Cần giúp: Sữa dành cho trẻ biếng ăn

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi htnhung1, 18/12/2012.

1. vothithiet

vothithiet Bắt đầu tích cực

Ðề: Sữa dành cho trẻ biếng ăn

Sữa là 1 yếu tố thôi bạn ơi. Bạn phải cải thiện bữa ăn và bổ sung thêm vi chất cho cháu như Kẽm, Sắt, Kali. Chúc bé hay ăn chóng lớn

Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

2. chewinglove

chewinglove Banned

Đương nhiên nó chỉ là 1 yếu tố nhưng vì vậy mà không quan tâm đến yếu tố đó nữa? Bạn nên học cách chăm sóc bé tỉ mỉ hơn đi nhé

3. saigonmemory

saigonmemory Thành viên mới

Chị thử sang sản phẩm Goatamil BA của Dairygoat xem sao.
    Con mình được bác sĩ ở viện dinh dưỡng khuyên dùng nên dùng thử và thấy tốt thật.
    Tăng cân liền mà còn mát nữa.

4. shopyeucon

shopyeucon Nụ cười của bé - Hạnh phúc cả nhà

Chào bạn,
    "Biếng ăn" nỗi lo và ám ánh của không ít các bậc cha mẹ có con nhỏ. Và cũng không ít sách báo hưỡng dẫn về điều này. Bản thân minh làm trong nghề, mỗi ngày không ngày nào không nhận được nững cuộc điện thoại các mẹ chia sẻ về tình trạng con biếng ăn, lười ăn ở các độ tuổi khác nhau. Mỗi bé mỗi trường hợp ở mỗi giai đoạn khác nhau là lại một kiểu biếng ăn khác nhau. Không bé nào giống bé nào. Và các trường hợp này càng ngày càng tăng.
    Chỉ duy nhất có một điều mà mình rút ra và thấy giống nhau sau mỗi cuộc trò chuyện và chia sẻ cùng các bố me. Đấy là tình trạng các bố mẹ hỏi kinh nghiệm nhau cứ con nhà bạn ăn tốt hoặc bạn bè nói sp ji tốt là cho cho con dùng. Thậm chí một số sp quảng cáo là tốt, khi tìm hiểu luồng thông tin chưa cặn kẽ và chuẩn đã cho bé dùng. Các bố mẹ không bao jo nghĩ đến chính những nguyên nhân này chính là yếu tố quyết định đến 90% con bị lười ăn.

Và có một điều quan trọng nhất mà gần như tất cả các bố mẹ này đều mắc phải đấy là" Không ai biết và để ý được đến con mình muốn ji"( ý mình muốn nói ở đây là bố mẹ quan tâm con mình nhưng theo một chiều là bố mẹ thấy tốt là cho con ăn và nghĩ là con ăn vào cũng tốt, mà không có suy nghĩ ngược lại con mình có thích không? cơ địa con mình có hợp không?) . Mà đây chính là yếu tố quyết định và là mấu chốt giúp con bạn không rơi vào tình trạng biếng ăn và những bé nào lười ăn sẽ cải thiện được tình trạng lười ăn.
    Và mình muốn chia sẻ ở đây với các bạn không may có con bị biếng ăn vài điều.
    1. Hãy luôn luôn lắng nghe con bạn! Chắc nhiều mẹ thắc mắc, bé mới sinh thì biết ji? Hay Còn bé thì biết gi? .. . Vơí ngời lớn mình, mỗi người một sở thích, lúc ăn cái này lúc ăn cái khác, lúc này thèm nhưng lúc khác lại không, lúc khỏe lúc ốm, lúc mệt mỏi thì ăn ít, lúc khẻ, lúc đói ăn nhiều. Món nào thích, nếu ăn từ từ ít một thì ăn được lâu ngày, nhưng nếu ăn dồn dập một lúc no chán thì.... Các con mình cũng vậy. Chỉ khác là mình làm chủ bản thân, thích và không thích mình chủ động. Còn các con còn bé, bé chưa biết nói thì thể hiện bằng hành động hay bằng ngôn ngữ ( thích thì cười, không thích thì khóc), nhưng các ba mẹ lại vô tình không để ý đến, và cố tình ép con. Còn với các bé biết nói thì đôi khi bị ba mẹ nạt và ép, hic:):)
    2. Với các bé đang ngoan khỏe, ngay từ khi lọt lòng các ba mẹ chỉ cần lưu tâm đến các cử chỉ và ngôn ngữ hàng động của con chắc chắn các bé sẽ hay ăn chóng lớn.
    Các bé đang biếng ăn tùy mức độ nặng nhẹ, để các Ba mẹ có chuẩn bị tinh thần "rèn bản thân lắng nghe con nói".
    Với các bé biếng ăn trong thời gian ngắn, thời gian cải thiện sẽ ngắn hơn các bé thành "bệnh biếng ăn" các ba mẹ phải lên kế hoạch "Rèn bản thân có tinh thần thép để lắng nghe con nói" phải trường kỳ kháng chiến 3-6 tháng.

