thai 6 tháng phá ở đâu????

Thảo luận trong 'Các vấn đề khác' bởi babe_doll_lk, 22/3/2013.

1. nhím_xinh!

nhím_xinh! Thành viên chính thức

Ðề: thai 6 tháng phá ở đâu????

Thực sự mình thấy có j đó vui vui trong lòng khi vào lại toppic. Vì mình đang rất rất mong có con, nhìn các con mình yêu lắm. May mắn bạn đã lắng nghe lời khuyên của các mẹ. Hãy giữ gìn sức khỏe bạn nhé, hạnh phúc may mắn sẽ đến với bạn. Cầu chúc bạn mạnh khỏe mẹ tròn con vuông

Đang tải...

2. meo meo vn

meo meo vn Bắt đầu nổi tiếng

Trời ơi, mình giật mình khi đọc cái tít này. Có một em bé là một nỗi mong chờ của bao nhiêu người đó em ơi. Cố gắng bồi bổ, để mẹ tròn con vuông nhé.

3. hangpham678

hangpham678 Thành viên kỳ cựu

thật mừng vì em đã có chiều hướng suy nghĩ lại, nhưng chị thấy em cứ tưng tửng sao ý

4. phuonglinhtran

phuonglinhtran Thành viên nổi tiếng

Sao em không dám cưới luôn đi. Con em sẽ đỡ khổ. Nếu cho chị chọn lại chị cũng sẽ cưới ngay lúc đấy. Hạnh phúc của người phụ nữ chính là những đứa con đấy em ạ. Em không thấy đầy người có bằng cấp mà vẫn thất nghiệp, chưa kể nhiều người ra trường làm trái ngành hoặc lại đi buôn bán huống chi em lại có thể bảo lưu kết quả. Nếu em giỏi thì em lo gì, ở đâu cũng sống đc, và em sẽ tự mày mò kiếm đc tiền. Với lại bố mẹ nghiêm thế thôi nhưng khi thấy bọn em như thế trách thì vẫn trách nhưng thương em nhiều hơn. Sẽ hỗ trợ em kinh tế lúc đầu mà.

5. meobeoheocoi

meobeoheocoi Thành viên nổi tiếng

ôi mẹ nó đừng làm thế! mẹ nó có biết con cái là ước mơ của bn ng k? e k nói đến đạo đức mà chỉ nói đến tình iu của 1 ng mẹ thôi ạ, nó thiêng liêng lắm mẹ nó ơi, hãy giữ con lại đi, mình có nhiều cách để vượt qua, mọi ng , gđ luôn bên mẹ nó !

6. ngochai.ad

ngochai.ad Shop38 - 0912.677.022

Mong mẹ nó suy nghĩ kỹ. Có con là có tất cả đó. Có thể bạn nghĩ bây giờ khó khăn, nhưng sau này, hằng ngày nhìn con bạn sẽ thấy hạnh phúc nhường nào. Hãy cố đẻ con ra, rồi cho nhà nào hiến muộn bạn ạ. Con là con người rồi đó

7. Hongchi

Hongchi Mẹ của Cá Heo- Cá Mập

ko bít bạn này quyết định ntn roài, con cũng đc 6 tháng rồi cũng khó phá và nguy hại đến sức khỏe lắm, nếu bạn lo cho tương lai thì hãy lo luôn việc sau này nhỡ bạn ko có con đc vì phá thai khi thai đã quá to thì thế nào nhé, chúc bạn sáng suốt và bình tĩnh để xử lý

