Táo Bón, Cấp Cứu..........

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi trứng gà trứng vịt, 2/12/2010.

1. trứng gà trứng vịt

trứng gà trứng vịt Bắt đầu tích cực

Ðề: Táo bón, cấp cứu..........

Cám ơn các mẹ, tình hình là bé nhà em đã thực hiện đủ các cách rồi, mỗi ngày e xoa bụng 10 phút, ăn hoa quả và rau xanh, ăn sữa chua, uống nước, ăn bột sắn.... đủ cả. Thế mà vẫn chảy máu, hic. Trước kia cháu ị bt thì còn ngồi bô, bg táo quá k dám ngồi chắc ngồi bô không đủ lực để rặn, lúc nào buồn ị cứ lủi ra một góc không có người đứng dặn một mình. Có khi cả nửa tiếng cũng không dặn được, mẹ mà tiến đến gần là gào lên đuổi mẹ ra ( vì sợ mẹ bế ị, mẹ bế lên mà thấy tình hình k ra được mẹ phải nặn, chính vì thế nên bé rất sợ). Về chữa bệnh thì em đi khám ở viện Nhi 2 lần rồi, lần 2 không cảm thấy đỡ tí nào. Chắc lần này em cho bé chữa Đông y xem sao, cám ơn các mẹ đã giúp em. Em cho cháu đi khám về có tình hình gì em sẽ loa các mẹ sớm

Đang tải...

2. trứng gà trứng vịt

Từ hồi bị táo e chả dám cho con uống sữa bột nữa, chuyển sang sữa tươi luôn. Không biết là uống sữa tươi có đủ chất không các mẹ nhỉ?

3. Song Nhi

Song Nhi Thành Tam Nhi rồi!

Em đã thử dùng cao tiêu độc của nhà bác Hainhoc chưa? Theo chỗ chị biết thì bác Hainhoc vô cùng mát tay với bệnh này.
    Link gian hàng của bác ấy đây:
    http://www.lamchame.com/forum/forumdisplay.php?291-Hainhoc-s-shop

trứng gà trứng vịt thích bài này.
  4. trứng gà trứng vịt

Cám ơn mẹ nó, em em phải nghiên cứu vụ này xem sao.

5. Mẹ Tít tò

Mẹ Tít tò Thành viên chính thức

Con mình bị táo bón từ bé, giờ 5 tuổi vẫn táo bón dù có ăn rau hay không ăn rau. Lần nào đi cũng bị chảy máu, khổ ơi là khổ. Nhưng đợt mình cho bé uống men tiêu hóa của Viện Công nghệ sinh học thì phân đi mềm, mượt, vàng óng, ngày nào cũng đi, bạn thử xem nhé. Men đấy cho bé từ 6 tháng tuổi trở lên đấy

mimam thích bài này.
  6. mimam

mimam Đủ quyền lập Họ

thế mẹ nó không vào chia sẻ từ sớm nhể.............

7. menghe

menghe

- Uống thuốc Cam: thuốc này nổi tiếng chữa táo bón
    - Bé lười ăn rau thì cho bé uống nước diệp lục, 1 thìa diệp lục bằng 1kg rau
    - Quả Thanh Long có bé ăn là khỏi, có khi còn bị đi lỏng nữa
    - Nước rau má cực tốt cho bệnh táo bón, xay ra lấy nước uống hoặc quấy với bột sắn cho dễ ăn. Bột sắn cũng giúp bé đỡ táo bón
    - Uống nhiều nước, ăn trái cây (như cam, chuối..)
    - Bé nhà mình uống trà hip cũng khỏi táo bón (trên hộp ghi Kích Thích Tiêu Hóa chữ to, mình ko nhớ số mấy)
    - Xoa bụng cho bé theo chiều kim đồng hồ, lúc ko no ko đói
    Chúc bé mau khỏi

