Cần giúp: Sữa Nào Vừa Mát Vừa Giúp Bé Tăng Cân?

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi BinhSS, 16/10/2016.

1. Mẹ bé Khánh An

Mẹ bé Khánh An Sữa Havit Tăng Cân Cho Bé

Sữa hay thực phẩm chức năng phụ thuộc rất nhiều vào cơ địa từng bé mom ạ. Nên trước khi chọn sữa mom phải nắm đc cơ địa bé nhà mình như thế nào. có ăn đc hay ko, có hấp thu tốt k, bé tiêu hóa thế nào, thích vị sữa ra sao và uống đc khoảng bao nhiêu sữa/ ngày. rồi tìm hiểu chọn loại phù hợp cho con. Chứ k nên uống theo các bạn khác, vì có thể những bạn đấy hợp với dòng đấy thích uống , uống có hiệu quả; nhưng bạn nhà mom k hợp nên k có hiệu quả ý. Mom có nhu cầu thì tham khảo dòng Havit đc Viện dinh dưỡng quốc gia kê đơn nhà mình xem. Khá nhiều bé hợp và có hiệu quả tốt.

Đang tải...

2. Jang ve

Jang ve Thành viên mới

Cháu em uống Hikid trộm vía tăng chiều cao cân nặng. Sữa Hàn lại mát, thơm dễ uống. Em có nhập sữa lấy nguồn cho cháu. Các mẹ có thể tham khảo Fb Jang Ve hoặc sdt 01666619111 nhé ah.

3. LolaChang

LolaChang Thành viên đạt chuẩn

Bé nhà mình trộm vía rất hợp với enfamil a+ 2, con tiêu hóa tốt tăng cân đúng chuẩn, bé đang tập đi nhưng có thể phân biệt tốt màu sắc xung quanh. rất thông minh và thích khám phá

4. khanhlinh_23

khanhlinh_23 Thành viên đạt chuẩn

Nếu đã từng thử các loại sữa khác không hiệu quả thì các mẹ thử enfa xem nhé. Sữa có chất xơ giúp bé tiêu hóa tốt, rất nhiều dinh dưỡng không chỉ giúp bé tăng cân mà còn phát triển trí tuệ, thông minh lanh lợi hơn.

5. minhchau_94

minhchau_94 Thành viên chính thức

Sữa enfa bổ sung chất xơ hỗ trợ tiêu hóa các bé, cung cấp sắt, kẽm, canxi và các vitamin rất tốt cho sự phát triển của cơ thể, tăng cân chắc xương. Cái quan trọng nhất là có DHA, Choline, ARA... giúp bé phát triển trí não.

6. phuongdung_hp

phuongdung_hp Thành viên chính thức

Đúng rồi sữa enfa có hàm lượng DHA cao nhất trong các sản phẩm cùng loại nên rõ ràng đây là loại sữa hỗ trợ tốt nhất cho não bộ trẻ nhỏ.

7. Meyeukem2012

Meyeukem2012 KEMSHOP - CHUYÊN HÀNG XÁCH TAY CHÂU ÂU MẸ & BÉ

Sữa tăng cân thì các mom tham khảo dòng Maltocal 19 của Đức nhé , sữa hay ở chỗ không cần pha theo công thức, thích ngọt thì cho nhiều sữa, nhạt thì cho ít sữa, có thể pha chung với nước trái cây hoặc sữa khác.

8. Nguyenmaihoa1107

Nguyenmaihoa1107 Thành viên tập sự

Bé nhà mình đang dùng Morinaga tiêu hóa tốt, mà sữa cũng mát nữa.

9. mebechi25

mebechi25 Thành viên chính thức

Mát hay không cũng tùy vào cơ thể bé nữa chứ. Mẹ cứ mua sữa về cho bé uống thử xem, bé ko táo, ăn ngoan ít trớ thì dùng lâu dài. Xem xét thành phần sữa đầy đủ canxi, sắt, đạm, vitamin, dha với mấy chất bổ não là ok hết.

10. Linhnhiyeu

Linhnhiyeu Thành viên tập sự

Em hóng, nhưng cũng còn tùy vào có hợp với bé hay k ấy ạ

11. minhchau_94

minhchau_94 Thành viên chính thức

Mình cho bé uống enfamil thấy ko tăng cân nhanh nhưng bé cứng cáp, đề kháng tốt ít bệnh vặt. Bé học nói cũng nhanh, thông minh hay giỡn chơi với cả nhà, đáng yêu lắm :p

12. phuonglinh_1992

phuonglinh_1992 Thành viên mới

cu con nhà mình hợp enfa lắm này, ngày nào ngoài bột ra cũng đút ầm ầm 2 bình. Ăn ngoan xong là ra chơi đồ chơi. Mà khôn lắm nha, suốt ngày mầy mò sắp xếp đống đồ chơi như đúng rồi.

13. rjopham

rjopham Bắt đầu tích cực

Đút ầm ầm luôn, nghe cưng quá. Enfa em nghe cũng có tiếng, chưa nghe phản hồi tiêu cực bao giờ hết trơn.

14. Nhi Vũ Thảo 223

Nhi Vũ Thảo 223 Thành viên tập sự

Muốn bé không bị bón hay chảy phải cho bé ăn thêm trái cây, uống sữa chua nữa mẹ ơi. Con em tập ăn trái cây từ nhỏ, ăn từng chút một là quen bụng thôi. Uống sữa cỡ nào cũng chỉ có khỏe người, thông minh sáng dạ chứ không có bị nóng trong người

15. phuongnguyen0692

phuongnguyen0692 Thành viên đạt chuẩn

Mẹ cho bé uống sữa gì vậy? Con em cũng tập cho ăn trái cây mà kén lắm, không chịu ăn gì hết, em cũng sợ uống nhiều sữa làm nóng bé

16. Nhi Vũ Thảo 223

Nhi Vũ Thảo 223 Thành viên tập sự

Con mình uống Enfa mẹ ơi. Sữa được dì bên Mỹ làm bác sĩ nhi tài trợ nên yên tâm xài lắm mẹ. Sữa có chất xơ tốt cho hệ tiêu hóa. Cả 2 bé nhà em uống xong háu ăn lắm, thông minh khỏe mạnh.

17. phuongnguyen0692

phuongnguyen0692 Thành viên đạt chuẩn

vâng em cảm ơn chị. em đang phân vân không biết có phải do sữa làm bé khó chịu kén ăn không. Chắc kì này phải đổi qua Enfa thử thôi chứ nhiều người cũng khen mà em còn đang phân vân quá

18. Estella Nguyen

Estella Nguyen Thành viên sắp chính thức

Chị dùng thử sữa Blédilait của Pháp xem sao. Sữa vị thanh như sữa mẹ, bé dễ hấp thụ và đặc biệt ko gây táo bón cho bé. Em dùng sữa này cho bé nhà em. Cân nặng và chiều cao tăng đều. Mặc dù lúc mới sinh bé bị thiếu tháng nhưng giờ bé cao hơn mức trung bình luôn.
    Ah, em thấy có trang Vesta NF này https://www.facebook.com/vesta.nf/ do 1 chị tiến sĩ Pháp mở ở VN có vẻ uy tín. Với lại hình như đang có chương trình trải nghiệm miễn phí sản phẩm đó. Chị xem thử xem.

19. mật ong thiên nhiên số 1

mật ong thiên nhiên số 1 Mật ong thiên nhiên nguyên chất 100%

physiolac cho bé uống thử kèm với sữa tươi ổn không mn? cho e theo với