Tâm sự Tâm Sự Buồn

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi Phuchuy1742015, 18/5/2016.

1. Phuchuy1742015

Phuchuy1742015 Thành viên tích cực

Em , sinh viên năm cuối của một trường đại học bình thường . Như bao đứa sinh viên khác , em đã làm thêm mong kiếm tiền trang trải cuộc sống đỡ phụ thuộc vào bố mẹ
    Em đã làm rất nhiều nghề để kiếm sống như giúp việc , bán ngô , bán hàng xén , bán quần áo, và điểm dừng chân cuối cùng của em khi gặp anh đó là em bán ****** ,thật buồn cười phải không anh ?
    Một đứa con gái cổ hủ chỉ biết làm kiếm tiền và học đến năm học t3 em mới biết đên facebook và biết được 1 thế giới bán hàng thông minh đó là qua mạng ,
    Em mày mò học bán hàng qua mang và trang đầu tiên em biết đến đó là m******n. Em bán hàng rất đông khách dù mới lập nick và bán thôi , ngày ấn tượng của em là bán lãi 1 triệu , với 1 đứa sinh viên điều ấy thật là bất ngờ và hạnh phúc ^^ . Rồi 1 ngày anh cũng vào và mua hàng của em , như định mệnh sắp đặt anh em mình quen nhau và trao đổi , nói chuyện từ thời gian đó ,
    Khác với các khách khác , em dành tình cảm đặc biệt cho anh vì ngành nghề của anh em rất yêu thích , Rồi chỉ trong thời gian ngắn chúng mình yêu nhau , thật nhạt nhẽo phải không anh ?
    Cuộc sống của em cứ thế trôi nếu như em k mang bầu và cưới , anh vẫn là anh, em yêu gia đình , bố mẹ anh vì mẹ rất tốt , bố hiền lành nghe vợ thương con . e thấy hạnh phúc và mãn nguyện khi được quen , yêu và lấy anh
    Nhưng cuộc đời không như mơ anh à

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Phuchuy1742015
    Đang tải...

2. mebetom.vp

mebetom.vp Thành viên nổi tiếng

Người ta nói "không ai biết trước được số phận mình sẽ ra sao". Dù có làm sao, mình là phụ nữ hay cố mà vực lên bạn nhé. Đừng dựa dẫm vào ai hết.
    Quá khứ à, nó đẹp đấy nhưng nó cũng chính là cái đày đọa mình những ngày tháng sau này. Hãy sống với thực tế và tương lai của bạn xem nó như thế nào.
    Quá khứ là kỷ niệm, và hãy mãi giữ nó như 1 kỷ niệm, nhưng đừng bao giờ đem nó ra so sánh với hiện tại bạn nhé
    Nghe câu: "Nhưng cuộc đời không như mơ anh à" là đã thấy đủ buồn rồi
    Cố lên

Phuchuy1742015 thích bài này.
  3. Phuchuy1742015

em cảm ơn chị nhiều ạ

4. thienbinh_83

thienbinh_83

Đọc nhưng vẫn chưa hiểu chủ top tâm sự chuyện buồn gì.

5. nguoikhiemthi

nguoikhiemthi

đời ko như mơ và tình ko đẹp nnhư thơ...người vợ hay đau khô vì cứ nhìn hiện tại lại nhớ ngày xưa...hôn nhân lãy luôn có ngũ vị và nhiều gia đình..chua chát nhiều gấp nhiều lần ngọt ngào.....hãy mạnh mẽ và bước đi.....bất chấp và bất chấp.....hạnh phúc cua em...chỉ có chính em xây lên đc mà thôi........xây mãi mà ko đc....thì phá luôn cái móng đi cho lành.....đừng để nó gây đau khô cho mình em nhé.....

mebetom.vp thích bài này.
  6. Hà Giản

Hà Giản Thành viên nổi tiếng

đã có chuyện gì vậy mn? nếu đã tâm sự thì sao mn k kể tiếp

7. HoangThu_08

HoangThu_08 NỒI HẤP ĐA NĂNG 3 TẦNG:ĐỒ SÔI,HẤP GÀ CẢ CON...

Chủ top cố gắng vượt qua hết nhé.