8. thuygau

thuygau Bắt đầu tích cực

em là Dược sĩ thôi chưa ko phải bác sĩ, nhưng bản thân em trước hay bị táo bón, Chồng em cũng bị, cháu trai em cũng bị. em chữa đơn giản thế này: 1 là khi cháu nhà chị bị táo quá ko đi dc, trước mắt để tâm lý cháu ko ảnh hưởng và cho cháu đỡ đau hậu môn, chị mua mấy ống thụt( loại cuat Ý), bảo thụt cho trẻ em. Vế bơm vào hậu môn là phân sẽ lỏng ra. Sau đó hàng này ngoài cho cháu ăn uống có rau, chuối,cho ăn lẫn khoai lang nhé, ( không cho uống nước cam, chị nghe em đi mà thay bằng nước Chanh tươi, ngày 1 ly thôi). Chị ra hàng thuốc mua cho cháu men tiêu hóa Lactomin pluss ( loại của Hàn quốc nhé, 5ngh/goi), về cho cháu uống đều trong 2 tuần. mẹ nó thử điều trị 1 đợt vậy cho cháu nhé.

mimam thích bài này.
  9. mimam

mimam Đủ quyền lập Họ

mình phải nhớ điều này, sau khi sinh mình vẫn bị táo.................

10. trứng gà trứng vịt

Cám ơn các mẹ nhiều, mình sẽ làm theo từng kinh nghiệm xem con có đỡ không. Hi vọng là bé hỏi. Trước kia mình cũng bị táo nhưng không đến nỗi ra máu, mình cũng chủ quan không thuốc thang hay chế độ ăn uống gì cả nhưng rồi cũng tự khỏi. Đến khi bé nhà mình được hơn 1 tuổi cũng tự nhiên bị, mình nghĩ chắc là giống mẹ hoặc do đổi sữa chưa quen nên mình cũng không để ý lắm. Ai ngờ cháu bị càng ngày càng nặng, đến giờ khám ở viện nhi mấy lần rồi mà vẫn không khỏi, hi vọng lần này áp dụng kinh nghiệm của các mẹ tình hình của bé sẽ khả quan. Chúc cả nhà giáng sinh vui vẻ!

11. NGOC-MIT

NGOC-MIT Thành viên rất tích cực

Chào bạn, mình không nhớ là đã đọc ở đâu, nhưng có 1 bài về chữa táo bón , đó là lấy nghệ tươi giã lấy nước rồi cho thêm mật ong vào, ngày uống 3 lần trước bữa ăn sáng, trưa tối trong vòng 2 ngày là đi bình thường, điều trị liên tục trong 1 tháng là đều đặn, bạn thử xem nhé ! Nếu tìm lại được đường link mình sẽ gửi lên đây. Bài này là kinh nghiệm của 1 chị chữa cho con gái 3 tuổi, bị táo bón liên tục 3 đến 5 ngày k đi được, đau, khóc và sợ, nhưng sau đó được hướng dẫn chị đã làm thành công. Hoặc đơn giản là hàng ngày, buổi sáng trước khi ăn lấy 1 thìa mật ong pha với chút nước rồi cho con uống, như là để tráng ruột, cũng rất tốt trong điều trị táo bón! Chúc em bé chóng khỏi !

12. Kút Kít

Kút Kít Mẹ Nhím Sóc

Hic hic.. Thương bé quá! Chị đưa bé vào Bạch Mai or Việt Pháp khám xem thế nào, bác sĩ ở đó chắc sẽ khám kỹ càng hơn. T_T Chứ đã áp dụng tăng chất xơ cho bé thế rùi mà vẫn bị thì nên khám chỗ khác cẩn thận chị ạ! :-S
    Chị tham khảo thử sp này xem http://kutkit.com.vn/vi/spct/id296/Malt-Extract---Dành-cho-trẻ-táo-bón-(12gói/họp)/ malt extract của Nhật, có tác dụng chống táo bón.
    Tốt nhất là vẫn nên đến viện lớn khám lại, để nếu cần soi thì họ làm luôn chị ạ!

