Cần giúp: Sữa CARE 100 PLUS có tăng cân tốt ko?

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi mecanacarot, 28/3/2012.

1. mecanacarot

mecanacarot Thành viên chính thức

Co me nao cho con an sua Care 100 Plus ko thi cho em xin y kien voi ah?Be nha em 8 thang co dung dc sua nay ko ah?Va dung den may tuoi thi thoi ah?Be nha em coi lam.8 thang ma co 7,1kg ah? :cry: lai con hay tao bon nua chu nen cung kho chon sua hop voi be.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi mecanacarot
    Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

2. o_ma_mi

o_ma_mi Đủ quyền lập Họ

Ðề: Sữa CARE 100 PLUS có tăng cân tốt ko?

Mẹ nó tham khảo ý kiến các mẹ đã dùng sữa này cho bé rùi qua nhà em ủng hộ nha. Nhà em giá tốt, dịch vụ tốt ạ:D

3. saobien63h

saobien63h Thành viên tích cực

ko có mẹ này cho con dùng sữa này vô phản hồi ạ, con mình mới đang uống thử hộp đầu tiên, có kq sẽ chia sẻ với mẹ ấy nhé

4. MẹMinhĐức

MẹMinhĐức Thành viên nổi tiếng

Có bé nhà mình đây, mình cho bé uống sữa này từ khi em bán sữa cho 1 ít dùng uống thử đến giờ được gần 1 năm rồi.Trộm vía con, cũng có thể con uống hợp với loại này nên mình thấy bé tăng cân hẳn,gần 1 năm bé nhà mình tăng được 4kg rồi.bây giờ so với tuổi thì đủ chuẩn nên mình đang tính chuyển qua cho con dùng loại khác để cố thêm tí chiều cao, nhưng con đang quen với mùi vị của sữa này nên mình cũng đang lăn tăn.Mình đọc thông tin trên sữa thì tp giống của pediasure nhưng mát hơn ,con không bị táo.
    Các mẹ cứ cho bé dùng thử 1 thời gian xem thế nào.nếu bé hợp thì chắc chắn sẽ tăng cân đấy.

5. Me Uyen

Me Uyen Ba Đình Family

Mình cũng đang định chuyển cho con dùng sữa này, vì con còi và thấp hơn chuẩn, hic. Các mẹ tiếp tục vào cho ý kiến phản hồi về sữa này nhé.

6. lina0904

lina0904 Thành viên tập sự

trẻ từ 6 tháng tuổi trở lên là có thể dùng được sữa Care 100 Plus rồi mẹ nó à
    Sữa này được đặc chế dành riêng cho thể trạng trẻ em suy dinh dưỡng ở Việt Nam nên mẹ nó hoàn toàn yên tâm cho bé sử dụng nhé
    Với lại sữa này hoàn toàn mát nên mẹ nó khỏi lo bé nhà mình bị táo bón
    mẹ nó có thể tham khảo thêm ở link bên dưới nhé

7. longthuykhanh2011

longthuykhanh2011 Bắt đầu nổi tiếng

sữa này so với Pedia sure BA của Úc thì cái nào hơn? Mẹ nào có kinh nghiệm làm phép so sánh cho tớ học hỏi với (cả về chất lượng và giá cả) ?

8. Mẹ Hữu Phúc

Mẹ Hữu Phúc Thành viên đạt chuẩn

Có mẹ nào biết ở SG chỗ nào bán sữa này chỉ mình với? có bán online càng tốt,hix,vì mình ở rạch giá.

9. Ðề: Sữa CARE 100 PLUS có tăng cân tốt ko?

