Cần giúp: thắc mắc về sữa Karicare 4

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi tinhyeulala, 21/11/2011.

1. tinhyeulala

tinhyeulala hội rắn 89

các mẹ cho em hỏi cái ạ.cu nhà em được 28 tháng rồi,nhưng chỉ được 12kg ,và cao 84 cm thui (cài này có lẽ do nhà nội toàn ngừoi thấp,chứ k siêu mẫu giống nhà ngoại :cool:) . từ nhỏ đến giờ nhóc nhà em chỉ thích uống enfa thôi , có khi cả ngày chỉ uống sữa ,không chịu ăn cơm cháo gì hết mặc cho em dùng đủ mọi cách.thấy tình hình chiều cao và cân nặng của con có vẻ báo động nên em định đổi sữa cho con.thấy có mẹ vinacua giới thiệu là sữa Karicare 4 tốt lắm.em tính đổi sang sữa này. có mẹ nào dùng sữa này cho con chưa ạ? mà em nghe nói dòng sản phẩm hỗ trợ tăng cân có vị hơi tanh,không biết con em uống được không ? lỡ mua hộp 900gram về mà k uống đc thì phí lắm ạ !

Xem thêm các chủ đề tạo bởi tinhyeulala
    Đang tải...

2. tinhyeulala

tinhyeulala hội rắn 89

Ðề: thắc mắc về sữa Karicare 4

k mẹ nào trả lời giúp em ạ ? hôm na nhóc hết sữa rồi, mai em phải mua sữa mới .các mẹ giúp em với !

3. Ðề: thắc mắc về sữa Karicare 4

Bé nhà mình với chiều cao hơi khiêm tốn cân nặng hơi thiếu một chút mẹ nó nên cho dùng kết hợp hai loại sữa nutriben phát triển chiều cao và s26 để tăng cân.
    cách dùng ngày 3 bữa sữa có thể bữa dùng nutriben, 1 bữa dùng s26 chúc bé hay ăn nhanh lớn.

4. tinhyeulala

tinhyeulala hội rắn 89

em cảm ơn mẹ nó nhiều ạ. em sẽ tìm hiểu thêm, vì em chưa cho bé dùng những dòng sữ này bao giờ, giá mà có hộp nhỏ dùng thử thì tốt qua !

5. suabotchotreem

suabotchotreem Thành viên tập sự

Để tăng chiều cao cho bé, không chỉ dựa nguyên và sữa. Chế độ ăn của bé rất quan trọng, đặc biệt là phải bổ xung đầy đủ protein và canxi. Về protein có thể ăn các thức ăn giàu protein như thịt nạc, cá, trứng, đậu nành. Để bổ xung canxi có thể ăn các thức ăn cá nhỏ nguyên xương, tôm, cua, rau xanh. Sữa giàu canxi là một trong những thức uống tốt nhất, các thực phẩm chức năng tăng chiều cao cũng là một phương án tốt.Chị nên dùng kết hợp, tuy nhiên, chị nên đưa cháu đến khoa dinh dưỡng bệnh viện nhi để các bác sỹ tư vấn thêm về hàm lượng như thế nào phù hợp, vì lượng dùng nhiều quá cũng không tốt, gây tác dụng phụ. Về sữa, chị nên chọn các dòng sữa như Pediasure, sau này lớn hơn nên dùng Grow.

6. Ms.Bixide

Ms.Bixide Thành viên tập sự

Mình thì tin dùng Meijy nội địa Nhật, mình thấy người Nhật bây giờ không còn là Nhật lùn nữa rồi, họ đã cải thiện giông nòi bằng đường ăn uống như sữa và các sản phẩm dinh dưỡng ngay từ nhỏ nên bây giờ các thế hệ người Nhật rất cao và thông minh. Bạn thử cho bé uống sữa Meijy nhé. Chúc Bé mau ăn chóng lớn

7. tinhyeulala

tinhyeulala hội rắn 89

EM ĐÃ THAY ĐỔI ĐỦ MỌI LOẠI THỨC ĂN NHƯNG BÉ K CHỊU ĂN , từ lúc bé có răng bé rất sợ ăn đồ loãng như cháo và sinh tố.cuối tuần em sẽ đưa cháu đi khám.cảm ơn mẹ nó nhé

8. tinhyeulala

tinhyeulala hội rắn 89

em hoang mang mây vụ sữa này quá. nhóc uống 1 ngày 3 hộp sữa tươi của vinamilk.sữa bột 900gr của enfa thì 10 ngày hết 1 hộp.nản quá câc mẹ ạ