Tẩy da chết

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi hoanglanngoc2010, 19/1/2010.

1. hoanglanngoc2010

hoanglanngoc2010 Thành viên tích cực

Có mẹ nào biết cách nào tẩy da chết hiệu quả không?loại kem nào các mẹ hay dùng?Cách dùng như thế nào?chia sẻ cho mình và các mẹ khác biết với nhé. Cảm ơn!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi hoanglanngoc2010
    Đang tải...

2. HaLien

HaLien LIFE IS NOT EASY

Nếu bạn không ra TMV mà tự làm lấy ở nhà thì bạn dùng bùn khoáng thiên nhiên Nha Trang ấy. Rất hiệu quả đấy

3. makeup_pro

makeup_pro dạy trang điểm

quan trọng là bạn tẩy toàn thân hay tẩy mặt thôi ,nếu như tẩy toàn thân thì nên dùng muối tẩy da chết ,của mẹ nào ở diễn đàn mình cũng bán đấy, khi tẩy mình làm ướt ng rồi xoa muối đều lên ng .sau đó dùng bông tắm xoa kỹ rồi xả nước ,còn tẩy mặt thì trước khi tẩy cho kem lên 5 điểm trên mặt rồi xoa đều ,đặc biệt xoa kỹ vùng chữ T nhé ,rồi rửa sạch mặt bằng sửa rửa mặt lại ,nếu ko rửa lại sữa rửa mặt sẽ bị ngứa đấy .và bạn chỉ lên tẩy da chết nhiều là 1 tuần 1 lần ,ko thì chỉ 2 tuần lần thôi ,hiện nay có nhiều loại kem tẩy da chết lắm bạn chọn loại nào có chất trái cây hoặc loại bổ xung vitamin như của loreal đấy ,chúc bạn có được làn da đẹp,

4. Hanhbee

Hanhbee XuanHanh.com

I. KINH NGHIỆM LÀM ĐẸP TOÀN THÂN.

Hi các mẹ, sau một thời gian kinh doanh Spa, mình có một số bí quyết nho nhỏ chia sẻ với các mẹ không có thời gian đi Spa mà vẫn có thể làm đẹp cho mình tại nhà, rất đơn giản ah

Sau đây là loạt bài: Spa tại nhà bằng thiên nhiên, đơn giản mà đẹp

1. TẨY TẾ BÀO CHẾT:

Tẩy TBC bằng gạo: Bạn xay nhuyễn gạo ra thành bột hơi mịn thôi nhé, rồi khi đi tắm bạn lấy một ít bột cám gạo cho thêm 1 ít sữa tươi hoặc nước ấm vào rồi thoa lên khắp cơ thể chà xát nhẹ, rất nhẹ theo hình vòng tròn khắp cơ thể, có thể dùng cho cả mặt, để yên khoảng 5 phút rồi tắm lại bằng nước ấm. Có thể thay gạo bằng đậu đỏ, đậu nành. Tuần 1-2 lần.

Tẩy TBC bằng muối: Bạn lấy muối cho vào dầu Oliu rồi lấy hỗn hợp này tẩy TBC y như bằng gạo ở trên. Nhớ là chọn loại muối mịn, hạt nhuyễn mới không bị trầy xước da.

Cách này có thể dùng với vùng da bị viêm nang lông nhưng chỉ dùng muối, không trộn với dầu Oliu.

Có thể tham khảo công thức pha chế sau để dùng lâu dài: 1 lit dầu Oliu + 1/2kg muối + 10ml tinh dầu oải hương ngâm trong 1 cái lọ thủy tinh đậy kín nắp lại, khi dùng thì lấy ra một ít. Muối không tan trong tinh dầu và dầu nên không sợ sẽ bị tan ra.

2. ĐẮP MASK:

sau khi tẩy TBC, nếu ở nhà có phòng xông hơi thì vào xông ở nhiệt độ 46oC khoảng 15 phút cho da mềm và LCL nở ra. Sau đó lau sạchvà tắm lại với nước ấm rồi đến công đoạn đắp mask
    tùy theo loại da mà có thể chọn các loại mask khác nhau.
    nhân tạo, các mẹ có thể mua các sản phẩm của The Face Shop hoặc Dermalogica tùy túi tiền, có rất nhiều loại, chọn loại giữ ẩm cho da là hợp lý nhất, vì body thì thường bị khô và không mềm mượt.
    có một số mask cho body bằng trái cây sau:
    + BƠ: xay nhuyễn bơ ,trộn với ít sữa tươi rồi thoa đều lên người, để khoảng 15p rồi tắm lại với nước ấm.

+ Dầu Oliu: Chọn loại tốt thoa dầu Oliu ấm( đun lên cho ấm tí là được) thoa lên người massage nhẹ trong 5 phút rồi lau lại bằng khăn mềm sau đó tắm với nước ấm.

+Cà chua: cắt làm đôi, bỏ hạt, thoa lên người, để 10p, da của ai bị mẫn cảm thì không nên dùng ah.

Nói chung tất cả các dạng mask của mặt thì đều dùng được cho body, nhưng thời gian để lâu hơn
    ++ Nếu tìm mua được mask dạng bùn biển thì tốt nhất he he
    Kết thúc phần mask cho body
    MASK NHÂN TẠO THÌ DÙNG MỘT TUẦN 1 LẦN THÔI, MASK TRÁI CÂY THÌ CÓ THỂ TUẦN DÙNG 2 LẦN.

Riêng mình thì tẩy da body bằng Clarins hoặc muối, dưỡng body bằng Nivea Đức + Clarins
    Mặt thì hay dùng loại tẩy trung bình Clinique: