Tranh luận: Thấy Mình Bất Tài

Thảo luận trong 'Tài chính gia đình' bởi trinhph88, 15/10/2016.

1. trinhph88

trinhph88 Thành viên tích cực

Hôm nay mình đi làm ra đến ngã tư gặp ngay ông công an, nhìn kỹ hóa ra nó là thằng bạn chiến game cùng mình ngày xưa, suốt ngày rủ nhau đi chơi game, nó chuyên đánh nhau hội đồng, toàn bị đưa ra hội đồng kỷ luật, vậy mà giờ nó làm công an.

Nghĩ lại, học đại học cùng mình cũng có 1 thằng chuyên đi ghẹo gái, đi học muộn, học sinh cá biệt hôm trước tình cờ găp bên hà nội nó làm CS cơ động.

Bao nhiêu thằng nghịch ngợm chả đâu vào đâu thì toàn ngon lành cả, mình sao bao nhiêu năm thì vẫn chỉ là thằng công nhân, nói đúng và sang hơn là " ngồi văn phòng" nhưng đông lương bèo bọt không ổn định. Thấy nản lắm, hồi bé thì mơ ước được làm giám đốc này nọ, chắc cả đời này mình mình là thằng bất tài quá

Xem thêm các chủ đề tạo bởi trinhph88
    Đang tải...

2. NguyenQuangDien

NguyenQuangDien Thanh niên nghiêm túc

chuyện của bác cũng bình thường thôi, còn nhiều người không có ghế văn phòng mà làm ý. Bác hãy tự tin nên và luôn tìm kiếm cho mình 1 cơ hội mới để phát triển nhé. Còn việc bạn nó học như thế này thế kia mà lại được làm quan thì kệ nó đi, mình cũng có nhiều bạn như vậy rồi, so bì thế thì so bì cả thế giới ah. Bố mẹ bạn đó có điều kiện thì lo được cho bạn đó, nhà mình không có điều kiện thì tự mình đứng lên mới là tự hào :)

3. rongvang1505

rongvang1505 Thành viên rất tích cực

Đừng so mình với con ông cháu cha làm gì chú mày. Hãy nhìn vào những thằng cùng quyets lá đa như mình mà sống.

4. mu00013

mu00013 Thể thao Thiên Trường - Vì sức khỏe cộng đồng!

Còn phải xét thêm về hoàn cảnh gia đình nữa b à. 1 người công an và 1 cscd kia là tự họ cố gắng hay do được ai đó trong nhà giúp đỡ.

5. phonganga

phonganga Sale chả cá, chả mực Hải phòng; nõn đuôi dồn thịt

so bì quá mệt đầu, cứ vc mình mình làm bạn à

6. skin27

skin27 chè vằng sẻ quê

nếu thấy mình bất tài ở thời điểm hiện tại thì may rồi
    bác vẫn còn cơ hội để phấn đấu,,, sợ nhất ông nào ì ạch ỉ lại k có sự phấn đấu thì mới là bất tài và vô dụng thôi

quangcaoalphabeta1 thích bài này.
  7. quangcaoalphabeta1

quangcaoalphabeta1 Bắt đầu tích cực

Có rất nhiều người vừa dậm chân tại chỗ vừa hậm hực rằng sao cuộc sống bất công với mình??? Thay vì dậm chân, hãy bước về phía trước thật nhanh vào nhé. Bởi vì chỉ cần bạn bước, ít nhất, người khác sẽ nhìn thấy bạn chuyển động, và biết đâu bạn có thể rẽ vào cung đường còn may mắn hơn thì sao?

gia1612 thích bài này.
  8. Huythanh.jewelry

Huythanh.jewelry Thành viên chính thức

Chẳng ai là bất tài cả bạn ạ! Mỗi người đều có một cái duyên với nghề nghiệp khác nhau, nên hay luôn tự tin vào bản thân mình nhé! Hãy luôn tin vào chính những quyết định của mình.

9. HƯNG NGỌC 58

HƯNG NGỌC 58 Khăn sữa, khăn tắm, khăn mặt, khăn lau giá rẻ

Chẳng có ai là bất tài cả bạn ạ, mỗi người mỗi lĩnh vực, mỗi người một thế mạnh. Chúng nó có cái nọ cái chai, nhưng nhiều thứ mình đang có, chúng lại ko có được. Hihi. Vì vậy, cứ thoải mái, lạc quan yêu đời mà sống tốt cho hiện tại, phấn đấu cho tương lai bạn nhé!

