Cần giúp: Thủ Tục Sinh ở Bệnh Viện Việt Nhật

Thảo luận trong 'Sinh nở' bởi midu2010, 5/1/2010.

1. heocon86

heocon86 Thành viên tích cực

Ðề: Thủ Tục Sinh ở Bệnh Viện Việt Nhật

Em cũng ăn bơ dầm với sữa ông thọ đây, ngày nào cũng chén ít nhất 1 quả, nhưng kết quả XN thì vẫn bình thường chị ah, chắc ăn ít ngọt thì ko sao đâu, bs hẹn em tuần 30-34-38 mỗi tuần đi làm 1 cái XN nữa, nhưng chỉ lấy máu 1 lần sau ăn 2h thôi, chứ như lần đầu tiên phải nhịn đói 3h và uống 1 cốc đường to vật làm em nôn nao như say sóng ý,nghĩ lại vẫn thấy ghê.

Đang tải...

2. MecuaIn

MecuaIn Thành viên rất tích cực

Tớ vừa sinh ở đấy đây, chọn dịch vụ trọn gói ( 1, Chọn bác sỹ mổ, 2, chọn ngày giờ mổ, 3, ở phòng 2 người có vệ sinh trong phòng ) mất
    5 T, nhưng hình như từ 1/5 thì là 7 Triệu cộng với tiền viện phí khỏang 3 triệu ( Tớ có bảo hiểm nên cũng được trừ kha khá ). Tóm lại, tổng cộng tớ đẻ mổ hết 8 Triệu.
    Còn nếu bạn đau đẻ mới vào viện, gặp bác sỹ nào bác sỹ đấy mổ thì chỉ mất tiền viện phí thôi, khoảng 3 triệu nếu ở phòng 2 người ( 250k/ 1 ngày), tiền cám ơn ca mổ khoảng 2T .

Lúc vào viện, tiền đặt cọc viện phí là 4T, tiền đặt cọc trên phòng mổ là 3T, lúc ra viện, không dùng hết số tiền đó thì người ta sẽ trả lại bạn ạ.

3. bemiu

bemiu 0982 836 433

Cảm ơn mẹ nó nhưng cho mình hỏi thêm là chị có bảo hiểm ở Bệnh viện đó hay là của bv khác chuyển sang, thủ tục chuyển bảo hiểm thế nào ạ. Với lại giá cả chị vừa nêu là ko có bảo hiểm hay là có bảo hiểm ạ ?

Với lại 1 câu hỏi hơi tế nhị tý là xiền cảm ơn bác sỹ thì đưa thế nào ạ? đưa trực tiếp cho bs mổ ah, đưa trước hay sau khi mổ xong rùi ạ.

4. Jessica Xing

Jessica Xing Thành viên chính thức

Nếu mổ đẻ thì bạn đóng tạm ứng 7tr (nhưng ko hết số này đâu, thanh toán xong còn được lấy lại 1 ít), tiền bồi dưỡng kíp mổ thì tùy, nhưng thường là 2.5tr.

5. bemiu

bemiu 0982 836 433

Em ơi chi phí xét nghiệm đường huyết này bao nhiêu em nhỉ ? Nghe em nói phải uống cốc nước đường trong khi bụng đói thì chị cũng phát khiếp :(

6. bemiu

bemiu 0982 836 433

Có mẹ nào biết bây giờ đẻ thường ở BV Việt Nhật trọn gói là bao nhiêu tiền không ạ ?

7. mattamgiac

mattamgiac Thành viên rất tích cực

Đẻ thường chắc chỉ tầm 3 triệu thôi

bemiu thích bài này.
  8. phovong99

phovong99 Thành viên rất tích cực

Mình 2 đứa đẻ thường ở Việt Nhật, chỉ chủ yếu mất tiền cho kíp đỡ thôi, còn nếu có bảo hiểm thì rẻ vông cùng luôn.

