Single mom...

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi Pinking, 10/10/2011.

1. Pinking

Pinking Thành viên mới

Cách đây hơn 2 năm, khi bước chân lên xe hoa, có nằm mơ mình cũng không nghĩ, có 1 ngày, mình sẽ trở thành single mom!
    Cưới được 2 ngày, người ta đến đòi tiền phông rạp nhà chồng, chồng moi tiền mừng cưới ra trả. OK, không sao, mình cưới mình lo.
    Cưới được 2 tháng, mở tủ thấy mất 1 chỉ vàng. Sau này, mẹ chồng lỡ lời mới biết chồng lấy 1 chỉ đi trả nợ ngân hàng tiền mẹ chồng vay xin việc cho em gái chồng. Thôi, không sao, cũng người 1 nhà cả, đi đâu mà thiệt.
    Cưới được 4 tháng, em trai chồng muốn mua xe máy đúng lúc em gái mình bán xe. Mình bảo xe cũ 1 tý, nhưng chưa có tiền thì em chịu khó đi tạm, bao giờ có tiền thì trả cho em gái chị để dì ấy phụ vào tiền mua xe. Em trai chồng đi xe được mấy tháng thì bán mua xe khác,thiếu hơn chục triệu, chồng nói để anh chị cho. Thế là nó có xe mới... ơ... nhưng mà em chưa trả tiền xe cho em gái chị mà. -> 1 năm sau mới trả.
    Cưới được hơn 1 năm, mẹ chồng muốn mua bộ ngựa gỗ nhưng chưa có tiền, chồng bảo em chịu khó về nhà mượn tiền bố mẹ nhé. Ngoan ngoãn về vay bố mẹ đẻ 6 chỉ vàng. Ngoan quá. -> Đến lúc mẹ chồng bán đất mình phải nhằng nhẵng đòi mới trả. Khổ thế.
    Cưới được 2 năm, chồng bảo mua miếng đất 150 triệu nhưng còn thiếu 1 ít, lại về vay bố mẹ đẻ 120 triệu cho chồng mua đất, đứng tên chồng. Ngoan
    Em gái chồng nói với chồng có chỗ cần vay tiền lãi suất cao, ba tháng thôi, thế là chưa kịp trả tiền cho bố mẹ đẻ lại gửi cho em gái chồng 120 triệu. 3 tháng, 6 tháng, 7 tháng trôi qua, lãi chả thấy mà gốc cũng không. Bố đẻ bị tai biến mạch máu não, gọi ra nhờ em chồng đòi tiền về để lo cho bố, gọi như hò đò, đòi như kéo kẹo suất gần 2 tháng mà ko được.
    Cuối cùng thì mình cũng xoay xở được đủ tiền gốc để trả nợ cho bố mẹ đẻ. Nhưng... Em gái chồng xây nhà, chồng nói mang tiền về trả cho bố mẹ xong thì nhớ vay ngay lại 50 triệu để gửi cho em gái chồng xây nhà. Anh ơi, bố mẹ em chỉ có mỗi một tẹo đấy để lo thân già, lúc ốm đau thôi anh ạ. Em lấy chồng mà đã giúp được gì cho bố mẹ đâu, chỉ toàn về bòn bố mẹ thôi. Vừa nói với chồng là em ko vay được đâu, lập tức, chồng chửi bố mẹ mình, chửi mình ngay. Trời mưa to như trút nước, mình bụng chửa 8 tháng to kềnh càng, đi làm dầm mưa cả ngày chồng cũng mặc kệ vì "em lừa anh, bố mẹ chơi bời thế không được".
    Cưới chồng 2 năm, đưa chồng đi chạy chữa khắp nơi, mẹ đẻ lo mất ăn mất ngủ mua thuốc thang, tẩm bổ cho con rể. Mẹ chồng mặc kệ, không được 1 câu hỏi han.
    Từ ngày về nhà chồng, mình lo hết. Có thai được 5 tháng, còn nghén lên nghén xuống mẹ chồng "cho ăn riêng" vì sợ phải chăm, vì "mẹ phải lo cho các em".
    Em trai chồng, kém mình 1 tuổi, ở nhà ăn chơi hát lượn cả năm, mình lo cơm nước giặt giũ ko một tiếng than -> khi có ý kiến 1 câu thì bị quy kết là "ích kỷ"
    Có bầu được 8 tháng mẹ chồng mua cho duy nhất 1 quả dừa để bồi dưỡng thai. Con cám ơn mẹ, quả dừa này, con sẽ nhớ suốt đời.
    Chồng ơi, mẹ chồng ơi, các em chồng ơi... Giọt nước tràn ly rồi.
    Con ơi, mẹ xin lỗi... nhưng mẹ không thể nhẫn nhịn được hơn nữa đâu.
    Mẹ xin lỗi... con của mẹ...