8. snow_rainbow

snow_rainbow

đời k như mơ. nên có gặp chuyện gì cũng k nên quá shock, mn nhỉ. qtrong là bình tĩnh và sáng suốt để tìm dc cách giải quyết

9. Hà Giản

dù có chuyện gì, mn cố gắng lên nhé! nếu muốn thì cứ xả hết ra đây vs các chị em cho nhẹ lòng

10. Phuchuy1742015

đáng khen quá các mẹ ạ , em đc thằng em dể nó chào hàng cho câu hay nhất trong đời em
    chuyện của em thì dài lắm , chắc tờ sớ k viết hết em chỉ vắn tắt thế này thôi ạ
    Em :sinh viên năm cuối bầu bí lại đi lấy chồng , cái này giờ em mới nhận thấy ngu nhé
    bầu tháng thứ bảy em về ở với bm ck vì ck mắng k chăm ăn mà mải kiếm tiền
    mẹ ck . mẹ ck k hài lòng nói bố ck để bố ck nói em , còn bố ck k hài lòng thì vỗ vào mặt xong đi nói vs mẹ em để mẹ em nói em
    mẹ chồng : lúc mới về thì em tôn thờ lắm , bà tốt lắm , nuôi ăn ở , thích ăn gì bà mua cho, em k phải lo cái gì hết đến đi khám thai bà cũng đèo đi bà trả tiền cho , time hoàng kim và hạnh phúc nhất tuy có ông bố ck hơi kinh khủng tí
    bố ck : xét nét để ý con dâu
    do cả dạ nên tháng thứ bảy em đc bác sĩ và mng bảo là sinh đôi và sắp đẻ rồi
    + sao con đi buồn cười vậy , cứ ôm cái bụng khệnh khà khệnh khạng ngta nói cho
    + con gái con đứa ngồi dạng háng tè he
    + sao con ăn cứ há miệng chép chép k đc ăn thế
    + sao con ăn cơm chan canh lại ăn trứng k đc ăn thế
    +sao con ăn cơm trộn với ruốc nhã hết cơm k đc ăn thế
    vv,...... em tóm tắt tí thôi mng tự cảm nhận nhé
    còn em , bm ck như vậy e thấy vui vì đc chăm sóc chiều chuộng nên e k để ông bà cơm nước hay nấu cám lợn dọn dẹp nhà quét sân vườn cho đến hôm em đi đẻ em vẫn cơm nước rửa bát nấu cám lơn , đc cái e bầu rất khỏe , ăn cg tốt lên tận bảy hai kg khi lên bàn mổ hị hị
    p/s: mỗi cái k đc theo ý mình mà phải chịu áp đặt nhưng tôi cũng nhanh thích nghi vì có mỗi mình mình ở nhà vs bm ck nên t k muốn bất hòa