Bé lớn nhà mình trướcđây rất lười ăn và thường xuyên ốm vặt. Hầu như tháng nào bécũng ốm khiến mình không thể đi làm được. Thêm vào đó bé lại thường xuyên bị táo bón. Mình đã cho bé uống rất nhiều loại sữa và uống men tiêu hóa nhưng không thấy hiệu quả. Mình cho bé đi khám tại viện dinh dưỡng và được bác sỹ khuyên dùng Care 100 plus mình thấy có hiệu quả. Bước đầu là bé hết táo bón, sau đó là bé có sức đề kháng tốt hơn. Bé thứ hai nhà mình tròn một tuổi mình cũng cho bé uống sữa Care 100 Plus cùng anh và thấy bé cứng cáp hơn. Mình rất yên tâm. Shop mình hiện tại cũng đang bán sữa care 100 plus giá rất ưu đãi. Mời các mẹ tham khảo ủng hộ nhé . Giá 350/H900g. ĐT đặt hàng:0949105922.Mua 2H trở lên được miễn phí giao hàng . Cảm ơn các mẹ nhiều.

10. metinthoi

metinthoi Thành viên kỳ cựu

Bé nhà bạn mình cũng uống mới được 1 hộp nên cũng chưa rõ, cũng bt, để xem uống hết hộp này xem thế nào, hì

11. Mẹ_Bong

Mẹ_Bong Guest

Con mình chưa dùng sữa này, học kinh nghiêm các mẹ

12. kidshop2012

kidshop2012 Sữa chua uống sốt hoa quả

êm cũng hóng kinh nghiệm các mẹ. mẹ nào cho con dugf sữa này vào phản hồi giúp bọn em với ạ

13. bibo_shop_no1

bibo_shop_no1 Thành viên chính thức

con em dang uong mej đang tính đổi sữa nghe nói sữa care100 này tốt nên cũng muốn hóng

14. nguyenngoc0401

nguyenngoc0401 Order hàng Úc

e cũng đang định cho gái nhà e uống sữa này thử xem sao.

15. hanyen

hanyen Sữa & Đồ Chơi 0973373361

sữa còn tùy cơ địa của từng bé hợp với loại nào nữa, thường mỗi hãng sữa sẽ có một điểm nhấn riêng, mẹ nó cứ thử cho bé xem biết đâu bé nhà mình hơp sữa này

16. thienthannhocuame

thienthannhocuame Thành viên tập sự

chào các mẹ bỉm sữa...con e gần 14th rùi mà có 9.7kg thui, mấy tháng nay rùi bé k tăng cân j cả...e lo lắm. Bé nhà e thì cũng chịu ăn, nhưng thời gian gần đây bé k chịu uống sữa vào ban ngày..nên nhìn bé còi dí...e định cho bé uống ban đêm k thui.. có mẹ nào giống e k ạ.. cho e lời khuyên với ạ..nếu uống ban đêm k thì có ảnh hưởng j k ạ.. bé nhà e đang sd sữa care 100plus

17. thien_yet1010

thien_yet1010 Thành viên đạt chuẩn

con mình k dùng sữa này, nhưng sự thật là tùy cơ địa và thể trạng của mỗi bé nữa bạn không hẳn là bé khác dùng tốt thì con mình sẽ dùng tốt đâu. tuy nhiên bạn có thể thử với enfamil. con mình dùng từ bé đến giờ k thấy bị các vấn đề về đường tiêu hóa. cu cậu trộm vía lắm

18. mebechi25

mebechi25 Thành viên chính thức

có gì mẹ xem xét đổi sữa khác cho con ăn xem biết đâu bé hợp sữa lại chịu ăn hơn đấy. như con em trước cũng đổi qua 2-3 loại, sau ăn enfagrow thì ổn nên theo hẳn. bé tăng cân đều mà ngoan lắm, chơi đồ chơi xong còn biết thu dọn lại nữa nhé

19. Jennyvuhp

Jennyvuhp Thành viên đạt chuẩn

Em lúc trước con ăn sữa công thức mà ko hợp, bị táo bón hay đi ngoài, nôn trớ kéo dài là đổi ngay. Kinh qua mấy dòng sữa nhật, nga, hàn các thứ xách tay xách chân cả xong cuối cùng ra siêu thị mua thì bé ăn lại hợp.