13. Me_Ku_Bi

Me_Ku_Bi Bắt đầu tích cực

Đúng là kinh nghiệm hay thật. Tớ chưa thử nhg trc giờ tớ vẫn nghĩ là mật ong và nghệ rất nóng. Hay là 2 cái nóng trộn vào nhau thành mát nhỉ hihi... Các Cụ nhà mình còn nhìu KN hay lắm, cố gắng học hỏi để chăm con tốt...

14. NGOC-MIT

Mình còn nhớ hồi trước có uống viên nghệ mật ong để chữa đau dạ dày nữa, nhưng lâu lắm rồi, không nhớ tên thuốc là gì cả, nên chắc nghệ và mật ong là rất tốt các mẹ ạ!

15. superdream6819

superdream6819 Thành viên rất tích cực

Chữa táo bón là viên nghệ mật lợn chứ ko phải mật ong bạn nhé, chữa đau dạ dày mới dùng với mật ong. Nhưng bây giờ đã có sản phẩm tinh nghêj chiết xuất từ củ nghệ tươi rồi, dễ uống hơn.

16. NGOC-MIT

Lần mình đọc là chữa táo bón bằng nghệ tươi giã và pha với mật ong chứ không phải viên nghệ mật lợn bạn ạ, còn mình đang nói thêm là trước kia mình có thấy dùng viên nghệ mật ong chữa đau dạ dày.

17. trứng gà trứng vịt

Loa loa loa, thông báo với các mẹ một tin hơi hơi mừng. Sau khi e cho bé đi khám va mua thuốc Cam làng Cót về, em cho luôn 2 bé nhà em uống. Bé lớn 4.5 tuổi, thường phân cháu đi cứ hòn hòn như cứt dê, tuy nhiên đi không chảy máu, sau khi uống thuốc Cam được 2 lần em thấy cháu đi rất đẹp thuôn dài - thế là mừng lắm rồi các mẹ ah. Còn cháu bé thứ 2, bé này nặng hơn và tình hình nghiêm trọng hơn thì chưa thấy gì cả. Hi vọng hôm nay e đi đón cháu ở lớp về sẽ thấy cô giáo nói là cháu đi ị ở lớp;). Mong là sẽ có kết quả tốt đẹp!

18. me_ku_soc

me_ku_soc Bắt đầu nổi tiếng

Chúc mừng mẹ nó .Thằng nhà tớ uống 2 hôm là ngon lành .Mẹ nó kiêm trì cho bé uống đều nhé đừng thấy bé hết ị bón mà dừng .Cho bé uống tầm 1 tháng là rất ổn luôn .Còn bác lang bán thuốc cho nhà tớ bảo phải uống 3 tháng liền cơ ,nhwnng mùi thuốc khó uống nên tớ k theo đc :D

Còn với mấy cách các mẹ chia sẻ ,tớ nói thật là tớ cũng thử đủ cách luôn ,rất kiên trì ,mà con tớ cũng rất chịu để mẹ làm vì nó sợ bị táo bón mà lại . Xoa bụng thì 2 mẹ con nằm cả tiếng với nhau cũng đc luôn , mẹ bảo con ăn gì con cũng ăn ,miễn là bảo ăn là hết táo .Có thời điểm cứ 2 ngày hết 1 quả bưởi da xanh ( mà có rẻ đâu 50k/quả chứ ) ,nhưng cứ hôm nào k ăn là i như rằng k ị đc . Rau cỏ ăn nhiều ,men tiêu hóa của VSH cũng bao đợt...Nhưng túm lại là k hợp hay sao mà vẫn táo bón nặng .Chỉ đến khi con em dùng thuốc Cam Làng Cót ( chứ Cam Hàng Bạc k ăn thua nhé ) mới khỏi đấy ạ

Sửa lần cuối: 27/12/2010
  19. oreka

oreka Thành viên rất tích cực

em cũng mua thuốc cam nhưng ku nhà em lười uống quá không ép được.

20. Kút Kít

Kút Kít Mẹ Nhím Sóc

Chúc mừng 2 mẹ con. Hi vọng là từ giờ bé k bị táo nữa. ^^