9. Trông em

Trông em Cô Mối

Ui chị ơi, kiểu này phải hỏi kinh nghiệm của chị đi sinh ở VN thui, em cũng định đăng ký sinh ở đó mà mọi người bảo em bầu cao dễ phải mổ, huhu

10. MecuaIn

MecuaIn Thành viên rất tích cực

Giá đó là giá có bảo hiểm rồi, mình có bảo hiểm ở nơi khác nhưng vì mình sử dụng dịch vụ trọn gói nên chỉ cần đưa bảo hiểmc
    cho bác sỹ là người ta sẽ tự động làm thủ tục cho mình. Còn bạn không sử dụng dịchh vụ trọn gói thì đưa thẻ bảo hiểm cho y tá,kèm 300k thì người ta sẽ làm thủ tục chuyển bảo hiểm cho bạn.
    Tiền đưa cho bác sỹ thì mổ xong mới đưa, còn đưa trước người ta cũng không nhận đâu.
    Thế bạn có khám định kỳ ở đâu không, tớ khámđịnh kỳ ở bác sỹ Nhân, là bác sỹ ở Việt Nhật đấy, cách 1 tháng khi sinh thì bác sỹ sẽ viết giấy cho bạn vào viện làm xét nghiệm, thường là gặp y tá Nguyệt sẽ dắt bạn đi ( Chị này rất thân thiện và nhiệt tình, bạn cũng nên nhờ chị ý khi nào em mổ thì chị làm thủ tục bảo hiểm cho em, nếu bạn không sử dụng dịch vụ trọn gói, còn nếu bạn sử dụng dịch vụ trọn gói thì thôi)
    Đẻ mổ thì thường trọn ngày, nên trước 2 ngày mổ, bác sỹ sẽ hẹn bạn đến viện,làm thủ tục giấy tờ và bạn sẽ đưa tiền luôn cho bác sỹ ( 5 hoặc 7 triệu) " Chú ý là tiền này là 1 đi không trở lại đâu nhé "
    Đến ngày mổ thì đóng 4 Triệu ở dưới tầng 1, và 3 Triệu ở trên tầng 4 là tầng mổ đẻ đấy " 7Trieeuj này người ta chỉ tạm thu, sau sẽ giả lại bạn ạ ,thường chỉ hết khoảng 3 triệu là cùng)
    Giá phòng : phòng 8 người 150k
    Phòng 3 người : 200k
    phòng 2 người ( có vệ sinh trong phòng ) : 250k
    Có gì cần hỏi thêm cứ Pm cho mình nhé.

11. nhinho0912

nhinho0912 Tư vấn bảo hiểm sức khỏe

Giá tớ nằm ở VNhật từ 2008 phòng 2 người cũng là 250k, thế mà giờ vẫn 250k thì rẻ nhỉ?

Mà giờ ở Việt nhật có dịch vụ thai sản trọn gói hả mẹ nó ơi?

12. Mẹ Hiếu Hoàn

Mẹ Hiếu Hoàn Thành viên đạt chuẩn

Oánh dấu. Mình cũng mới bầu được 3 tháng. Cũng chưa biết nên sinh ở đâu? đánh dấu trang này để hóng các mẹ vì nhà mình cũng gần bv Bạch Mai. Có gì mong các mẹ chỉ bảo.

13. lemons249

lemons249 Bắt đầu tích cực

Hôm nay e vừa đi làm các loại xét nghiệm ở Việt Nhật (hơn 32w rùi). Hẹn chiều mai đến lấy kết quả. e hỏi làm hồ sơ thế nào, họ chỉ bảo là lúc nào đến đẻ thì cầm các loại kết quả xét nghiệm này đến rồi làm hồ sơ. các mẹ có làm giống thế ko ạ? đến lúc đau đẻ rồi mà còn ngồi khai nọ kia ý ạ, hichic. mới lại cho e hỏi là người ta ko cho người nhà vào phòng đẻ đúng ko ạ? mẹ chồng e cứ đòi vào chứ lị, hichic.

