Tặng quà gì cho những người thân yêu trong dịp Tết đây các mẹ ơi

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi mengheu, 18/1/2013.

1. mengheu

mengheu HÀNG XÁCH TAY NGA - BÁNH MÌ CAY HẢI PHÒNG

Tết tiêu tiền kinh khủng thật các mẹ nhỉ, nhưng quà cho người thân là không thể thiếu. Ngoài các mối quan hệ xã giao, tặng gì cho người thân cũng nan giải không kém. Đối với em thì ngày thường đểnh đoảng lắm, vì bận rộn công việc rồi con cái rồi nhà cửa nữa, nên ngày Tết em cứ bâng khuâng với cái dự định này, rằng là năm mới, ai cũng phải được quan tâm.
    Nhà em hiện có này:
    Cụ nội chồng (cụ nằm liệt giường rồi, nên tiền, đồ ăn hay quần áo đẹp ko còn cần nữa hic).
    Mẹ chồng: tuy chẳng hợp gì nhau nhưng chẳng hiểu sao đi đâu sắm sanh em lại thường tự hỏi "có gì mua cho bà nội được không nhỉ?" Các mẹ thấy có lạ không. Chính vì không hợp nhau nên mua gì thành ra cũng khó í. Tuy nhìn thấy thì không "ưng cái bụng" cho lắm, nhưng đôi lúc cũng thấy thương thương.
    Chồng và con thì ok rồi, mình thiết kế được, nhưng còn một thành viên hay im hơi lặng tiếng trong gia đình nữa:
    Bố chồng: bố chồng vẫn kiếm ra xiền, ít thôi, nhưng tài chính trong nhà mc quản hết. Tặng đồ thì bố không đi đâu mấy, sợ tặng cụ lại không ưng í. Nên biếu xiền hay mua cho bố bộ comple hay tặng cái áo khoác đẹp đẹp nhỉ ? Ôi em đau đầu vụ nhà chồng lắm vì bố chồng em là người không quan tâm ai mà cũng ko quen được ai quan tâm bao giờ. Những khi tỏ ra quan tâm cụ hay bị ngại í. Mà cụ sống y chang như Robinson ấy, ko cần biết giời đất trăng sao gì như kiểu lui về ở ẩn trong rừng ấy thôi. Mua quà, hay là biếu xiền nhỉ. Mà biếu thì biếu bao nhiu đây? (em nhà nghèo các mẹ ạ ko có nhiều để biếu đâu nhưng cũng muốn cho ra tấm ra món như không tủn mủn).
    Bố mẹ đẻ: tiền bị loại khỏi danh sách ngay từ đầu rồi vì trước giờ toàn bố mẹ cho tiền thôi. Mua sắm thì mấy vật dụng bố mẹ nhờ mua thường chẳng đáng bao nhiêu.
    Quần áo thì hai cụ còn công tác nên khá nhiều rồi.
    Em định tặng mẹ đẻ một bộ đầm mà không bít mua ở đâu nữa.
    Bố đẻ thì kêu gì cũng ko thích đâu (chắc sợ con gái tốn tiền đây mà).
    Em gái thì đã có quà rùi.
    Các mẹ tư vấn cho em và chia sẻ kinh nghiệm của các mẹ nữa nhé.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi mengheu
    Đang tải...

2. mengheu

Ðề: Tặng quà gì cho những người thân yêu trong dịp Tết đây các mẹ ơi

Không có mẹ nào phải lăn tăn về vấn đề này như mình nhỉ ? Đến hôm nay mình vẫn chưa mua được gì kiểu này chắc phải mỗi cụ một phong bì rồi.

3. Mèo Bông béo

Mèo Bông béo Thành viên rất tích cực

Hi, chị mua đồ ăn ngon hoặc đặc sản biếu bố mẹ đẻ. Hoặc mua đồ gia dụng tiện ích biếu ông bà như là chăn, đệm, sưởi chẳng hạn.

Còn bố mẹ chồng chị mua quần áo tặng đi. Còn nếu k thì sắm món j to to cho ngày tết, VD cây cảnh, hoặc một số đồ ăn chính chẳng hạn. :)

4. men.be.phot

men.be.phot 0933851367

ngoài pbif hay quà cáp ra, mẹ nó mua cho ông bà bàn massage chân đi, vừa kinh tế lại hiệu quả cao, vì còn chăm lo cho sức khỏe các cụ nữa đấy ạ

5. mengheu

Thanks mẹ nó đã tư vấn nhé.
    Cây cảnh và gà tết nhà em sẽ mang về mẹ nó ạ.
    Em mới tậu cho mẹ đẻ mình một cái áo dạ rồi hihi, cộng thêm đồ gia dụng mang về nhà như mẹ nó bảo ấy, cái đấy em mua trước cất góc nhà rùi chờ khi nào về sẽ mang về.
    Bố mẹ chồng thì năm ngoái cũng mua quần áo năm nay đang nghĩ có lẽ nên "đổi món" cho các cụ vui.

Sửa lần cuối: 22/1/2013
  6. mengheu

Hihi, các cụ nhà em có hết những cái đấy rồi mẹ nó ạ. Thế mới khó chứ.