Và cảnh mẹ ck nàng dâu bắt đầu từ đây ..................................
    tôi phải đẻ mổ vì thai to , baby đc bốn kg hai , bà vẫn chăm bẵm nhưng mỗi cái nói quá nhiều
    + cháu thì khó tính một tháng trời khóc dạ đề k tài nào tôi thí được và đc câu của mẹ ck : ngta khéo nuôi con nên chả khóc bao giờ đằng này ra rả suốt ngày k dỗ nổi con , ấm ức quá ạ
    + sữa ngoài tốt hơn sữa mẹ nên tôi bị căng sữa vắt sữa đi mấy ngày và con thì bí bình bú sữa ngoài quên ti mẹ , bắt ti thì bà bảo đấy nó có ti đâu , nó thích ti bình nọ kia , tôi phải nhờ ck , em ck can thiệp vào nhưng bất thành đành sui mẹ đẻ lên chăm và từ đó cháu đc ti mẹ
    + sữa mẹ k đủ chất mỗi ngày cần một bình sữa ngoài . ồ lại còn thế , tôi k nghe thì đc tặng câu . k có kinh nghiệm nuôi con ngta nói còn k chịu tiếp thu
    + tôi vẫn k nghe thì lại đc thêm câu nữa , thôi tôi chả nói nữa , tôi đẻ hai con chắc giờ tôi già rồi quên cách nuôi rồi
    và cháu đc gần ba tháng tôi xin về ngoại thì bà khó chịu , xin về một tháng thì tôi đc ở hẳn năm hôm ạ , đấy là tính cả ngày đi và ngày về nhé các mem
    biết k thể ở đc vs mẹ ck áp đặt vì bất đồng quan điểm nuôi cháu tôi xin lên ...... làm ăn , thì bà hùng dũng bảo mỗi tháng phải bỏ ra mười triệu hãy đi , tôi nói tôi k làm đc thì bảo ít cũng năm sáu triệu mà k đc động vào tiền lương của ck . hị hị , vừa chăm con bảy tháng vừa bán onl mà làm như vậy thì tôi giỏi quá k đến mức nhục như này
    ck t mê ô tô , t yêu anh và muốn anh đc thỏa ước mơ mua ô tô từ bé nên t đã vay anh dể một nửa , lương ck tôi và công phường ck tôi chơi cg đc một nửa dồn lại mua con ô tô cỏ che mưa che nắng , vì tự nhiên mang nợ ông anh nên ck t đòi lái xe taxi giá rẻ tôi k đồng ý nhưng ở nhà bắt sao đc hả các mẹ , ck một nơi vợ một nơi ck đi lúc nào t quản đc sao ? và rồi tôi đc tặng câu :" vợ mà k biết tâm tư tình cảm của ck , đi k biết về k hay , ăn ở ntn cg k biết , thế vợ làm bù nhìn , vứt đi " _ ồ , tôi ở quê còn ck tôi tp mà tôi quản đc , mẹ còn k quản đc nói gì đến vợ phải k các mẹ
    + tối hôm trc tôi đi cũng là cái đêm định mệnh xảy ra to nhất , ck tôi nói làm xong bảy giờ về đón mẹ con tôi xong xe hỏng ngay tại cơ quan k về đc mà cg k điện cho tôi đỡ lo , gần mươi giờ tôi cg k dám gọi sợ đang đi đường cuối cùng nhận đc cuộc gọi là anh k về đc , đang hỏng xe , để mai , tôi vội vã hỏi hỏng ở đâu a đang ở đâu

11. Phuchuy1742015

hai vc nc xong thì mẹ ck tôi gọi ráo riết cho ck :" ...à , con đừng về nhé , khổ thân con mẹ xót xa con quá , con là con của mẹ , mẹ xót lắm con ạ , con làm sao mẹ đau lắm , có phải tổng thống đâu mà phải về đón ngay , con là ng nhà nước cơ mà việc gì con phải làm ba cái việc vớ vẩn vv... và vv.... "nhiều lắm ạ chuyện lâu rồi tôi chỉ nhớ ý chính . tắt máy xong bà bảo tôi " từ mai đừng bắt nó làm gì " tôi bảo " con thề với mẹ con k bắt ck con làm gì cả " thì đc câu chửi om sòm mà bà chưa bao giờ to tiếng đến như vậy , đây là lần đầu tiên bà quát tôi " cô k bắt con tôi làm mà nó phải đi chạy taxi kiếm tiền à " tôi choáng và đứng họng luôn vì tôi mắng anh k cho anh lái taxi anh k nghe tôi cố tình nhưng chính hôm đó anh k đi lái mà xe hỏng thật, k về đón tôi đc nhưng liên quan gì mà bà nói thế , sau đó bà tiếp lời " tôi đã nhịn lắm rồi , tôi k dám nói sợ xúc phạm chị , nhưng tôi k thể nhịn đc nữa , chị hành hạ con tôi nọ kia ...." ôi thôi tôi trở thành đứa hành hạ ck tôi , tôi ức chế quá tôi gào lên " trời ơi sao tôi khổ thế này " thì bà lại bù lu bù loa
    +cả cái đất nước vn này , cả cái xã .... này k ai nói tôi khốn nạn mà tôi bị chị nói thế , tôi ăn ở như nào hàng xóm biết mà chị là con dâu chị quát lại tôi , đồ ăn cháo đá bát , bất nhân bất nghĩa sống khốn nạn đểu rả mất dạy vv...vv.... ôi choáng quá , tôi vừa bế con vừa tấm tức khóc trong giường ấy thế mà tôi đc mẹ ck nói vs bàn dân thiên hạ nó chạy ra nhà ngoài ăn vạ giữa nhà gào khóc bù lu bù loa giữa nhà , ... kinh chưa ạ .