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Pinking
    Đang tải...

2. phuongle_204

phuongle_204 Thành viên nổi tiếng

Ðề: Single mom...

thương chị quá...
    Nhưng sao chị nhẫn nhịn được lâu vậy..hjc..
    nên nghĩ cho bản thân mình chút đi chị ạ..đừng vì chồng và nhà chồng quá để rồi thất vọng..
    chúc chị sớm tìm được lối thoát cho mình
    đừng sống nhẫn nhịn quá để làm khổ mình nữa

Pinking thích bài này.
  3. mekhunglong07

mekhunglong07 THE GARNET SHOP

Cố gắng lên bạn ơi, biết đâu thay đổi lại là một con đường mới có tương lai hơn. Con lớn sẽ hiểu cho bạn. Mong bạn bình tâm, sáng suốt và đủ nghị lực vượt qua sóng gió. Theo mình cũng không nên nhẫn nhịn cho những người ko xứng đáng.

Pinking thích bài này.
  4. Pinking

Pinking Thành viên mới

Mình chỉ thương con, chưa ra đời đã chịu cảnh éo le, có cha mà như trẻ mồ côi...

5. banglang256

banglang256 Thành viên chính thức

thời gian chị nhẫn nhịn vậy là đủ rùi, con giun xéo mãi cũng quằn, k thể chấp nhận người chồng như vậy được, chị hãy cố gắng vượt qua giai đoạn khó khăn này, khi đứa bé lớn nó sẽ hiểu và thương chị hơn.

Pinking thích bài này.
  6. thitgacbep

thitgacbep co dinh: 0923 82 84 88

Chia sẻ với hoàn cảnh bạn. Cố gắng lên bạn, 4r mình có nhiều mẹ nghị lực lắm, mình đọc mà học được từ các mẹ đó ối điều, chúc bạn sớm vượt qua sóng gió,

Pinking thích bài này.
  7. hienluong86

hienluong86 Thành viên nổi tiếng

Chúc bạn bản lĩnh và vững vàng hơn nhé! M thấy bây giờ bà mẹ đơn thân cũng nhiều, cũng ko còn quá nhiều dị nghị hay phân biệt nữa. Chúc bạn và con luôn luôn vững tin và gặp nhiều điều may mắn trong cuộc sống. Cuộc đời, chẳng ai học được chữ ngờ cả!

Pinking thích bài này.
  8. cafelanh

cafelanh Banned

Chị ơi cố lên ... chồng chị ... tệ quá ... nhà chồng chị ... quá tệ

Pinking thích bài này.
  9. mecuasoccon

mecuasoccon Thành viên chính thức

Chịu đựng thêm chỉ thêm khổ mình, khổ con...chấp nhận ra đi cho thanh thản mẹ nó à.

Pinking thích bài này.
  10. Kinhdoanh_muanet

Kinhdoanh_muanet Bắt đầu tích cực

Khổ thân mẹ nó. Có chồng như thế, thà không có còn hơn.
    Vững vàng lên bạn nhớ!

