Khác: Tháng này em bắt nghé con trượt rồi các mẹ ạ

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi ST-Lu!, 15/4/2009.

1. ST-Lu!

ST-Lu! Thành viên chính thức

Có lẽ tại Em mong quá,những ngày này lúc nào Em cũng có cảm giác mình sắp có Em bé thế mà hôm qua lại có kinh nguyệt rồi.Buồn quá đành lại tiếp tục tháng sau vậy....

Mẹ mong con con yêu mau về với mẹ!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi ST-Lu!
    Đang tải...

2. MeVoiCoi

MeVoiCoi Bắt đầu tích cực

ST-Lu! thích bài này.
  3. Hai Yen

Hai Yen Thành viên tích cực

Chi oi,muon dâu thai,chi phai ăn uong day du,hop lí ngay tu bây gio,tinh than thoai mái khong lo nghi thi kha năng co thai moi cao.Chúc chi thanh cong

ST-Lu! thích bài này.
  4. hachi1510

hachi1510 Thành viên rất tích cực

Bạn ơi, mình cũng đã từng ở trong tâm trạng giống bạn cả 2 năm trời, cứ mỗi lần thấy kinh là lòng lại buồn ghê lắm, đến nỗi các loại quảng cáo sữa bột, bỉm hay sữa tắm em bé trên TV cũng không dám xem.

Tâm lý của cả 2 vợ chồng là vô cùng quan trọng bạn ạ. Cố gắng thoải mái, coi con cái là "của trời cho", có mong cũng không được.

Hiện giờ mình đang mang bầu ở tuần thứ 28 rồi. Trước khi có bầu, mình đã uống vitamin tổng hợp trong thời gian khoảng hơn 3 tháng. Bạn và ông xã nên ăn uống đầy đủ chất, sinh hoạt điều độ. Cái loại vitamin mình uống là loại dành cho phụ nữ mang thai và cho con bú. Loại này cũng được khuyên dùng cho những người đang lên kế hoạch làm mẹ vì trong vitamin này có hàm lượng sắt và axit folic rất cao. 2 thành phần này góp phần khiến khả năng thụ thai của bạn tăng lên nhưng lại khó dung nạp đủ từ thức ăn.

Cố gắng lên bạn nhé. Chúc vợ chồng bạn sớm thành công.

ST-Lu! thích bài này.
  5. Be'Bo^ng

Be'Bo^ng Thành viên tập sự

Chao chi ST-Lu, em cung dang trong tam trang cua chi day. Tuan truoc em thay co kinh nguyet, buon wa', chang con tam tri ma lam chuyen j nua. Thang nay em dang dinh di canh trung de "action" cho dung luc nhung em cung thay lo lo sao ay, vi thay may chi tren dien dan noi canh trung ma tinh than khong thoai mai thi ty le thanh cong cung khong cao. Thoi, chi em minh co gang thang nay vay... chuc chi som thanh cong nhe!!!

ST-Lu! thích bài này.
  6. hatrang

hatrang Thành viên mới

Bạn đừng buồn! Cái gì cũng phải từ từ thôi. Mình trước cũng trải qua cái cảm giác hồi hộp như bạn vậy cứ mỗi lần thấy ướt ở quần lại vội xem nó màu gì. nếu là màu trắng thì vui lắm nhưng cũng vui trượt mất mấy lần cơ đấy. Lần này thì mình vui thật rồi. Hai vợ chồng quan hệ đúng ngày trứng rụng đảm bảo kiểu gì cũng có em bé( ngoại trừ có vấn đề ở vợ hay chồng thôi). Cố lên nhé. Đợi tin vui của bạn lần sau vậy

7. agi2004

agi2004 Thành viên chính thức

cố lên em nhé, cứ thoải mái vào, nghé về ngay đấy

8. Mèo ngƠ

Mèo ngƠ Thành viên sắp chính thức

chi ST_Lu oi, sao tâm trạng của chị giống em thế. Em cũng đang buồn vì bắt trượt con nghé đây. Đã tính đi tính lại chờ ngày rụng trứng rồi, thế mà đúng tuần đó em lại phải đi công tác. hicx! Đành hạ quyết tâm phấn đấu tháng sau thôi, ko biết có kịp ko chị nhỉ.

9. Kiếm Tiền Nuôi Con

Kiếm Tiền Nuôi Con Bắt đầu nổi tiếng

10. Bently 8x

Bently 8x Thành viên rất tích cực

Có cần hỗ trợ gì ko