Cần giúp: Sinh ở PSHN người nhà có được vào chăm không?

Thảo luận trong 'Sinh nở' bởi Kún iu, 10/8/2015.

1. Kún iu

Kún iu Thành viên kỳ cựu

Hi các mẹ,
    Em đã xong công cuộc sắm đồ, đến công cuộc tìm hiểu nơi sinh con. Em định đăng ký sinh ở PSHN,đang cân nhắc giữa sinh không dịch vụ và sinh dịch vụ các mẹ ạ!
    Nhà em thì chắc khi em đi sinh có mỗi 2 vợ chồng với cậu em thôi, sinh xong ông bà mí lên được. Em thấy bảo sinh không dịch vụ mất ít tiền hơn thì người nhà không được ở lại chăm sau sinh, còn sinh dịch vụ mất nhiều tiên hơn thì được người nhà bên cạnh. Sau sinh mà không có người nhà bên cạnh thì chẳng biết xoay thế nào các mẹ nhỉ? Mẹ nào sinh ở đó rồi, cho em kinh nghiêm với!!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Kún iu
    Đang tải...

2. mephuongmy

mephuongmy Thành viên tích cực

Mình vừa đi đẻ ở pshn về đây. Nếu ở khu thường thì sáng từ 7h30 đến 10h ng nhà ra ngoài vì giờ đấy là tắm bé, làm thuốc, vệ sinh cho mẹ. Sau 10h ng nhà lại vào bình thường. Còn bên dv thì lúc nào cũng có 1 ng nhà dc ở cùng nhg lúc làm thuốc vs cho mẹ thì bị đuổi ra ngoài 1 lúc.

Kún iu thích bài này.
  3. Kún iu

Kún iu Thành viên kỳ cựu

Chị @mephuongmy sinh ở khu thường hay dịch vụ thế ah? Em cũng nghe nói thế nên lăn tăn, sợ lúc vẫn còn đang đau vết khâu mà không có người nhà ở đó thì không biết xoay thế nao ý ạ.

4. mephuongmy

mephuongmy Thành viên tích cực

Lúc đầu mình cũng định chọn D3 vì lăn tăn việc này nhg mình quyết định chon khu thường và cũng thấy 3 tiếng trôi nhanh lắm vì sáng bé đi tắm xong bú sữa ngủ tít mẹ cũng nằm nghỉ luôn hoặc tranh thủ tập đi trong phòng vì bs cũng bắt vận động ko dễ bị dính ruột và ứ sản dịch nếu đẻ mổ.

5. vietbee01

vietbee01 Thành viên tích cực

Bạn đừng lo, ở phòng thường thì cũng được chăm sóc như vậy chỉ là họ ăn nói hơi lạnh lùng còn luôn có 1 ng nhà trông, chỉ khi có y tá làm việc thì họ sẽ bảo mình ra ngoài 1 xíu xong lại vào mà

6. topaz2011

topaz2011 Thành viên rất tích cực

Mình sinh ở viện C cũng y hệt như này

7. chieucuoiha

chieucuoiha Bắt đầu nổi tiếng

chị @mephuongmy ơi chị sinh thường hay mổ vậy ạ? tổng chi phí khi ra viện bao nhiêu chị?