Cần giúp: Sinh Ở Viện Hồng Ngọc 55 Yên Ninh

Thảo luận trong 'Sinh nở' bởi melin, 8/4/2011.

1. melin

melin ĐỒ GIA DỤNG & TIỆN ÍCH

Các mẹ thông thái ơi cho em hói chút với ạ
    em đang mang thai cháu thứ 2 em hay đưa con đến Bệnh viện Hồng Ngọc khám thấy có dịch vụ Thai sản trọn gói em định đăng ký sinh ở Bệnh viện Hồng ngọc vì con em khám ở đây thấy khá tốt.
    Có mẹ nào đã sinh ở Hồng ngọc rồi cho em nhận xét với ạ, có nên sinh ở đây không ạ
    em cảm ơn các mẹ trước

Xem thêm các chủ đề tạo bởi melin
    Đang tải...

2. mẹ C&C

mẹ C&C Thành viên sắp chính thức

Ðề: Sinh ở Viện Hồng Ngọc 55 Yên Ninh

Cùng băn khoăn giống bạn, các mẹ có kinh nghiệm chia sẻ thông tin với nhé!

bomeemmaithuhnd thích.
  3. lengoclinh

lengoclinh Thành viên mới

Nhà em ở gần BV Hồng Ngọc,đợt vừa rồi cũng đưa con bạn vào đó bỏ thai lưu,nó kêu bố chồng nó thường vào đó khám,dịch vụ tốt lắm,tuy giá cả hơi đắt.Nó cũng bảo em lần sau mày có sinh thì vào HNg sinh trọn gói,giá khoảng chừng 20 triệu.Em chẳng biết BV đó tốt đến mức nào,nhưng em nghĩ có đắt thì chắc cũng đắt gấp đôi các Bv khác là cùng,nhưng khi đưa con bạn đến nơi nó nộp 150ng vào khám,đợi mãi đến lượt nó đi vào một lúc rùi đi ra mặt tiu nghỉu bảo không làm đi về thôi,hỏi khám chưa?sao không làm?nó kêu chưa khám,đắt quá không làm,hút thai mà 8 triệu.em hỏi thế sao không khám,nó bảo y tá bảo không làm thì khám cũng chẳng có tác dụng gì nên thôi,em bảo nó là dại thế,đằng nào cũng mất 150ng rồi,cứ khám để biết tinh hình ra sao chứ?nó lè lưỡi nói là y tá đã nói thế rồi tao cũng thôi,thế là 2đứa lại dắt nhau lẽo đẽo đến sản C.cho em hỏi các mẹ đã ai đi hút thai mất 8 triệu chưa ạ?Em thì đến đó thực tế rùi,công nhận là rất sạch sẽ,cứ như khách sạn ấy,con bạn em đấy nó cũng quảng cáo là ở HNg toàn các giáo sư,tiến sĩ giỏi ở các BV khác về đó làm thêm,không biết có phải vậy không nữa.Còn về độ đắt thì hút thai các BV khác từ vài trăm đến hơn triệu mà ở HNg là 8 triệu,tức là gấp 7 đến 9 lần,vậy sinh thì em nghĩ chắc không có giá 20triệu nhỉ các mẹ?Đấy là em nghĩ thế chứ nếu mẹ nào có điều kiện,muốn đươc dịch vụ tốt thì cứ đến tận nơi xem thế nào?hoặc đến khám thai thử 1lan xem sao ạ

bomeemmaithuhnd thích.
  4. tom_mai

tom_mai Thành viên đạt chuẩn

Hôm qua mình có vào hỏi tình hình cụ thể nếu sinh thường từ tuần 35 trở ra thì khoảng 12 triệu mổ khoảng 18 triệu.
    Thai sản trọn gói chăm sóc từ khi bắt đầu mang thai thì đẻ thừuong từ 18 đến 20 triệu
    còn sinh mổ thì mình không nhớ... mẹ nào muốn sinh ở Hồng Ngọc thì cứ vào tham quan thực tế. Mình quyết định đẻ ở đây công nhận ở đây toàn thấy giáo sư tiến sĩ nên chắc là yên tâm. Ah mà khi mình sinh mình muốn yêu cầu bác sĩ ở bất kỳ viện nào đỡ cho mình cũng được. Nên VC mình quyết định sinh ở đây.

