Kinh nghiệm: Theo kinh nghiệm thực tế của các mẹ có nên cho con luyện chữ trước khi vào lớp 1 không?

Thảo luận trong 'Trường lớp, học hành' bởi Chau_pham, 11/4/2012.

1. Chau_pham

Chau_pham Thành viên chính thức

Bé nhà mình hiện nay đang chuẩn bị vào lớp 1 . Mình đang băn khoăn không biết là có nên cho con học luyện chữ trước khi vào lớp 1 không. Hiện trạng này báo chí cũng đề cập nhiều. Nhưng mình muốn từ thực tế các mẹ đã có con vào lớp 1 cho mình 1 lời khuyên .

Rất mong nhận được lời khuyên của các mẹ

Mình cảm ơn!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Chau_pham
    Đang tải...

2. Hipbobo

Hipbobo Thành viên chính thức

Ðề: Theo kinh nghiệm thực tế của các mẹ có nên cho con luyện chữ trước khi vào lớp 1 khôn

Có chứ bạn! Mình mới đầu cugz không muốn làm việc đó đâu nhưng may mà vẫn caonf kịp thời cho con đi học. Với nền giáo dục của nc mình bg nếu k cho con học chữ triocss thì con bạn sẽ bị tụt hậu so với các bạn và cháu sẽ chậm hơn lớp nhiều. Lớp con mình có vài bé như vậy tội nghiệp các cháu lắm vì liên tục bị cô khiển trách kêu ca

3. Mytho

Mytho Thành viên đạt chuẩn

Ðề: Theo kinh nghiệm thực tế của các mẹ có nên cho con luyện chữ trước khi vào lớp 1 khôn

Giáo dục càng sớm càng tốt. Nếu bé có thể tiếp nhận được đến đâu bạn nên dạy bé đến đó. Tìm đọc cuốn sách "Thiên tài và sự giáo dục" thì bạn sẽ thấy khoa học trong giáo dục con cái không có sớm và muộn. Tuy nhiên phải phù hợp, đừng ép buộc trẻ phải biết gì, nếu trẻ không thể hãy tìm cách cho trẻ làm quen không giáo dục theo hình thức bạo lực

4. BABEESHOP

BABEESHOP Order Hàng Nhật

Con em năm nay học xong lớp 2 rồi, chữ viết xấu lắm vì không có thời gian mà rèn chữ. Lúc đầu e cũng không cho con đi học trước vì nghĩ cho con vào lớp 1 học cũng được, thế mà rồi vào lớp 1 làm gì có ai ngồi đó mà kèm chữ cho con mình. Bé chạy theo các bạn mệt lắm các mẹ ạ, e rút kinh nghiệm bé thứ 2 em phải cho học trước cho nhàn, các mẹ đừng hiểu lầm là ép con, không phải mình ép mà bé học trước thì học được tí nào thì học, mệt thì nghỉ nhưng vào lớp 1 là phải học miệt mài, mà có bes nào chịu ngồi yên nổi 15p đâu.

5. tuannhien

tuannhien Thành viên rất tích cực

cho học đi mẹ

6. thinhthikhuyen

thinhthikhuyen

nhà chị e hai bé đều ko cho đi học trước gì cả, trộm vía lúc học bắt kịp nhanh hơn các bạn

7. nguyenvan157

nguyenvan157 vanviva

Nên chị nhé, chị có thể nhìn nhận về vde giáo dục hiện tại của VN là biết. Nếu thực sự chị muốn con bắt kịp bạn bè và trường lớp thì cái gì có chuẩn bị trước cũng là hơn.
    VP em có phân phối sách luyện chữ đẹp bản quyền của cô Trà Ly (TT chu dep net hoa) đã được BGD cấp phép giảng dạy. nếu như chị quan tâm em có thể tư vấn thêm