Than thở về lương thưởng

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi hienvu, 23/12/2011.

1. hienvu

hienvu Bắt đầu tích cực

Em mới vào diễn đàn, mới đi làm lại sau khi sinh con.
    Chả là chỗ em định kì 1 năm tăng lương một lần í, đợt vừa rồi e nghỉ đẻ lại đúng đợt tăng lương thế nhưng ko đi làm nên ko đc tăng. Giờ đi làm đòi tăng thì kêu là qua đợt rồi sếp ko kí:rolleyes:
    Em cũng chán cái chỗ này lắm rồi, chẳng qua gần nhà, tiện chăm sóc con nên em mới ko thể đi đâu được. Ai đời đi làm đc 1 năm rồi mà lương cũng đc có hơn 5M, trong khi bọn bạn em đứa thấp nhất cũng hơn 6M rồi:confused:

Xem thêm các chủ đề tạo bởi hienvu
    Đang tải...

2. traitimden1211

traitimden1211 Thành viên rất tích cực

Ðề: Than thở về lương thưởng

tớ ko hiểu bạn còn kêu ca cái gì , mới đi làm 1 năm mà đã hơn 5M , trong khi bọn tớ làm công ăn lương nhà nước , 3 năm tăng lương 1 lần , lương 2,34x850.000đ , sau 3 năm mới được 2,65x850.000đ

babysmartrocy thích.
  3. dophuogthao

dophuogthao Bắt đầu tích cực

hcihciic mình làm tư nhân cũng 4 năm rùi mới dc có 4M, hichic....chẳng biết kêu ai....đang học tiếp để xin việc khác. mẹ nó xem công sức mình bỏ ra với tiền lương ấy có xứng ko??? Nếu ko thì out.....

rocy thích bài này.
  4. hienvu

hienvu Bắt đầu tích cực

Ừ lương nhà nước thì tớ bit rồi mờ, nhưng mà lương bên ngoài í, như ngành tớ đang làm ( xuất nhập khẩu) cho các công ty nước ngoài, lương mặt bằng chung khá cao nên tớ mới kêu thôi, hic.

rocy thích bài này.
  5. baumeo

baumeo Thành viên tích cực

em thì em quan niệm tiền nào của nấy mẹ nó làm 5tr nhưng thời gian có thoải mái k, đãi ngộ có ok k, đồng nghiệp dư lào, cơ hội học hỏi thăng tiến ra làm sao.... cân nhắc tất cả mọi thứ mà k ok thì c out thôi, vấn đề là chị mới sinh con, thời gian dành cho con bh mới là quan trọng nhất

6. davideva999

davideva999 Thành viên đạt chuẩn

Làm 1 năm mà Lương 1 tháng 5m mừ còn chê ít hử trời....đúng là phụ nữ không biết bao nhiêu cho đủ.

7. huong_kul_hn

huong_kul_hn Thành viên đạt chuẩn

mình làm ở công ty chỗ này từ khi ra trường được 2 năm, h lương 6tr, đẻ 2 đứa con ok, nghỉ công ty mấy tháng rồi lại đi làm, gần nhà, việc nhàn, chả có gì phàn nàn hết,

8. Mr.river

Mr.river Thành viên mới

kêu nữa là tôi đập màn hình đó nha :rolleyes:

rocyhienvu thích.
  9. hienvu

hienvu Bắt đầu tích cực

Các mẹ chém mình ác quá:(
    Thực ra tại mình nghĩ là với cái bằng và khả năng của mình thì như vậy là ko xứng đáng lắm thôi chứ ko phải 1 năm đi làm hay 2, 3 năm gì đâu. Mình tốt nghiệp bằng Giỏi, ĐH Ngoại Thương, mình đi làm từ khi còn là sv, bỏ cả học đi làm í, nên kinh nghiệm đi làm thì được gần 3 năm rồi í. Do điều kiện không cho phép chuyển đi chỗ khác nên mình phải ở đây thôi ( con còn nhỏ quá), hic.

