Sữa tươi Vinamilk

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi lovely0507, 31/10/2012.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. lovely0507

lovely0507 Banned

BTC cho em hỏi, con em thường hay lấy sữa tươi từ tủ lạnh ra ngoài rồi quên uống, nhiều khi để cả ngày rồi lại cho vào tủ lạnh. Sữa ấy nếu uống có bị đau bụng không? có ảnh hưởng gì đến chất lượng sữa và sức khỏe của cháu không ạ?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi lovely0507
    Đang tải...

2. BTC_Tuvansua

BTC_Tuvansua Tư vấn về dinh dưỡng

Ðề: Sữa tươi Vinamilk

Chào bạn,

Cảm ơn bạn đã quan tâm đến chuyên mục. BTC đã gửi câu hỏi của bạn đến chuyên gia.

Chúc bạn và bé vui khỏe!

BTC_tuvansua

3. BTC_Tuvansua

Chào bạn, sữa tươi nếu đã để tủ lạnh thì khi lấy ra nên dùng trong vòng 3h trở lại. Nếu để quên lâu hơn thì không nên sử dụng nữa bạn nhé!
    Thân
    BS.CK1 Nguyễn Vĩnh Hoàng Oanh
    TT Khám& TVDD Vinamilk
    ĐT tưvấn: 0710 6255979

4. mecanacarot

mecanacarot Thành viên chính thức

BTC ơi! Bé nhà em 5t rùi. Lúc 3t thì bé uống sữa Grow đc 1 năm lên đc lên đc 8cm, nhưng bé hơi mập nên e đã chuyển cho cháu qua sữa tuơi Flex vì thấy sữa có hàm lượng canxi cao nhưng uống đc 1 năm thì chỉ tăng đc 5cm thôi. Hiện tại bé chỉ cao có 108cm (là bé gái). Hơi thấp so với chuẩn. Xin cho e hỏi lứa tuổi của bé có nên cho uống sữa này hay ko? Và nếu ko thì làm thế nào để tăng chiều cao đc ah? Xin cám ơn

5. thaohcm

thaohcm www.khoedep360.vn

sữa tươi để tủ lạnh lâu quá cũng không tốt đâu bạn ah

6. BTC_Tuvansua

Chào bạn, bé gái 5T cao 108 là đúng chuẩn, rất tốt đó bạn. Càng lớn thì tốc độ cao sẽ chậm lại. Chiều cao còn được quyết định bởi yếu tố di truyền rất lớn bạn ạ! Hơn 30%. Hơn nữa giấc ngủ về đêm (ngủ sớm, đủ giấc), tắm nắng sáng, chơi thể thao, sữa mỗi ngày uống đủ 600ml cũng góp phần tăng chiều cao nữa. Bạn có thể cho bé uống sữa Flex, sữa tươi 100% Vinamilk, hoặc các dạng sữa bột Dielac Alpha 456 cũng giúp phát triển chiều cao, ăn mỗi ngày 2 hủ sữa chua vì canxi trong sữa chua dễ hấp thu.
    Thân mến!
    BS.CK1 Nguyễn Vĩnh Hoàng Oanh
    TT Khám & TVDD Vinamilk
    ĐT tư vấn: 0710 6255979

FineFather91 thích bài này.
  7. mẹ_ku_Mít

mẹ_ku_Mít Banned

Bác sỹ ơi, nhân tiện cho em hỏi việc uống sữa có hàm lượng Canxi cao theo mọi người thì đó là bổ sung Canxi cho cơ thể tránh loãng Xương, nhưng nên uống như thế nào cho hợp lý ạ? vì em thấy có người nói, sữa có Canxi uống không đúng dễ bị Sỏi thận ạ,

Em cảm ơn chuyên gia tư vấn

8. BTC_Tuvansua

Chào bạn, sỏi thận là một bệnh thường gặp và rất hay tái phát. Trong thực tế, sỏi tiết niệu nói chung và sỏi thận nói riêng là biến chứng của nhiều bệnh và sỏi cũng có nguồn gốc hình thành khác nhau. Có nhiều loại sỏi khác nhau: sỏi canxi, sỏi aminomagie-phosphat, sỏi uric, sỏi cystin…Hay gặp nhất là sỏi canxi, có liên quan đến chế độ ăn uống. Thường dùng các thức ăn giàu protein, đường tinh khiết; thức ăn giàu natri, oxalat; ít xơ sợi, kèm theo chế độ uống nước không đủ có thể làm tăng nồng độ canxi trong nước tiểu.
    Sỏi liên quan đến canxi thường gặp nhiều trong tình huống: cường canxi máu, cường canxi niệu, cường oxalat niệu, thiểu xitrat niệu… Có nhiều trường hợp canxi trong máu bình thường nhưng vẫn mắc bệnh sỏi, do vậy bệnh có thể liên quan đến chế độ ăn nhiều canxi nhưng cũng có thể không. Nhưng nói chung, người bệnh có sỏi canxi cần hạn chế thức ăn nhiều can xi; ngoài ra không nên ăn những thức ăn mặn chứa nhiều protein hoặc oxalat; nên uống nhiều nước.
    Các loại sỏi khác như: sỏi axit uric, cystin… thì không liên quan đến chế độ ăn nhiều hay ít canxi. Người bệnh có các loại sỏi này có thể uống sữa giàu canxi để phòng loãng xương.
    Do vậy, người bệnh trước hết phải xác định được mình bị loại sỏi thận nào, từ đó mới có chế độ ăn uống hợp lý.
    Còn đối với người bình thường nhu cầu sữa mỗi ngày từ 2 – 3 ly là tốt cho sức khỏe, không cần phải kiêng để phòng bệnh đâu bạn nhé!
    Thân mến
    BS Hoàng Oanh

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.