Cần giúp: Sinh Mổ Có Ảnh Hưởng Tới Lượng Sữa Mẹ Không?

Thảo luận trong 'Sinh nở' bởi MeCuTo, 22/4/2008.

1. MeCuTo

MeCuTo Banned

Chào các Mẹ
    Em được 35 tuần mà em bé chưa xoay đầu, bác sĩ bảo khả năng sinh mổ là cao lắm, nhưng vẫn đang theo dõi.

Mẹ nào có kinh nghiệm sinh mổ chia sẻ với em, e đang lo lắm, muốn sinh khoảng 3 đứa mà sinh mổ chỉ được 2 đứa mà phải cách nhau 5 năm.
    Sinh mổ có ảnh hưởng đến lượng sữa của bé ko, em chỉ muốn nuôi con bằng sữa mẹ đỡ tốn kém và cũng đỡ vất vả hơn nhưng sinh mổ sọ uống thuốc lại ko có sữa cho bé phải không các mẹ

Mong các mẹ tư vấn giúp em nhé, e đang lo lắng lắm đây !
    Cám ơn các mẹ nhiều và chúc các mẹ khỏe, các bé ngoan .

Xem thêm các chủ đề tạo bởi MeCuTo
    Đang tải...

2. honey171

honey171 Bắt đầu nổi tiếng

Em cũng đang tập 1 , thai tuần thứ 31 rồi vẫn chưa quay đầu . Em cũng giống MeCuTo là thik đẻ 3 đứa . Nhưng sinh mổ 3 lần vẫn đc mà . Em biết có nhiều ng sinh mổ 3 lần lắm . Còn sinh mổ thì 2 bé cách nhau có 2 năm thôi (đâu phải cách 5năm đâu ).

3. haph

haph Bắt đầu tích cực

Mình cũng vừa sinh em bé xong . Sinh mổ nhưng không hề thiếu sữa đâu mẹ nó ạ . Mình thấy sinh mổ xong cũng kô phải uống thuốc gì . Mình đẻ 11h trưa thì khoảng 9h tối là sữa đã về rồi, mà sữa mình cũng nhiều lắm . Mình nuôi con bằng sữa mẹ hoàn toàn hết 4 tháng đấy nhé . Em chồng mình cũng sinh mổ , cũng 2 ngày sau là sữa đã về rồi .
    Nói chugn mình thấy sinh mổ bây giờ cũng nhẹ nhàng lắm . mẹ nó đang mang em bé đừng suy nghĩ nhiều nhé .
    Còn chuyện sinh bé thứ 2 cách bé thứ nhất 5 năm thì mình chưa có kinh nghiệm nhưng hình như bây giờ không phải thế đâu mẹ nó ạ . Hôm mình sinh, nằm cùng phòng chờ với 2 chị sinh mổ lần thứ 2 cách lần thứ nhất có 3 năm thôi đấy .

4. MeCuTo

MeCuTo Banned

Cám ơn các thông tin thật bổ ích của các me. Nếu phải sinh mổ thì việc chăm bé có vất vả không các me. Vì lúc đó có vết thương chắc là khó khăn trong việc chăm bé . Vết thương may dài hay ngắn vậy ? Khoảng bao lâu thì lành , lúc đó ăn uống phải kiêng cữ những gì ? Em bây giờ đã 36 tuần rồi mà em bé vẫn ngôi mông thế mới vất đấy các mẹ ạ .

Cám ơn các mẹ và mong rằng luôn gặp gỡ và trao đổi kinh nghiệm trên diễn đàn này . Chúc các mẹ và bé nhiều sức khỏe nhẹ

5. mebekl

mebekl Banned

Mình ở cùng phòng với 2 chị sinh mổ, chỉ có mình là sinh thường. Nhưng 2 chị kia sinh mổ thì tình trạng khác hẳn nhau . Một chị thì rất khỏe, sau 2 ngày là ngồi dậy được rồi, còn một chị thì đau đớn rên rỉ suốt đêm, không muốn nhúc nhích người . Nên theo mình thì cũng còn tùy cơ địa của mỗi người nữa. Mình thì không rành vấn đề ăn uống kiêng cữ cho người sinh mổ lắm .

Chúc bạn mẹ tròn con vuông.

Hoa_Doi Can thích bài này.
  6. Hoa_Doi Can

Hoa_Doi Can Thành viên tập sự

Mebekl nói đúng, cơ địa mỗi người khác nhau, ngoài ra tình trạng tiết sữa của mỗi người nhiều, ít cũng không phải do sinh thường hay sinh mổ đậu Tâm lý người mẹ cũng ảnh hưởng đến việc tiết sữa nên các mẹ phải cố gắng giữ tâm lý thoải mái, ăn, ngủ đủ thì sữa mới về nhiều.

7. mphuong2007

mphuong2007 Bắt đầu tích cực

rất đúng .....................................:rolleyes::)