8. mommy_daddy

mommy_daddy YẾN TRÂM- HÀNG THÙNG XỊN

Tí nữa chị lại định post 1 bài khuyên em ko nên bỏ bé. Hazi mừng quá, mừng cho cả 2 mje con em lắm đó.Mang bầu vất vả 1 thì sanh con và nuôi nấng vất gấp 10 lần,nhưng rồi em sẽ thấy trong vất vả luôn có rất nhiều niềm vui mà con mang lại. Những thứ ấy ko tiền nào mua đc :) 1 lần nữa chúc mừng 2 mẹ con em. Chị có rất nhiều đồ sơ sinh,đến lúc em đẻ thì con chị cũng lớn rồi,nếu cần em cứ pm chị để lại cho nhé :D

hangpham678 thích bài này.
  9. hangpham678

sống trong đời sống cần có 1 tấm lòng,

10. mommy_daddy

mommy_daddy YẾN TRÂM- HÀNG THÙNG XỊN

Em ý còn đi học,ít tuổi mà nghĩ đc như thế là mừng rồi chị ạ. Chứ ko tưng tửng mà cứ lặng lẽ đi phá chui mới là đáng trách đó hihi

11. hangpham678

ko càng ít tuổi, thiếu hiểu biết thì suy nghĩ lo sợ càng nhiều, nhưng em này mình không thấy thế, xin lỗi em nếu chị nói sai.

12. VietAnh278

VietAnh278 Thành viên chính thức

Bạn ơi, làm gì có chuyện 25 tuần có thai mà ko biết. Vì lúc ấy, bé đã máy rất nhiều rồi. Bạn xem lại đi nhé, đằng nào cũng đã mang con đc từng ấy thời gian, hãy cho con đc nhìn thấy ánh mặt trời, còn hơn đối diện với muôn ngàn nguy cơ với mẹ và cả sự cắn rứt lương tâm. Hãy đối xử với bé như một con người nhé. Hãy đọc những câu chuyện về nhiều người phụ nữ chỉ cần trót dại một lần mà cả đời phải hối hận đấy.

13. ngocnguyen_cn

ngocnguyen_cn

Mình đã từng biết 1 cu cậu - khách hàng nhà mình cũng yêu và qhe voi bạ gái r có bầu (chưa đủ tuổi đk kết hôn 2 đứa vẫn đang đi học ) mẹ cậu ý đồng ý cho bạn gái về nhà làm dâu , học típ , bao h đẻ xong đủ tuổi rủ nhau đi đkkh chưa muộn .Quan trọng là có yêu thương & gắn bó vs nhau đc lâu dài ko thôi !Bạn nên nhờ bme đẻ can thiệp và gặp tt gia đình ny xem ,ko có ông bà nào chê cháu nội cả .Nhất là 6 tháng r thai to nếu có đi bỏ rất nguy hiểm .....
    Nếu sau này có con gái bạn hãy lấy đây là 1 bài học để đời mà dăn đe nhé !:(

hangpham678 thích bài này.
  14. chipaoe

chipaoe Thành viên kỳ cựu

Đã 6 tháng rồi mà bỏ thì tội lắm .Hơn nữa sức khỏe của E cũng ảnh hưởng .
    Suy nghĩ lại đi em ah .Tội nghiệp con ,
    Sinh xong ko nuôi dc thì cho gửi chùa .

15. anhabui

anhabui Thành viên tích cực

Minh day ne, duoc gia dinh cho di Uc hoc 2 nam, roi sang My ... thi cung biet ky vong cua gia dinh, tuong lai cua minh nhu the nao roi nhung minh lai co em be', minh sinh con khi no moi 25 tuan nang chi co 0.8kg, khong nguoi than ban be ben canh ... minh va con va gia dinh minh cung vuot qua bay gio hon 5 nam, tuy minh khong co cong viec lam, khong giau sang nhu mong uoc nhung minh chua tung nghi minh hoi han khi thay con ngoan ngoan, lon len.
    Neu biet suy nghi tuong lai thi dung bao gio di'nh l'iu den tinh a'i de roi no'i la tuong lai .. do chi la vo tra'ch nhiem thoi
    Sorry, tu nhien doc xong topic em no' minh khong chiu duoc