rocy thích bài này.
  10. haanh130284

haanh130284 Thành viên nổi tiếng

Hic hic, thế thì mẹ nó cố chờ con lớn thêm chút nữa rồi đi xin việc khác cho lương tương xứng với bằng cấp của mình. Mình cũng xin kể 1 câu chuyện thật % là mình đây. Ngày xưa đi học mình chơi thân với 1 bạn, tốt nghiệp ra trường bạn ấy được bằng khá, khá suýt giỏi nhé. Tinh vi lắm, bảo mình là tao về quê thôi, với bằng của tao xin đâu chả dc, về TP của tỉnh còn sướng hơn ở cái đất HN này. mày với thằng T(lúc đấy là người yêu mình, bây giờ là chồng roài. he he) ở đây lương tính ra đến 5 hay 10 năm cũng chả mua dc nhà thì ở làm gì, về quê cho sướng. Mình bảo là ở đây có người chồng xe ôm, vợ bán rau mà họ vẫn sống dc đấy thôi, chả lẽ mình ko sống dc. thế mừ, hư hư bạn ấy về quê mãi mới xin dc việc, lương thì thấy than là hơn 1tr, trừ BH còn hơn 900K (cách đây 2 năm rồi) đẻ sau con mình 2 tháng và ở nhà bế con vì đi làm cũng chả bõ tiền thuê người bế con, chồng thì làm thấy bảo 4-5tr/tháng, ở nhờ nhà mẹ đẻ. cứ gọi điện than thở với mình, mình thì kệ, cũng chẳng trách bạn ấy. rồi bảo mình số mày sướng, mới lấy nhau đã mua dc nhà rồi (mà 2 vc mình tự lập nhé, 2 bên gia đình chả có tiền mà cho đâu).

cunchingan, meyeukubinrocy thích.
  11. mulihua

mulihua Vì đường xa thiên lí

Bây giờ sống ở đất thủ đô, 1 tháng lương 5M chẳng thấm vào đâu ạ :((

rocy thích bài này.
  12. rocy

rocy Du lịch Hàn Quốc & Các sản phẩm từ Hàn Quốc

Lương em cũng thấp nhưng sức mình đến đâu mình làm đến đó. Nếu chủ top thấy mình bỏ sức ra không đáng thì xin chuyển chỗ khác đi thôi :). Còn bất cập quá thì khiếu nại lên cấp trên chứ than lương thấp thì được chứ còn than lương thấp khi so mình này nọ thì sao lại không đi làm chỗ khác, he he.

13. quynhanhv

quynhanhv Thành viên tích cực

Hienvu ơi, em rất thông cảm với chị. Em cũng Ngoại thương ra trường ạ, đi làm lương có 4M (mà còn phải đàm phán chán chê)thôi, cv bình thường, em cũng ko muốn làm lâu dài vì nó chẳng có tiềm năng gì hết, cũng chẳng hẳn là có kinh nghiệm hay không, đơn giản làm vì tiền vì cv mình mong muốn mãi ko xin được. Tết năm nay còn ko được thưởng, lý do là chỉ chi ko thu nên chưa lập được quỹ thưởng cho nhân viên. Em buồn quá chị ạ, mỗi tháng nộp mẹ 1 tr, ăn uống tiêu xài tiết kiệm kinh khủng thì cuối tháng cũng chẳng còn là bn. Em cũng bế tắc lắm chị ạ! Chị có yahoo thì add em nc cho đỡ sầu nhé!vu_quynh_anh89

14. bovang

bovang Bán Buôn Tất, Túi Xách

Hix. Lương em 3M nè các mẹ mà vẫn phải cố ạ.
    Nhưng mà em chưa có gia đình nên vẫn cố gắng chi tiêu.
    Nản quá.

15. mecubi14

mecubi14 v**r,zalo 0903290063

bây giờ tiêu cái gì cũng đắt đỏ ,chán.................

16. mehoacai

mehoacai Banned

Nói chung là cứ phải co kéo cho đúng thôi. Chứ đôi lúc cố gắng sản xuất cũng không được mà.
    Nhà em lương thưởng thì tầm tầm, nếu bảo thừa thì không, mà thiếu thì cũng chưa chắc, lựa cơm gắp mắm vậy.

17. chuotxinhdep

chuotxinhdep Thành viên rất tích cực

Mình đã đi làm đến 4 nămm, đã tăng lương 1 lần, cả tiền phụ cấp ăn trưa mới được có 5tr. Bạn mới đi làm 1 năm, lại vừa sinh con mà lương cũng 5 tr. Kêu ca j nữa

18. mebenabenin

mebenabenin

hi hi! mình ra trường từ năm 1996! đi làm nhà nước mà giờ cũng 4tr! hôm nay nghe mọi người nói năm nay tết được ít hơn năm ngoái(năm ngoái được 1tr2) hic,hic. thế nhưng rồi cứ tết nọ đi qua tết khác lại đến vẫn phải sống. Mình còn vất vả hơn nhiều mẹ trên này : một chốn 4 quê- chồng quê thái bình, vợ thì vĩnh phúc. tết nào cũng đánh võng mặt đường vì chồng mình là trưởng mà! chia xẻ với các mẹ cho đỡ buồn tí!

19. Mr.river

Mr.river Thành viên mới

Cái này các cô các chị cứ bình tĩnh nha, giờ kinh tế khó khăn hãy kiễn nhẫn qua năm 2011 chờ vận hội mới ở năm sau :eek:

20. tunghoanganh

tunghoanganh Thành viên rất tích cực

em lương tháng 2.5tr, vẫn sống....lay sống lắt cho qua ngày đoạn tháng ạ, chả dám kêu ai. huuuuuuuuuu