3 tháng cuối: Thai ở Tháng Thứ Bảy: hay đạp bụng mẹ là có

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi QUANG HUY pt, 11/12/2006.

1. QUANG HUY pt

QUANG HUY pt Thành viên chính thức

Chào cả nhà, bữa giờ đi công tác hoài, không co dịp "Quấy nhiễu" Các Mum,. bữa nay cho mình hỏi tí nha các Mum: Bé bắp nhà mình đã được 7 tháng rồi, dự sanh sẽ trúng ngày mùng 1 tết đó các Mum ah, Bữa giờ, mình thấy vầy không biết là sao: Nhóc con hay đạp vào bụng mẹ lắm, lại hay trở mình trong bụng mẹ nữa, nhất là khi mẹ chưa kịp ăn, hoặc trước khi mẹ chuẩn bị ngụ Mình cứ vỗ vỗ vào bụng mẹ nó để dỗ, nhưng có lúc nó chịu nghe nằm im, có lúc cũng không thèm nghe cha nói nữa: Như vậy là sao các Mum ha. Có ảnh hưởng gì không? Các Mum trả lời mình nha. Cám ơn nhiều lắm . :)

Xem thêm các chủ đề tạo bởi QUANG HUY pt
    Đang tải...

2. Bố khoai

Bố khoai Thành viên tích cực

Re: Thai ở Tháng Thứ Bảy: hay đạp bụng mẹ là

Bé khoai nhà mình cũng vậy thôi thời gian đó cứ hoạt động các lắm, bên ngoài bố mẹ có vấn đề gì bên trong liền phát biểu ngay, ở tầm này bé hay trườn lắm, lúc lên lúc xuống, xoay lung tung cả, bé khoai đã xoay thuận rồi thế mà còn quay ngược lên.
    Ở đây bé "nghịch ngợm đạp lung tung" khác với cơn co hay xẩy ra, khi mà có những cơn co thì nên đi Bsỹ thăm khám

3. QUANG HUY pt

Trùi ui , BỐ khoai co mấy nhóc rồi mà sao rành dữ vậy ? Mình có đứa đầu cái gì cũng phải hỏi ....Cám ơn bố khoai nha !!

4. sammy

sammy Bắt đầu tích cực

Re: Thai ở Tháng Thứ Bảy: hay đạp bụng mẹ là

anh Huy ơi, khi nào BX vào trong này thông báo nha :lol:

5. QUANG HUY pt

Mẹ SAMMY ơi , BX mình BS dự sanh ngày 17 tháng 2; Trúng vào ngày mùng 1 tết đó các mum.Vậy là tết này mình thoát cảnh phải tiếp khách liên miên.... Mệt lắm : Tránh cái mệt này để tìm cái mệt khác "Ngọt ngào" hơn. Phải vậy không các Mum? :lol: Mình dự kiến ngày 15 tháng chạp (Đầu tháng 2 sẽ vào SG rồi đi làm quen BS là Vừa . Tụi mình chọn BV DHYD đó , cũng gần nhà mình nữa nên cũng tiện thôi!! Mong gặp đựơc bà con mình trong đó lắm . Thêm nữa: mìn dự tính vào tới đó rồi mới đi sắm đồ cho Bé các Mum thấy sao??

6. Bố khoai

Mua sắm

Theo bố khoai thấy đến thời điểm này rảnh lúc nào thì mua luôn lúc đó, rồi đến lúc đó không rảnh thì lại bấn lên mệt lắm. Nhà bắt đầu có đứa trẻ vui cửa vui nhà lắm, thế giờ bố bé đã tập xưng bố với bé trong bụng mẹ chưa không rồi đến lúc đó ngượng không xưng được là bố cứ xưng là mình thì buồn cười lắm. Đến khi nào tòi ra tập 2 nữa thì lúc đó còn quá vui cơ, túi bụi, tuíu bụi luôn

7. BiBo

BiBo Thành viên tích cực

Re: Mua sắm

Em cũng bị vụ này hồi sinh 2 thằng nhóc, phải gần tháng sau em mới quen miệng xưng mẹ với tụi nó :lol: mặc dù trước đó cũng nói chuyện thì thầm với con rùi đó :wink:

8. QUANG HUY pt

Trùi ui, nó chưa ra mà mình cũng đã thấy túi bụi với Mẹ của nó rùi !!! Còn vài bữa nữa mình nghĩ sẽ nói chuyện với nó bằng ...Tiếng Anh cho tiện , khỏi phải bỡ ngỡ gì hết trọi

9. sammy

sammy Bắt đầu tích cực

hihi... anh Huy nôn nao quá nhỉ :lol: cần gì cứ ới nha :lol: cần lên list những thứ cần mua k? bữa nào phải diện kiến 2 anh chị mới đc :D

10. QUANG HUY pt

Mong được các MUM PUM chỉ giáo , mình chẳng biết phải làm cái gì ? BX mình thì cũng chẳng hơn gì mình !!! :lol:

11. BiBo

BiBo Thành viên tích cực

Tiếc là anh vô SG vào đúng Tết em lại về HN ăn Tết nên k đc gặp!!! Nhưng sẽ cố gắng về sớm để gặp em bé chứ :lol: giờ em thấy ai sinh con gái là em khoái à :lol:

12. Bố khoai

Đơn giản

Cũng đơn giản thôi mà cứ bà ngoại và bà nội chỉ gioá cho là an tâm, những thứ đó 2 bà chuẩn bị cho là chu đáo hết

13. MẸ WINNI

MẸ WINNI HỘI DÊ 79 SG

Bo QUANG HUY pt ơi , xong tập 1 cứ làm tiếp tập 2 là biết làm hết à ... :lol: :lol:

14. minh_nguyet1965

minh_nguyet1965 Bắt đầu nổi tiếng

Sao giống chị vậy hể thấy ai sinh con gái là thích lắm .
    Quang Huy ơi dự đoán vậy thôi chứ không chính xác đâu em ạ , có khi sớm hơn hoặc muộn hơn một tuần còn lâu hơn thì phải đi khám liền , như chị nè bác sĩ dự đoán trước tết dương lịch một tuần vậy mà cháu có chịu ra đâu đợi đến ngay ngày mùng 1/1/1998 mới chịu chui ra ( chắc tính rùi ngày chào đời ngày tết cho sướng ) .Bây giờ còn 12 ngày nữa là sinh nhật 9tuổi của cháu đó .Nếu sinh Ở SG chắc chắn gặp được rùi , năm nay nhà chị ăn Tết ở SG ,có gì thì báo nhá .

15. mắm tôm

mắm tôm Thành viên đạt chuẩn

Híc,các mẹ ơi,be Bi của em cúng được gần 7 tháng rùi,cũng nghịch ngợm dữ lắm .Đây là lần đầu tiên mang thai nên em cũng hơi lóng ngóng và sợ sệt nữa,các mẹ có kinh nghiệm chỉ cho em cách chăm sóc bé (ngay khi vẫn còn nằm trong bụng mẹ ) với nha.Em cảm ơn các mẹ nhìu nhìu