường đó khiến cho mình không thể chịu được. Đành tìm việc khác chị ạ! Không biết giờ chị còn làm đó không hay tìm công ty khác rồi vậy?

6. Bùi Hào Nam

Bùi Hào Nam Bắt đầu nổi tiếng

Nếu bác giỏi(không cần phải bằng ông ấy) vẫn có thể tự kinh doanh được.
    Nếu sếp mình mà khinh người như sếp bạn mình sẽ cho một trận rồi tự ra đi, chứ xúc phạm đồng nghiệp của mình mình không chịu được, đều là con người mà.

7. Tín Phát

Tín Phát Thành viên mới

Mình cũng từng có kinh nghiệm trong việc này!!!! Trên phương diện công việc Sếp của bạn sớm muộn cũng phải nhận lấy kết quả không mong muốn! Và là nhân viên thì trước sau bạn cũng sẽ bị ảnh hưởng!!! Môi trường làm việc hiện tại khiến bạn không thoải mái!!! Thì năng suất hay hiệu quả cũng giảm!!! Thường 1 người chấp nhận làm tại môi trường mà mình không thích có 4 vấn đề :
    - Vì cơm áo gạo tiền, cần công việc để duy trì cuộc sống
    - Vì các lợi ích đạt được khi làm việc tại đây, khi đã có được sẽ đi
    - Vì nhu nhược, không tự tin vào bản thân hoặc thật sự không có chuyên môn và bản lĩnh
    - Vấn đề về quan hệ với cty, ơn nghĩa nên không thể ra đi
    Bạn không vướng vào các vấn đề trên thì dễ dàng thôi!!! 1 ngày đẹp trời, bạn phỏng vấn đậu tại 1 cty khác bạn xin nghĩ và góp ý với sếp về cách điều hành!!
    Bạn thích công việc tại cty, mong sếp sẽ thay đổi thì cứ góp ý thẳng thắn chẳng phải sợ sau đó xem phản hồi của sếp, hòa thuận thì ở lại không thì đi !!!!!!
    Cuộc sống này quan trọng là tinh thần, bạn đã không thoải mái mà vẫn cứ làm rồi tới 1 lúc bạn nhận ra sao ta phải cố gắng trong suốt thời gian vừa qua!!! Nó có lãng phí không !!!

8. janustql

janustql Thành viên chính thức

bạn phân tích đúng thật, mình có luôn cả 4

9. toilatoi09

toilatoi09 Thành viên sắp chính thức

Nếu làm việc mà cảm thấy áp lực quá thì nên chuyển bạn à, chứ làm kiểu đó streess lắm, sau này ảnh hưởng đến sức khỏe của mình nữa

10. Vit-Hial

Vit-Hial Thành viên chính thức

Làm ở đây làm công việc làm vị trí gì thì cũng cần phải được tôn trọng, nếu cảm thấy mình bị xúc phạm như thế thì tốt hết nên tìm công việc khác, trên đời này thiếu gì việc làm hả mn!