10. anhminh360

anhminh360 Bắt đầu tích cực

Người sinh ra tất có chỗ hữu dụng, ng học giỏi ko hẳn là làm giỏi, ngược lại ng học dở vì họ không có năng khiếu trong lĩnh vực đc học nhưng hong có nghĩa họ hoàn toàn bất tài. Cơ mà thấy họ vậy chưa hẳn họ đã "ngon lành cành đào" như bản thân mình thấy. Ng trong cuộc mới thấy cái khổ thôi, còn ng bên ngoài chỉ mơ ước. Vậy nên đừng so sánh, cũng đừng bi quan như vậy. Quan trọng là nhìn nhận sự việc lạc quan rồi bước tiếp về phía trước thôi.

11. Duongphongluu9x

Duongphongluu9x Thành viên sắp chính thức

vì anh ko đủ độ chơi lên anh ko làm đc công an là đúng rồi. CSCĐ mà đụt như anh gặp trẩu tre, trộm chó khéo chết cả CSCĐ nữa việc nó chọn người cả anh ạ. Còn cái tài của anh nó cũng đã đc đặt đúng công việc rồi còn thăng tiến thế nào thì đó là bản lĩnh của anh, nta làm công an cảnh sát cũng là thằng lính quèn chứ gì mà cao :)) sao anh phải tự ti.

12. thanhthanh2015

thanhthanh2015

đúng là ko nên so bì

13. nguyenlananh

nguyenlananh

Chỉ có sự cố gắng làm nên tất cả . Mấy thằng thợ ngày xưa cắt kính nhà mình giờ thằng thì làm công an , thằng làm trưởng phường chả cần con ông cháu nào cả có sao đâu . Tự chúng nó phấn đấu đấy . Vấn đề đôi khi ko phải ở học thức mà ở ý chí con người .

quyco_tuoidan thích bài này.
  14. kunkun717

kunkun717 Thành viên tích cực

Like comment của bạn "Vấn đề đôi khi ko phải ở học thức mà ở ý chí con người"

15. quyco_tuoidan

quyco_tuoidan Oliver

Cứ nghĩ như này sao mà lên giám đốc đc ak em, cứ cố gắng đã, trời có phụ ng có ý chí bao giờ đâu em

16. webmaster

webmaster Stay hungry. Stay foolish

Đời như vậy là có những bất công nhưng vẫn còn thiếu người đưa nó trở lại công bằng.

Đó chính là cơ hội vô cùng lớn dành cho bạn để trở nên nhân tố chống lại những điều trớ trêu đó. Hãy tìm ra nguyên nhân của sự bất hợp lý và tìm cách giải quyết nó là bạn chắc chắn sẽ thành công.

17. tamnm

tamnm Thành viên kỳ cựu

:D buồn cười cách anh này so bì quá, mới thế đã than bất tài rồi, sao a ko than bất lực nốt đi cho nó có bộ. Ai sinh ra cũng có 1 cái tài, 1 cái nghề khác nhau chứ, ai cũng đi làm công an vs cơ động thì có mà loạn.

18. mit_xinh

mit_xinh Mrs Chúc 0975.049.897

Núi cao còn có nui cao hơn, biết hài lòng với cuộc sống hiện tại sẽ vui vẻ hơn. Ít ra mình còn no ấm hơn nhiều người ko may mắn bằng mình

19. camket

camket

Người ta bảo 1 người làm quan cả họ được nhờ, bạn của bạn ở trường hợp đó thôi. Mình tự thân vận động phải thấy hạnh phúc chứ

20. ngatlt

ngatlt Thành viên kỳ cựu

Úi trời, sao bạn ko bảo nói sao nhiều người trước nghèo khổ mà bây giờ thoát nghèo rồi đấy, hãy cố gắng nhất có thể bạn ah. Nhà m đây, hai anh em, m học tốt hơn thì giờ mặc dù đã cố gắng nhưng còn lênh đênh mãi, a trai m lười học giờ lại đi vào ngành CA đó nhưng mình vẫn thấy cs tươi đẹp và hp mặc dù còn phải cố gắng nhiều và vất vả.