Tập bé bỏ bú đêm! Giúp mình với..!!!

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi methutrang, 20/8/2008.

1. methutrang

methutrang Thành viên tập sự

Bé nhà mình được 9 tháng Mỗi đêm dậy bú 1 lần vào khoảng 2h sáng và 1 lần vào khoảng 5h sáng Mình đã áp dụng phương pháp kéo dài thời gian cho cữ 1 đến 3h rưỡi nhưng đã hơn một tuần nay rồi không có tiến triển nữa Có nghĩa là bé trằn trọc từ lúc khoảng 2h đến 3h30, mà nếu không có sữa là khóc toáng lên hoặc dậy hẳn không ngủ nữa Bắt buộc mình phải pha sữa vào lúc 3h30 chứ không kéo dài thêm đươc. Tình hình "đứng chựng" lại như vậy đã 1 tuần nay rồi Đã vậy cữ thứ 2 nó cũng dậy lúc 5h hoặc 5h hơn mặc dù mới bú lúc 3h30. Thiệt, khổ hết sức, mệt mỏi luôn, mà cũng thấy thương bé nữa vì suốt từ tầm 2h hơn là trằn trọc rồi Các mẹ có "cao kiến" gì k giúp mình với Cám ơn các mẹ nhiều nhiều

Xem thêm các chủ đề tạo bởi methutrang
    Đang tải...

2. mẹ Miu

mẹ Miu Thành viên tích cực

Bé nhà mình cũng dậy bú đêm 2 đến 3 lần, bé 11 tháng rồi, minhg cũng không có cách nào để thay đổi, ai co cách nào thì vào giúp chúng mình nhé.

3. mevannhi

mevannhi Thành viên đạt chuẩn

Trước đây bé nhà mình cũng vậy, đêm đói gào thét đến khi nào nhét bình sữa vào miệng mới thôi(mà mắt vẫn nhắm tịt đang ngủ nhé), đến khoảng tháng thứ 11 thì áp dụng kế hoạch bỏ bữa đêm, bữa cuối trước khi đi ngủ cho bé ăn thật no hơn bữa thường khoảng 30-45ml, cho bé uống nước ấm thay sữa vào ban đêm, bé uống nhiều nước(khoảng 70-80) và biết tự cầm bình ti hết rồi ngủ, sau đó uống ít dần đi, bé khóc cũng có thể do bỉm ướt, nếu thay bỉm xong có thể bé sẽ lại ngủ yên, rồi có hôm bé khóc, nước cũng ko uống, bỉm thì đã thay, thế là khóc to một lúc rồi ngủ lại, khoảng 1 tuần như thế thì bỏ được bữa đêm, và vì bỏ ăn đêm nên cũng không tè dầm buổi đêm nữa

Sửa lần cuối: 22/8/2008
    methutrang thích bài này.