Cụ thể từg trường hợp mình không chia sẻ ngay một lúc được, sẽ sắp xếp thời gian vào đây thảo thuận và cùng chia sẻ các trường hợp cùng các ba mẹ nhé.

5. memai87

memai87 HẢI SẢN TƯƠI SỐNG

Dạo bé nhà em đc 5-8 tháng cũng lười ăn khủng khiếp, giờ lớn đ 2 tuổi thì trộm vía lại ăn uống đc

6. Suaviendinhduong88

Suaviendinhduong88 Thành viên đạt chuẩn

em có cung cấp các sản phẩm sữa dành cho trẻ biếng ăn,còi xương,suy dinh dưỡng của Viện Dinh Dưỡng Quốc Gia ạ.

7. gia1612

gia1612

be nhà m cũng đang ở dạng suy dinh dương đây

8. mamachip

mamachip Thành viên kỳ cựu

Con tớ cũng thế, buồn nẫu cả người!

9. Suaviendinhduong88

Suaviendinhduong88 Thành viên đạt chuẩn

có nhiều sữa dành cho con suy dinh dưỡng mà các chị :(

10. thinhthikhuyen

thinhthikhuyen

mình dùng pedia plus cho trẻ biếng ăn, thấy bé hấp thụ cũng tốt

11. thanhson1975

thanhson1975

trẻ trên 5 tuổi uống sữa gì các mẹ nhỉ

12. thuyha_pt

thuyha_pt 0946915882

Bé nhà em lười ăn từ 10 tháng tới giờ đã gần 3 tuổi. lắm lúc mẹ trầm cảm vì con lười ăn ý ạ.

13. thuyha_pt

thuyha_pt 0946915882

Bé nhà tớ trước cũng lười ăn lắm, cứ trộm vía ăn ngon được khoảng 5, 7 ngày thì lại quay lại chu kỳ lười ăn. cũng còn may là bé nghiện sữa bột chứ không thì thương lắm. Mọi người bảo cắt sữa cho bé chịu ăn, nhưng không biết thế có đúng ko? cắt sữa thử 1, 2 ngày bé vẫn ko chịu ăn gì cả.

14. AUSVITAS SHOP

AUSVITAS SHOP Chuyên hàng Úc xách tay uy tín

Để khắc phục con biếng ăn các mẹ nên tìm hiểu nguyên nhân: biếng ăn giai đoạn tuổi,lý do sức khỏe, do hệ tiêu hóa kém, hay do thức ăn bé không thích...
    Các mẹ thử cho con dùng siro Centrum dành cho trẻ biếng ăn, kết hợp uống sữa Pediasure hay Kid essentiasl nhé!

15. chuonggio01

chuonggio01 Thành viên kỳ cựu

Bé nhà em cũng lười ăn quá, làm sao đây các mẹ.

16. thuyha_pt

thuyha_pt 0946915882

Bé nhà em ăn ngon được vài hôm lại lười, bày đủ món nhưng cũng khó cải thiện

17. thichngunuong

thichngunuong Thành viên tích cực

Ôi sữa cho bé biếng ăn toàn sữa vừa béo vừa ngậy vừa ngọt, con mình ko thể uống nổi dù đã pha loãng ra rồi :(

xu_so_kim_chi thích bài này.
  18. xu_so_kim_chi

xu_so_kim_chi Thành viên đạt chuẩn

con em cũng biếng ăn thế mà sữa cho trẻ biếng ăn toàn sữa ngọt... bé nhà em ko thik loại vani ngọt

19. thichngunuong

thichngunuong Thành viên tích cực

Bé nhà mình cũng thế, mua pediasure rồi kid essential của úc mà bé uống 120ml sữa pha loãng vẫn rùng mình vì kinh. Bây giờ đành phải trộn với 3 thìa meiji thì mới uống nổi.
    Mình ngẫm rồi, sữa úc và mỹ nói chung có vẻ tăng cân tốt nhưng chỉ hợp bé nào uống đc ngọt thôi còn như bé nhà mình thì potay.

20. xu_so_kim_chi

xu_so_kim_chi Thành viên đạt chuẩn

Dung rui chi a, e vua mua 1 hop pediasure cua Uc cho chau uong ...hixx uong dc dung 50ml nhat dinh ko chiu uong.em cho sang Glico uong veo veo...sua thi dat ma con ko chiu uong...phi wa chi a