14. TomnJenny

TomnJenny Thành viên tích cực

Đúng rồi bạn, khi đi đẻ thì bạn phải đi với người nhà mà, lúc đó người nhà cầm hồ sơ và đưa cho BV để làm thủ tục thôi.
    Lúc đẻ thì các bà đẻ vào một phòng riêng chờ đẻ, thỉnh thoảng bs vào khám xem đã đc bao nhiêu cm rồi, mở đủ thì ale hấp lên bàn nằm chờ đẻ, nằm tiếp cho tới khi nó mở đc 10cm nếu là đẻ thường, còn đẻ mổ mình không bít. GĐ vẫn ở ngoài, khi nào đẻ xong thì y tá sẽ ra hô, khi đó người nhà mới đc vào ẵm bé ngồi cạnh sản phụ trong phòng hậu sinh khoảng 2 tiếng trước khi chuyển sang phòng nằm. Phòng cách ly đó chỉ có cách một cái cửa thôi mà, thỉnh thoảng bạn vẫn đi ra ngoài với người nhà được (nếu muốn) - lúc trước khi lên bàn sinh í. Cầm đt theo để có gì liên lạc. Nói chung đẻ thường thì hết sức đơn giản! Mình đi đẻ cảm giác như gà đẻ. Hi, hi... Lúc lên bàn mới là 5cm, rồi nằm truyền nước cho nó nhanh, một minh nằm trên bàn sinh thỉnh thoảng y tá chạy vào kiểm tra này nọ...

vitaminsvietnam2410 thích bài này.
  15. lemons249

lemons249 Bắt đầu tích cực

Re: Ðề: Thủ Tục Sinh ở Bệnh Viện Việt Nhật

vầng, cám ơn chị ạ :D. e sinh bé đầu nên lớ nga lớ ngớ, chỉ sợ mình làm ko giống ai rồi đến lúc lại lắm chuyện. thế này e yên tâm rồi. chúc các mẹ, các con mạnh khỏe chờ ngày về đích nhá :D

16. tan_tit1982

tan_tit1982 Thành viên kỳ cựu

Hì tớ thấy đẻ Việt Nhật sạch sẽ yên tĩnh và chăm sóc chu đáo cũng ko vòi vĩnh gì. Đẻ thằng nhóc này vất vả quá vào từ 4g chiều 1 phân tận 11h mới 4 phân, oành cái 1h sáng 8 phân đưa luôn vào phòng đẻ.... hix mất nguyên đôi dép xịn vì ko cho mang vào .

vitaminsvietnam2410 thích bài này.
  17. nhinho0912

nhinho0912 Tư vấn bảo hiểm sức khỏe

Hihi, tớ cũng giống ấy,bị mất luôn đôi dép đẹp. Hichic

18. huong28856

huong28856 Bắt đầu tích cực

19. TomnJenny

TomnJenny Thành viên tích cực

20. bemim

bemim Thành viên tích cực

các mẹ cho e hỏi,khi làm hồ sơ sinh (làm lần đầu tiên tất cả các xét nghiệm ý) mình có nhất thiết phải nhờ người giúp không ah?nếu nhờ người( bác sỹ khám cho e giới thiệu 1 cô y tá ở đó) thì bồi dưỡng khoảng bao nhiêu ah? trường hợp của e,bác sỹ khám lại chưa nhận lời chắc chắn ( bác sỹ bảo nếu đẻ mổ thì bác sỹ giúp,còn đẻ thường thì bác sỹ nhờ người cho) nên e chán.
    e nghĩ,kiểu gì cũng vào tay ê kip trực,nên chẳng muốn nhờ vả ai làm j cho tốn tiền.hiz.ko biết làm thế có đúng ko nữa.
    các mẹ đi trước có kinh nghiệm chỉ giúp e với,e tuần 31 rùi,tuần sau định vào làm thủ tục.hiz