Cần giúp: Sinh Mổ Ở Bệnh Viện Đa Khoa Đức Giang

Thảo luận trong 'Sinh nở' bởi khanhha0910, 22/7/2013.

1. khanhha0910

khanhha0910 Thành viên đạt chuẩn

Tình hình là mình định sinh mổ ở bệnh viện Đức Giang. Mình sinh lần đầu nên k rõ ntn mong các mẹ tư vấn.:( thủ tục và viện phí

Xem thêm các chủ đề tạo bởi khanhha0910
    Đang tải...

2. kieuluuanh

kieuluuanh Thành viên tích cực

Ðề: Sinh mổ ở bệnh viện đa khoa Đức Giang

Mình sinh bé đầu ở đây. Nếu mẹ nó sinh thường thì mất 500k tiền bồi dưỡng và mất thêm một số tiền khác nữa tổng cộng hết khoảng 1,5tr (ko có bảo hiểm). Còn nếu mẹ nó sinh mổ (có bảo hiểm y tế) hết khoảng 1.2tr tiền viện phí + 1.5tr tiền bồi dưỡng + mấy thứ linh tinh (sữa cho mẹ và bé + tấm trải giường + nước tắm gội khô + ....) hết khoảng 6tr/5 ngày nằm viện (mình nằm phòng dịch vụ 5 ngày). Nhưng mình ko dám quay lại đây sinh nữa vì dịch vụ kém, Bác sỹ và y tá thì hách dịch.

khanhha0910 thích bài này.
  3. trankimtuyen314

trankimtuyen314 Banned

bạn em sinh mổ ở từ vũ cũng nhiều tiền ghê, không biết chổ nào dịch vụ tốt mà rẻ không vậy ah?

4. me_bin_bon

me_bin_bon

Mình sinh bé đầu ở Viện này, nhưng mình thấy ok mà, chắc tại mình cũng đưa tiền cảm ơn và có ng quen nên mới thế

5. thungabnbg

thungabnbg

mình đang tham khảo xem có nên vào đây sinh ko?vì.........gần chỗ mình..........
    nghe có vẻ ko yên tâm nhỉ..........
    bé đầu MÌnh sinh ở phụ sản BG quê chồng.........hết ít lắm tất cả chỉ hơn 1tr

6. thungabnbg

thungabnbg

mẹ nó sinh ở viện này hết nhiều tiên ko?có bh thì hét bn ?.............

7. thungabnbg

thungabnbg

mình định sinh ở Đức Giang cho gần.nhưng khả năng muốn sinh ở 108 thôi,
    chắc mình sẽ đăng ký 108.(có mẹ nào có KN cho ý kiến ạ)

8. thuthugbbn

thuthugbbn Mỹ Phẩm Handmade

em không rõ về bệnh viện này, nữa vì em cũng không ở khu này

9. lonta_lonton

lonta_lonton bà trẻ khó tính

trước chị e sinh mổ bên đó cũng ổn mà. dv nói chung là được viện phí thì e ko rõ nhưng chị ý có người quen bên đó :)

10. Me_moka

Me_moka

Mn cũng o nên lo lắng quá nhu thế,bet thì cũng tầm 4tr còn cao thì cũng tùy,mn cứ cầm 10tr là vừa,giữ vững tâm lý khi sinh con thôi

11. kienML

kienML shoptuancua 0934.622.711

trước mình cũng mổ đẻ. lúc đầu sợ lắm. nhưng về sau nhìn thấy cún là hết đau liền

12. ninhmai83

ninhmai83 Thành viên tập sự

Nếu thương con thì xin các mẹ đừng vào bệnh viện Đức Giang sinh. Tôi sinh mổ tại bệnh viện này nhưng con tôi đã chết ngay trước mặt tôi, đến nay con tôi cung đã rời xa chúng tôi được gần 3 tháng rồi, sau khi con tôi chết bác sĩ Thảo trưởng khoa sản tại bệnh viện này là người theo dõi và thực hiện ca mổ của tôi chỉ nói được câu xin lôi, thật quá đau lòng chỉ vì họ không có trách nhiệm và trình đọ thấp kém ma dẫn đến cái chết của con tôi, trước khi tôi sinh chính tôi đã chúng kiến 1 ca sinh thường con bị chết tại biệnh viện đó. Chứng kiến cảnh tưởng đó tôi đòi về để sang viện khác sinh nhưng chính bác sĩ Thảo đó đã không cho tôi về và noi để bà ta thăm lần cuối sau khi bà ta thăm xong đã bấm cho nước ối của tôi vỡ và không còn cách nào khác tôi đành phải lên bàn mổ sau khi đã bị bà ta bấm cho cạn ối khoảng 2 tiếng, cũng chính vì cạn ối mà con trai tôi đã chết ngạt trong bụng tôi. Ở bệnh viện đó tất cả bác sĩ đến y tá, hộ sinh đều không có tình người, người ta vô cảm trước mọi thứ. Thật khốn nạn quá mà.