bomeemmaithuhnd thích.
  5. melin

Sau mấy ngày đi tham khảo thì em quyết định đăng ký sinh ở Viện Hồng Ngọc rồi các mẹ ạ. em thấy dịch vụ cũng tốt
    cảm ơn các mẹ đã tư vấn

bomeemmaithuhnd thích.
  6. AnhDuy

AnhDuy Thành viên tích cực

minh cũng dự định sinh o Hồng ngọc đấy. ban đã quyết định rồi thi cho minh hỏi là nên chon bác sỹ nào đỡ la tốt nhất, minh hy vọng đẻ thương giống lần trước. Cam ơn bạn nhiều.

bomeem thích bài này.
  7. melin

Mình đăng kí bs Thường bạn ạ.Mình thấy mọi người bảo bac đỡ rất tốt nên mình đăng ký luôn, hoặc nếu bạn không muốn thì bạn có thể chọn bất kì bác sĩ ở viện nào cũng được. Bệnh viện Hồng NGọc sẽ mời bs đó đến đỡ cho mình. Hôm đến tham quan mình được tư vấn như vậy nhưng mình đăng kí luôn bác Thường.

maithuhnd thích bài này.
  8. tom_mai

Hôm qua mình đến khám thai định kỳ ở bệnh viện Hồng ngọc. Công nhân là khám ở đây thích thật bs khám tư vấn rất kỹ mà nhẹ nhàng. nghe nói bs này học ở nước ngoài về ngày xưa làm ở VP giờ chuyến sang Hồng ngọc. siêu âm hình ảnh cũng nét. Đúng là tiền nào của ấy

maithuhnd thích bài này.
  9. nhinho0912

nhinho0912 Tư vấn bảo hiểm sức khỏe

Các mẹ nào chuẩn bị có bầu mà muốn đăng ký sinh ở Hồng Ngọc thì tớ có thể tư vấn gói bảo hiểm sức khỏe, chỉ cần 137,6$/năm là các mẹ yên tâm có thể đẻ ở Hồng Ngọc rồi vì quyền lợi bảo hiểm chi trả cho sinh nở là tối đa 1000$, thay vì mất gần 20 triệu như các mẹ trên đã nói.

meomimibomeem thích.
  10. bongvatun

bongvatun Banned

Re: Ðề: Sinh ở Viện Hồng Ngọc 55 Yên Ninh

Mình cũng đăng ký sinh ở Hồng NGọc tập 2 đây, tập 1 sinh ở VP. về dịch vụ thì mình thấy Hồng ngọc ko kem gì so với VP thậm chí còn nhiệt tình hơn vì Hồng ngọc còn mơi mẻ hơn VP
    Phòng sau sinh thì 1 phòng có 2 giường.
    Còn về vụ bs thì mình được tư vấn là có thể chọn bs
    Vụ bảo hiểm thì bạn đến và đưa thẻ bảo hiểm của bạn ra ngay sau đó bv họ se gọi điện cho bảo hiểm để xác minh. Nếu đúng là bạn được bảo hiểm bảo lãnh thì bạn khi vào sinh và nằm viện bạn đưa thể bảo hiẻm và bv sẽ tự thanh toán với bảo hiểm.

bomeemmaithuhnd thích.
  11. nhinho0912

Ðề: Re: Ðề: Sinh ở Viện Hồng Ngọc 55 Yên Ninh

Bạn nói rất đúng, chỉ cần bạn trình thẻ bảo hiểm và cmt là bên bênh viện sẽ làm việc với bên bảo hiểm và công ty bảo hiểm trực tiếp thanh toán thắng cho bạn.