12. Phuchuy1742015

từ hôm đó tôi mới sợ bản chất thật con ng bà mà đúng thật hàng trên xóm dưới k ai chê trách bà điểm gì cả , vì sao ? theo tôi nghĩ vì bố ck tôi ở dể , bà sống ở nhà bà nên bà chỉ hống hách với ck với con còn ngc lại bà rất tốt với anh em họ hàng hàng xóm và đặc biệt con gái yêu quý của bà , sau khí chửi tôi chán quay ra gọi cho mẹ đẻ tôi nói một trận mà câu tôi nhớ nhất đó là " bà ơi bây giờ tôi làm ra tiền nó còn như này sau này tôi k làm ra tiền nó đổ cứt vào mồm tôi bà ạ , vừa khóc vừa lẩm bẩm sao số tôi khổ như thế này ..." , và đương nhiên ngay sau đó tôi đc mẹ đẻ mắng cho một trận bắt xin lỗi bà ngay lập tức , nhưng tính tôi gan lì tôi k chịu xl vì mình k sai , tôi chỉ sai khi lấy phải thằng ck k chịu nghe lời vợ thôi để cuối cùng hắn làm gì tôi cũng bị mang ra chém đầu
    rồi tôi lên hn time êm ả nhưng nghĩ thương ck gọi về hỏi han bà , mình nhịn như vậy rồi nhưng vẫn k khỏi tiếng lành đồn xa , anh em nhìn tôi kiểu mất dạy , hụ hụ
    còn nhiều chuyện xáy ra lắm các mẹ ạ
    và cái ấn tượng tôi muốn kể là cháu đc một tuổi thì tập đi , cháu tập đi thì k khỏi ngã nhưng ngã nhẹ , có cả gd ck ở đó mà một mình tôi vừa ăn vừa đỡ con ,lúc tôi quay lại gắp thức ăn thì cháu lại ngã , nhưng k đau do cháu sợ nên khóc , và tôi cg bị chửi và tôi có nói lại thì bảo tôi cãi , và quay ra sui con trai đánh tôi chứ , vâng tôi nhịn , may ck tôi k phải kẻ vũ phu biết đúng sai nên k đánh mà chỉ mắng tôi lần sau k cãi bà , ý ck tôi là dù mình đúng nhưng lúc nãy em nói luôn như vậy là em cãi, tôi nghe lời từ hôm đó cho đến hết ngày tiêm viêm não hai mũi cho cháu là mười tám ngày tôi nhịn , k hé răng nửa lời

nguyenlananh thích bài này.
  13. Phuchuy1742015

vài hôm sau tôi đi làm bữa bà trông con tôi và cháu ngoại ba tuổi , con gái đẻ đc ba ngày bà bắt về nhà đẻ để bà chăm , nghiễm nhiên chăm luôn ba mẹ con , mẹ nào chả thương con tôi k so bì nhưng tại sao tôi k dc về ngoại mà con gái bà thì đc vậy ? có gì đó k ổn ở đây. và bà trông hai đứa để con tôi ngã sưng biêu đầu , thâm tím thì bà bắt bé ba tuổi ra xin lỗi tôi xong nói chèn vào là do con tôi đành hanh ôm em nên mới ngã , hixx hixx , hay chưa các mẹ , bà đổ lỗi cho một đứa trẻ mới có một tuổi , bà làm ngã sưng biêu trán thâm tím lại thì bà đổ lỗi cho con tôi còn cháu tập đi ngã thì bà bảo có đứa con k chăm nổi
    tôi lên hn làm ăn đầu tắt mặt tối hai vc vất vả đêmn ngày tưởng chừng ông trời thương ai dè bị lừa gần bốn trăm triệu , tôi đang kiện nó k biết thành công k nhưng thấy bảo phải chia một nửa cho công an nó mới làm
    và tôi lại được gáo nước " ở nhà k ở đi ôm một đống nợ về " trong khi tôi chưa hé răng nhờ bà một câu ,
    hai vc sau cú lừa ấy chán chường , tôi vay gd tôi đc hơn trăm trả nợ thì khánh kiệt , tiền ăn k có, tiềm bỉm cho con k có , con bú mẹ mà mẹ k có sữa nó ra rả khóc , hai vc lại cãi nhau chỉ vì cả ngày hai vc mà vợ đang cho con bú ck mua đc hai thanh đậu và một mớ rau ăn , tôi thấy k có chất đành luộc thêm quả trứng và hai vc cãi nhau vì kêu tôi ăn hoang , và anh cho con về và bảo tôi k chăm con tôi để nó khóc
    khi tôi về xin lỗi và đón con tôi đi thì bà chửi tôi mất quyền thiêng liêng làm mẹ , thấy con như vậy phải lồng lộn về với con vv... vv.... và bà chốt câu bà k lo vụ nợ này cho hai vc , lương của ck cũng k đc lấy trả nợ mà tự thân tôi phải lo , nhưng bà lại đi kể với mng là tôi ôm một đống nợ về tôi nhịn lắm và cuối cùng cg đc yên thân đón con đi . ngay hôm sauhôm tôi lên hn mẹ ck tôi nhắn tin cho ck tôi tin nhắn thế này " ... ơi con khổ quá ,ai cũng bảo con khổ , khổ hơn cả anh ... , vợ anh ấy còn biết chăm chồng chăm con , còn biết chắt chiu chịu khó , biết lễ ăn lễ ở , con khổ quá " tôi như chết đứng khi bao công sức mình chăm bẵm chồng con vất vả kiếm tiền thành công cốc,

