thai 6 tháng phá ở đâu????

Thảo luận trong 'Các vấn đề khác' bởi babe_doll_lk, 22/3/2013.

1. cuonghuong86

cuonghuong86 Trâu, lợn lạp xưởng tây Bắc 0374670007

Ðề: thai 6 tháng phá ở đâu????

í trời sao bạn lại có ý nghĩ ấy,tội lắm bạn ơi,cả đời ko hết tội đâu,6 tháng là 1 bé rõ hình hài rồi đấy,hãy suy nghĩ lại đi

Đang tải...

2. babe_doll_lk

babe_doll_lk Thành viên mới

ui chị ơi gửi vào chùa Bồ Đề nguy hiểm lắm chị ạ. Con mình bị bán đi dễ như chơi ý. Htrc e tình cờ đọc đc bài báo trên mạng về đường dây kinh doanh con nuôi ở hà nội đó chị ạ. Trẻ c0n trong đó phần là bị bỏ rơi, phần là những ng mẹ đi đẻ thuê cần tiền r bán vào đó. Nhiều trẻ bj nhiễm bệnh do quá đôg hoặc do di chứg từ bố mẹ. Nhiều trẻ do k đc chữa kịp thờj đã tử vog đó ạ. Rồi người đc thuê nuôi giữ trẻ cũng chả có tí trách nhiệm. Coi trẻ như búp bê r cầm chân tay lôi xềnh xệch ý ạ. Trẻ khóc cũng mặc kệ chả dỗ. Kinh khủng lắm chị ạ. Có mẹ nào không biết thì e cũng nhắc luôn. Các mẹ cứ searh mạg "thâm nhập đường dây kinh doanh con nuôi ở hà nội" là ra ạ. Có tận mấy kỳ liên tiếp vẫn chưa hết. Thành ra e đag rất h0ag mag k biết gửi c0n ở đâu là an toàn và có thể đi thăm c0n thường xuyên đc

3. ThoGau2011

ThoGau2011 Thành viên rất tích cực

Em ơi, bây giờ nhiều người hiếm muộn muốn xin con nuôi lắm. Em vào bệnh viện hỏi xem, nếu gặp được gia đình tốt con cũng sẽ có hạnh phúc, chứ thai 6 tháng rồi đừng bỏ đi tội lắm em ạ. Bây giờ thì em chưa suy nghĩ lắm đâu, nhưng sau này em sẽ bị dằn vặt lắm, nhất là khi bé đã 6 tháng rồi. Có người sinh non 6 tháng vẫn nuôi được đấy. Em đừng bỏ bé mà tội nghiệp.

4. babe_doll_lk

e k bỏ nữa mà c. Ý e đag bảo là hiện h e chưa có đk nuôi c0n và muốn gửi c0n trog 1tg, sau này e học xong thì xin c0n về nuôi ý ạ. Mặc dù sẽ thiệt thòi cho c0n nhưng e cũg chả còn cách nào ạ. Sau khi gửi c0n e vẫn thường xuyên thăm bé đến tuổi vẫn cho bé đi mầm n0n như trẻ bt. Chỉ khác là bé k sống vs e tr0g 1tg thôi ạ :(

5. Chu Nhật Hà

Chu Nhật Hà UY TÍN-THÂN THIỆN

em gái vẫn giữ lại bé chứ? đừng làm điều có lỗi với sinh linh bé nhỏ nhé, hãy cố gắng lên để vượt qua em ạ

6. ThoGau2011

ThoGau2011 Thành viên rất tích cực

Chị cũng thích trẻ con lắm, nhưng gia đình chị lại ko đủ điều kiện để nuôi thêm bé nữa (vì chị cũng có 2 bé rồi). Hay em thuê nhà, thuê 1 người giúp việc họ trông nom cho.

7. babe_doll_lk

vâng e giữ bé lại chị ạ
    thế nhiều khoản quá e k lo đc chị ạ. :( h tính đến mấy khoản khi sinh c0n, mua đồ cho c0n là hết xuể r. Cố gắg lắm là thêm đc khoản tiền ăn cho c0n nữa. Chứ thuê nhà r thuê ng giúp việc thì k thể kham nổi c.ạ :( như nhà c.họ e mới sinh bé đầu, kb' tiền mua đồ cho bé tnào mà tiền sữa 1thág hết 2triệu. Chưa tính tiền bột r các thứ ltinh

8. cuncun09

cuncun09 Thành viên tích cực

em ơi,vậy em đã nói với người lớn trong gia đình chưa. ý em là sẽ gửi bé khoảng bao lâu và như thế nào,ví dụ như là đến mấy tuổi thì em lấy lại bé,khi nào thì em bắt đầu gửi,chị sẽ tìm hiểu giúp em nhé!