16. Lazzykit

Lazzykit Thành viên chính thức

Em còn trẻ nên nghĩ như vậy nông cạn quá. Thà rằng cưới rồi đi học tiếp, thậm chí là k cưới thù cũng nên sinh con rồi cho đi làm con nuôi, biết bao người mong có con không được em ạ. Chị ham chơi lấy chồng muộn rồi còn kế hoạch sinh con muộn vì ham kiếm tiền , công danh đang tốt, đến khi cảm thấy xông xênh và muốn có bầu thì thả 6-7 tháng mới bầu, đã thế được 1 tháng lại bị động thai nằm nhà 2 tháng ăn uống trên giường, cố giữ bằng được. Trong quá trình khám giữ thai chị thấy cả tram truòng hợp như mình, và tệ hon mình , có người chữa trị cả trăm triệu chẳng có con. Ơn trời là chị vẫn còn may mắn cuối cùng cũng sinh được em bé khỏe mạnh, thầm đội ơn trời phật nghìn lần vì đã thuơng xót mình. Thật sự con cái là tài sản vô giá em ạ. Đừng bỏ nó, tội nghiệp Lắm mà cũng thất đức lắm.

Đọc về trường hợp của em chị nghĩ ngay đến 1 bài viết về lễ cầu siêu ở chùa Quán Sứ cho các linh hồn cháu bé mất do bỏ thai (cả bỏ bắt buộc vì bị sảy, chết lưu lẫn vì bố mẹ cố tình bỏ do k thích nuôi hoặc k nuôi được). Trong đó nhà sư có kể 1 truong hợp cũng sinh viên yêu lầm người k chịu cưới nên cô đó thề sẽ thành đạt để trả thù người yêu, cô ta đẻ ra rồi chôn con ở ruộng khoai lang để học và làm việc trả thù, sau này thành đạt lấy chồng nhưng 10 năm k có con và chịu sự trừng phạt tinh thần là luôn mơ ác mộng 1 đứa trẻ ở ruộng khoai kêu gào mình, vậy nên mới lên chùa làm lễ cho con siêu thoát. Chị thấy cô này còn k có lựa chọn vì người yêu phản bội không chịu cưới, còn em thì chỉ là không thích cưới để đi học.
    Mình đã làm thì phải chịu trách nhiệm em à, đừng bỏ đứa bé tội lắm. Ngoài vấn đề tâm linh thì em bỏ thai lúc này cũng rất nguy hiểm cho sức khỏe vì cái thai to rồi.

Suy nghĩ Lại đi em nhé!

Me_KuTit thích bài này.
  17. sususukem

sususukem Thành viên rất tích cực

Trời con 6 tháng rồi, đứng bỏ con tội lỗi lắm...

18. Minh bún

Minh bún Thành viên tích cực

lớp đại học của mình cũng có bạn bảo lưu 1 năm để sinh con đấy bạn à, giờ bạn ấy học sau 1 khóa nhưng chắc có con rồi nên chăm chỉ , cố gắng học hơn trước kia rất nhiều ấy. Trước đi học toàn lo đi chơi với ny mà :)
    Bạn bảo lưu rồi sinh bé đi, đừng làm chuyện ảnh hưởng tới cả 2 mẹ con, sau hối hận ko kịp

19. janess

janess Thành viên rất tích cực

em ơi. nguy hiểm quá e ạ. 6 tháng là bé con máy ngày 4 lần rùi. hồi chị 18 tuần, bắt đầu cảm nhận thấy con máy. hạnh phúc, sung sướng lắm. bjo tẹt nhà chị đạp gồng cả bụng mẹ lên rùi. hơn tháng nữa em ấy sẽ chào đời. Mong con yêu quá hay sao ấy mà hồi này chị toàn ngủ mơ thấy mình đi sinh. :d

20. sweethoney

sweethoney Thành viên tích cực

Đã 6 tháng rồi mà muốn bỏ, bạn có là người không vậy? Nếu không muốn thì đừng để bản thân mang thai. Tương lai quan trọng thật nhưng liệu bỏ đứa bé này tương lai của bạn liệu còn có thể mang bầu????