Sinh con lần đầu

Thảo luận trong 'Các vấn đề khác' bởi dinhlang.com, 13/8/2012.

1. dinhlang.com

dinhlang.com Thành viên tập sự

Chào các anh chị và các bạn vợ chồng tôi đang chuẩn bị chào đón thành viên mới và cũng là thành viên đầu tiên mà chúng tôi chờ đợi gần một năm nay. Sen lẫn niềm vui và sự hồi hộp là sự lo lắng, vì lần đầu làm cha mẹ chưa hề có chút kinh nghiệm gì cả mặc dù đã lên mạng để tìm hiểu và lấy thông tin nhưng chúng tôi vẫn không khỏi lo lắng hôm nay tôi chia sẻ điều này nếu anh chị nào có kinh nghiệm chăm bé và dạy bé ngay từ đầu xin mách dùm tôi xin chân thành cảm ơn. Email: Huubaccio@gmail.com!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi dinhlang.com
    Đang tải...

2. memai87

memai87 HẢI SẢN TƯƠI SỐNG

Ðề: Sinh con lần đầu

Mình thì cũng sinh con được 9 tháng rùi. Nói chung kiến thức thì vô biên lắm. Bước đầu tiên là phải chuẩn bị những gì cần thiết về kiến thức, vật chất.. để chào đón bé chào đời. Sau khi bé chào đời mình sẽ tham khảo dần dần.Chúc nhà bác mẹ tròn con vuông

3. dinhlang.com

dinhlang.com Thành viên tập sự

Cảm ơn bác đã chia sẻ với mình hiện nay gia đình mình chỉ chuẩn bị những cần thiết cho bé chào đời đã còn chưa có gì hơn tuy nhiên khi chào đón, bé đầu tiên gia đình mình không khỏi hồi hộp và lo lắng nếu các bác biết gì thì coment cho mình nhé

4. thanhlt2502

thanhlt2502 Thành viên chính thức

bạn nên tìm hiểu về thực phẩm, những điều kiêng kỵ sau sinh ở trên goole, và cả trong trường hợp vùng kín bị rách, rồi, dấu hiệu bị sản hậu...nhiều quá, nên mình chỉ có thể gợi ý giùm bạn vài điều như vậy để bạn tự nghiên cứu trên google thôi. chúc bạn mạnh khỏe nhé!

5. bacsitre

bacsitre Thành viên đạt chuẩn

Tôi nghĩ một trong những điều quan trọng khi chăm bé là chế độ dinh dưỡng hợp lý. Nhiều cháu bé sau này biếng ăn do thói quen từ nhỏ để lại như: ngậm cơm hay lười ăn, con tôi cũng vậy. Tháng rồi tôi qua thăm bà chị dâu nuôi con khỏe, bé tự xúc cơm ăn ngon lành, không cần mẹ. Tôi hỏi tại sao thì chị ấy nói dạy cháu tự xúc cơm từ nhỏ, ban đầu cháu xúc văng tùm lum, mất nhiều thời gian mới ăn xong một bữa nhưng nay cháu 2 tuổi rưỡi nhưng tự ăn được rất gọn gàng. Tự thấy con mình do hay chăm cháu từ nhỏ, xúc cơm, ép cháu ăn, để bay giờ cháu xem ăn uống là điều bắt buộc và không có niềm hứng thú. Anh, chị có thể tham khảo, tạo thói quen độc lập cho cháu ngay từ nhỏ, sau này mẹ nhàn con khỏe. Hi.

6. www.chamsocsausinh.com

www.chamsocsausinh.com Thành viên rất tích cực

Bạn cũng đừng quên, sau khi sinh bên cạnh việc chăm sóc bé cũng nhớ phải chăm lo cho bản thân mình nữa nhé! Sinh xong mẹ cần phải ăn uống đủ chất và giữ tinh thần thoải mái thì mới đảm bảo lượng sữa và chất lượng sữa cho con được! Nếu có vấn đề gì thắc mắc có thể pm mình hoặc post lên đây để các mẹ cùng chia sẻ!

7. gaongon247

gaongon247 Bắt đầu tích cực

Thích nhất là được làm mẹ. Vui nhất là nhìn bố lóc ca lóc cóc tay phích, tay quần, tay áo, tay tã, lóng ngóng bế bé lần đầu tiên ở viện.