14. Hà Giản

mn ạ, mẹ chồng thì muôn đời vẫn thế rồi, k chỉnh dc thì đành chịu, càng để tâm càng phát điên, tránh đc chút nào thì tránh. qtrong là chồng, vợ chồng phải hiểu cho nhau, phải đồng tâm, chồng mn cũng vô tâm quá, chuyện quả trứng, chuyện để con khóc, ức cho mn thật nhg xác định là vợ chồng còn bảo dc nhau, chứ mà để dây sang mẹ chồng thì còn khổ mn nữa, nên có chuyện gì mn cũng cố gắng 2 vợ chồng bảo nhau, nói rõ cho chồng hiểu, từ đầu chuyện thì e thấy chồng mn cũng k tới nỗi k biết đúng sai. E chỉ khuyên mn: mục tiêu mn phải chỉnh (và có thể chỉnh đc) là chồng, còn mẹ chồng thì tránh đi và đừng để tâm

15. asatsuyu1987

asatsuyu1987 ASA

chồng mình là con người ta, su đi tính lại chẳng bà con chi. còn mẹ chồng thì khác máu tanh lòng. từ xưa đã vậy rồi. cuộc sống là vậy. fai cố gắng thôi

16. Beayty & More

Beayty & More Bắt đầu tích cực

em cũng có bầu, nhg em bỏ r. cs của em cũng giống như của chj, nhg nó ko hạnh phúc như chị, ít nhất chị có thể làm mẹ và đc ck quan tâm. cs của em nó là 1 màu đen, tuổi thơ cũng vẫn là màu đen. em đã hi sinh rất nhiều, mất cả sk và tiền bạc, nhg đến cuối cùng sự tôn trọng mà em hi vọng bao lâu vẫn cứ là số 0

17. hoanngoclan

hoanngoclan Thành viên mới

cố hóng mà ko hiểu chuyện cho lắm...?

18. Beayty & More

Beayty & More Bắt đầu tích cực

chị chủ top yêu 1 anh, cưới a ấy vj có bầu và hình như bg cs ko đc như tưởng tượng, ko hp. em hiểu thế ko biết có đúng ko

19. hoanngoclan

Nay mình có vô coi lại thì mới hiểu ý của bạn đó là than cs khi cưới anh đó về thì mọi thứ thay đổi.
    ko được như lúc mới yêu, anh ck của bạn ý có thể biết quan tâm chăm lo cho bạn ý hơn. còn khi về mỗi gđ một hoàn cảnh như " ck hay vk không quan tâm - rượu chè, gái gú " vk bồ bịch" - không đi làm kiếm tiền....vv.."
    cs mà bạn Hên xui... đời mới yêu thì như trong mơ.
    cùng nhau chung sống rồi khổ thì đổ tại số phận hẩm hưu....
    cho nên việc kêu than mà mọi người ko biết nguyên nhân rõ dàng thì cũng chỉ biết khích lệ tinh thần bạn cũng như ai đó hãy cố gắng còn vì con vì cái vì chính bản thân. nếu có thể thay đổi dc thì từ từ giải quyết...

20. hoanngoclan