13. thanhhuonghp

thanhhuonghp Mẹ yêu con.

e xin chia buồn với mn nhé.đọc tin của mn mà e hoang mang lắm.e cũng bầu 37t,cũng dự định sinh ở đức giang cho gần nhà.thực sự e cũng k tin tưởng bviện này chút nào.

14. hongcong.

hongcong. Thành viên chính thức

Mình định tháng 5 -2016 này sinh mổ ở Đức Giang cho gần nhà, nhưng nghe mẹ ở trên tâm sự thì sợ quá :(

15. Metieuty

Metieuty Áo lót cho bé bú Beloved Baby

mình sinh mổ ở đây thì thấy cũng ok lắm kb các mẹ ntn

16. atemish

atemish Thành viên tích cực

Khiếp, bác sỹ dã man thật. Cố tình bấm ối để mình ko đi đâu đc nữa.
    Mình đẻ thường cháu đầu ở đây, may mắn cũng không bị làm sao. Phải cái rạch sâu quá, lâu lành và đau. Thái độ bác sỹ y tá đỡ thì chán rồi.

Nhưng mình xác nhận là bác sỹ ở đây rất hay có kiểu níu giữ bệnh nhân ở lại để dùng dịch vụ bệnh viện, ko cho chuyển sang viện khác. Có lần mình mang bầu >5w ra máu (cam nhạt thôi), khám ở đó kêu nhập viện để giữ thai, mà nói trc là ko biết có giữ đc hay ko. Mình đòi về, ko nhập viện, định bụng sang C cho yên tâm. Mà bác sỹ / hay có khi chỉ là kỹ thuật viên siêu âm thôi chứ chả phải bsy, cứ dọa rồ lên, bắt chồng vào nghe giải thích để bắt bệnh nhân nhập viện cho bằng đc. Mình nhất định không là không! Cha đó còn trẻ, mới hơn 30 chứ mấy, mà giọng khệnh khạng phát bực. Lại còn đòi bắt mình nằm lên bàn khám phụ khoa. Mình thì đang lo bị sảy thai, nên ko cho khám trong kiểu đó. Nó mới điên lên, vì mình bướng, mắng mỏ thái độ các kiểu... Thực ra sau đó vào C luôn, nhưng cũng ko kịp trở tay nên vẫn mất bé. Lúc đợi siêu âm ở C quá lâu mình bị đau quặn bụng và ục ra máu rồi, vào sa, bác sỹ nói cái thai đang sảy rồi. Nhưng vấn đề là trc đó mình có siêu âm lúc 4w ở Đức Giang, thấy túi ối có vẻ không tròn đều, có hỏi thì bác sỹ cũng cứ chỉ nói về theo dõi, chứ ko cho thuốc thang uống để giữ thai gì cả... Còn ở viện C thì khi tình bày hoàn cảnh, có tiền sử lưu sảy, bác sỹ sẽ cho uống thuốc nội tiết chặn luôn. (Mình thì ko uống thuốc Tây bác sỹ kê, vì đang uống thuốc đông y của ông chú bác sỹ kê riêng cho từ lúc chưa mang bầu rồi. Giờ thai đang đc 34 tuần, hy vọng trời phật thương cho mẹ tròn con vuông)

Nói chung cũng chỉ biết đổ tại cái số, do thai mình lúc đó quá yếu khó giữ, nhưng chắc chắn trình độ bác sỹ ở đây ko thể bằng bệnh viện chuyên sản được đâu. Các mẹ nên cân nhắc. Lại còn rất hay cố chấp, hay ép bệnh nhận ở lại, bất chấp tính mạng của cả mẹ con, trong khi trình độ xử lý các ca khó thì chẳng biết thế nào. Còn nếu thai kỳ khỏe mạnh bình thường thì đẻ đâu cũng được cả.

Sửa lần cuối: 5/12/2018