9. babe_doll_lk

e giấu m.n mà chị :( đến lúc bé 5t?e mới đưa bé về đc c.ạ :( tầm cuối tháng 6 e sinh nên lđó e gửi luôn ạ :( chị thử hỏi hộ e với. Mọi thứ về bé đồ đạc tiền ăn hàng tháng có thể e k lo hết đc nhưg e sẽ cố gắng phần nào. Lên đh e cũng kiếm việc làm thêm nữa. Chủ yếu là gửi bé ở đâu yên tâm vs để sau này có thể nhận lại đc thôi ạ :(

10. cuncun09

cuncun09 Thành viên tích cực

vậy theo chị em nên tìm 1 gd nào đo hiếm muộn đáng tin cậy và cho họ em ạ,sau này em còn có gia đình mà...bé là trai hay gái hả em?

11. babe_doll_lk

cho hẳn ý ạ :( s mà cho hẳn đc hả c. :( e cũg chưa biết là trai hay gái. Lần tới đi SA mới biết đc ạ

12. yanl9x

yanl9x Bắt đầu tích cực

chả biết nói gì hơn chỉ biết chúc em sẽ thật cứng rắn và mạnh mẽ để vựt qua. Chúc mẹ tròn con vuông

13. mayhong201

mayhong201 Thành viên tập sự

chị cũng quan tâm đến chuyện của em lắm,cố gắng em nhé,cuộc sống ko phải lúc nào cũng suôn sẽ với mình đâu ,ai cũng có nỗi khổ riêng.........

14. TriHiep

TriHiep Bắt đầu nổi tiếng

Đọc cái topic mà đúng là nín thở, may là em ko còn ý định đó. Nhưng gửi con mà lại muốn 5t đón về thì khó lắm em, chỉ có gửi họ hàng thì mới giúp vậy thôi chứ người ngoài ai người ta nuôi vậy, kể cả em mất tiền cho người ta đi chăng nữa, trừ khi là cho hẳn. Em thử suy nghĩ phương án nói với gia đình xem, bố mẹ có thế nào thì cũng ko bỏ con bỏ cháu đâu.

15. Nhoccuty

Nhoccuty Thành viên kỳ cựu

thai 6 tháng chỉ còn cách sinh non để bỏ thôi chị. nhưng chị nhớ thực hiện ở bv lớn, để tránh sai sót gây hậu quả. tuy nhiên có hai điều sau, chị bỏ thai thì bs cũng yêu cầu có người nhà để ký đơn đồng ý nếu có hậu quả gì; tiếp nữa là bé 6 tháng thì sinh ra không mất ngay mà nó sẽ sống như một con người trong vài giờ rồi mới chết (chị sẽ thấy bé hớp không khí như một con cá mắc cạn). em tư vấn cho chị thế thôi, còn lại là do chị quyết định.

16. Mebillbong

Mebillbong Thành viên rất tích cực

Nghe bạn này tả thì thấy lương tâm của 1 người mẹ không nên làm thế phải không em? Hãy nghĩ đến đứa trẻ em ạ, ko thì sau này em lại ân hận đấy!

17. jandyshop

jandyshop Bắt đầu nổi tiếng

hic làm mẹ là 1 điều tuyệt vời lắm bạn ah,bạ đừng bỏ bé nhé,hãy đối diện với gđ để bé đc hp bạn ah,chăm lo ăn uống cho con đc mạnh khỏe nữa,6 tháng bạn nghĩ gì bé cũng biết gết đấy bạn ah,tội nghiệp cho con lắm khi ko đc mẹ yêu thương,banh hãy bỏ ý nghĩ đó đi và dành tình yêu thương cho con bạn ah.Bạn hãy nghe mọi ng khuyên đi nhé,bạn sẽ ko bao giờ phải hối hận đâu,nhưng mih dám chắc nếu bạn bỏ bé bạn sẽ dằn vặt và hối hận cả đời đấy,có đứa bé bạn sẽ có nỗ lực sống ,làm việc và hộc tập,đồng nghĩa với việc bạn sẽ có tương lai cơ mà,còn bỏ bé thì bạn sẽ mang nỗi ám ảnh và ân hận,và còn hơn thế nữa nếu sau này chẳng may bạn ko có con đc nữa.Hãy nghĩ lại bạn nhé,hãy sinh con và cho con tình yêu cảu bạn,đừng mang con cho ai,gửi ai cung như bỏ con đi

18. vudiepvnnn

vudiepvnnn Thành viên sắp chính thức

Con người ai cũng có sai lầm, có những cái có thể tha thứ được, Nhưng nếu bây giờ mà bỏ nó đi đó là 1 sai lầm ân hận cả đời đó, trừ khi trong bạn không còn chút luơng tâm nào nữa. BM bạn biết thì cũng không chấp nhận được chuyện bỏ thai đó đâu. Bạn đừng vì những suy nghĩ nông nổi nhất thời mà phạm phải sai lầm đáng trách nhé

19. minioliver

minioliver Tiệm Ve Chai

Cố lên bạn nhé, có gì khó khăn cứ giãi bày trên đây, giúp được gì mọi người sẽ hết lòng giúp bạn.

20. metsau

metsau Thành viên mới

Bạn ơi hãy cho sinh linh bé nhỏ ấy được làm một con người! bạn không thể nuôi dưỡng nhưng có thể làm một đấng sinh thành ! đừng gieo tội lỗi với hình hài máu mủ của mình bạn ạ. Rất nhiều rất nhiều người có thể thay bạn nuôi dạy con bạn nên người mà!