12. Gấu Biển

Gấu Biển Bắt đầu tích cực

Oánh dấu trang này nào, chờ các mẹ đã sinh ở đây rùi cho tí kinh nghiệm đi ạ

13. nhinho0912

Chủ nhật tuần tới có hội thảo về thai sản trọn gói ở Hồng Ngọc, mẹ nào muốn tham gia thì đăng ký vào đây nè:

http://www.hongngochospital.vn/DangKyThaiSan.aspx

14. blue007

blue007 Thành viên chính thức

thông tin hữu ích cho những bà mẹ sắp làm mẹ

15. tom_mai

Re: Ðề: Sinh ở Viện Hồng Ngọc 55 Yên Ninh

Đúng rồi Bệnh viện Hồng ngọc tổ chức hội thảo về chăm sóc phụ nữ mang thai đấy thấy bảo đến hội thảo tư vấn còn được quà nữa đó các mẹ ạ

16. nhinho0912

TO: CÁC MẸ CÓ DỰ ĐỊNH SINH CON Ở VIỆT PHÁP/HỒNG NGỌC

Bên tớ là đơn vị tư vấn của nhiều công ty bảo hiểm, và do đó số lượng khách hàng mua BH với mỗi công ty BH là khá nhiều, vì vậy nên bên tớ có thể đàm phán với các công ty bảo hiểm về quyền lợi cho khách hàng nên khách hàng rất linh hoạt trong việc lựa chọn điều kiện bảo hiểm.

Tớ lấy ví dụ, nếu ấy muốn mua bảo hiểm để sinh con, thì ấy có thể chọn Bao Viet Care chỉ 3 trong 4 điều kiện bắt buộc hoặc Vietnam Care với 4 điều kiện bắt buộc. Thông thường, ở các công ty bảo hiểm nếu ấy mua trực tiếp, họ sẽ bắt ấy phải mua 4 điều kiện A,B,C,D với cùng 1 mức (mức 1, 2,3,4,5 gì đó), nhưng với bên tớ thì khác. Ấy có thể mua BVC đk A,B với mức 1 và đk D (là đk chính cho sinh con) mức 5 (quyền lợi 1000$/ngày sinh thường và 20.000$/sinh mổ), tổng chỉ hết 222,6$ thôi.
    Hoặc ấy mua VNC các điều kiện A,B,C mức 1 và D mức 4, tổng chỉ hết 296$ thì quyền lợi sinh cũng là 1000$/ngày và 10.000$ cho sinh mổ.
    Còn quyền lợi ngoại trú thì không bắt buộc phải mua
    Như vậy là quá linh hoạt và quá rẻ phải không?

Hy vọng sẽ giúp các mẹ có được lựa chọn tốt hơn.
    Thanks.

bomeem thích bài này.
  17. minli

minli Thành viên chính thức

Mẹ nào đã sử dụng dịch vụ này và đã sinh thì cho em chút kinh nghiệm nhé. VP giờ kiêu quá không nhận nữa nên chắc em phải bon chen qua bên này thôi. Mà cái vụ chọn bác sỹ thì mình đẻ thường cũng được yêu cầu à, hay chỉ khi nào mổ mới có bác sỹ. Em vân thấy nếu đẻ thường thì toàn NHS đỡ đẻ cho mình thôi nhỉ. Mẹ nào có kinh nghiệm thì chia sẻ nhé. Mà ví dụ mình muốn mời bác sỹ từ bệnh viện khác thì không biết có mất thêm chi phí không nhỉ?

18. la em do

la em do Thành viên tích cực

Mình cũng nghe nói là BV Hồng Ngọc dịch vụ được lắm. Không biết thế nào, thấy các bà các cô mình vào nằm đấy nói thế. Phòng ốc và dịch vụ như khách sạn ấy

19. Shopmechipbong

Shopmechipbong Thành viên tích cực

Mình cũng đang kham khảo dịch vụ sinh ở hồng ngọc,thấy bảo $1200 đó. Bạn cho mình xin thông tin chi tiết về gói bảo hiểm sinh mổ ở hồng ngọc nhé
    email: duongha9903@yahoo.com

thanks

20. nhinho0912

Tớ đã gửi email cho mẹ nó rồi nhé. Có gì mẹ nó check email giúp tớ.