Pinking thích bài này.
  11. myphamtochanquoc

myphamtochanquoc Banned. Cẩn thận, người này không trung thực.

mẹ nó cố gắng nhé , giữ sk lo cho con

Pinking thích bài này.
  12. ngoctuyet.tnt

ngoctuyet.tnt Bắt đầu tích cực

Chị cố gắng lên, sau này con chị sẽ hiểu cho chị.

Pinking thích bài này.
  13. minhhue1979

minhhue1979 Thành viên chính thức

Thật thương thay cho hoàn cảnh của ban,đã biết gia đình này nó "đào mỏ" như thế mà cứ nhẫn nhịn mãi làm gì cho khổ.Con
    có bố,chẳng có thì đừng-hãy rời xa cái gi đình "bỉ ổi" đó thôi bạn ạ!Chúc bạn sáng suốt.

Pinking thích bài này.
  14. xanhthuynguyen

xanhthuynguyen Thúy: 0978060287

chia sẻ với chị, đúng là mỗi người một hoán cảnh chị ạ.

15. Pepum

Pepum Banned

Chị hay thật ấy, thế mà cũng chịu được lâu thế, gì thì gì chứ chửi cả bố mẹ đẻ thì ko thể được, có giúp được gì đâu mà chửi thế, sao lúc vay tiền thì ko nhớ, ko vay được thì chửi, thứ đàn ông thế mà đáng mặt à, thà con em ko cha chứ em nhất quyết ko để thế được, con sống với những người như thế thì nhân cách sau này sẽ ra sao chứ

16. ruango

ruango Thành viên tích cực

Khổ thân chị. Sao lại có những người sống kiểu ỷ lại thế cơ chứ :-s. Cố lên chị ơi, phải cố gắng để còn làm 1 người mẹ tốt thay cả phần người bố. Chúc chị mạnh mẽ :)

17. nbngoc181

nbngoc181

ôi trời, sự chịu đựng của con ngừoi cũng có hạn thôi chứ e ơi. Hãy tỉnh táo để nhận biết ra rằng có phải mình đang bị lợi dụng k, làm ảnh hưởng cả đến bố mẹ già mà chính ra mình phải là người chăm sóc chứ k phải là bòn rút của bố mẹ. Đơn thân cg k sao, cốt sao để mong cho con mình được sống trong môi trường tốt để cháu lớn lên làm người có tình cảm, sống tốt.
    Bài viết của e cg đc mấy tháng rồi. K biết bây giờ tình hình e như thế nào? Chị mong và chúc e và cháu có cuộc sống tốt hơn, giữ sức khỏe cho mình, và cho con nữa e nhé...

Bigwill thích bài này.
  18. Bigwill

Bigwill Banned. Cẩn thận, người này không trung thực!

Chị nói chí lý thế nhưng cơ mà em vẫn ko sống theo đc lý trí. Hic hic.

19. Lam Lam

Lam Lam Guest

Cố lên nhé chị, chị phải thật mạnh mẽ để lo cho con nữa nhé. chúc 2 mẹ con mạnh khỏe

20. muayeuthuong

muayeuthuong Banned

chia sẻ với chị !! Ôi cuộc đời này có bao nhiêu là điều mà mình ko bao giờ ngờ tới, bao nhiêu là đau thương, khó khăn, cũng không thiếu những tình cảm quan trọng, có cha có mẹ thì hạnh phúc hơn rất nhiều ...nhưng có lẽ hạnh phục nhất là khi con mình được vui vẻ, thoải mái, sống trong một gia đình có đầy đủ tình yêu thương của nhau( cũng ko hẳn có đủ cha mẹ mới có được), mong chị hãy mang lại cho con mình tất cả những gì chị có thể làm được, và hãy yêu thương con và dạy dỗ cho co nchi5 trưởng thành và trở thành một người tốt, có ích cho gia đình và xã hội ...như vậy là chị đã làm rất tốt vai trò của mình rồi ..chúc chị đủ nghị lực để đi tiếp con đường mà mình đã chọn ..