Kinh nghiệm: thuốc nhuộm tóc Etude House Bubble Hair Coloring, có chị nào dùng chưa ạ?

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi banhminong, 8/9/2014.

1. banhminong

banhminong Thành viên chính thức

em chào các chị, em đang muốn nhuộm tóc nên muốn hỏi các chị xem có chị nào dùng thử sản phâm nhuộm tạo bọt của ETUDE chưa ạ? e thấy bảo sản phâm này nhuộm an toàn tại nhà mà thời gian giữ mầu cũng lâu như khi nhuộm ngoài quán, khi không thích mầu cũ thì chỉ cần gội đầu, nhuộm bọt mầu khác là ok. Nghe quảng cáo thì hấp dẫn mà đọc review thì cũng có người khen nên e bị thích. Mọi lần thì e toàn nhuộm ngoài hàng, hết khoảng 4 500k, lên mầu tương đối và tóc có độ bóng ( khi nhuộm thì quán k nói là nhuộm bóng n khi về thì mọi người đều khen tóc bóng @@ ), tuy nhiên cũng như 1 số chị đã chia sẻ ở các topic liên quan tới nhuộm tóc thì mùi thuốc nhuộm ngoài quán đa phần rất khó ngửi, hắc hắc. Em cũng không nằm ngoài vụ mùi thuốc nhuộm hắc hắc đó nên giờ tăm tia đc thuốc nhuộm tạo bọt này thì em rất quan tâm.
    Mong các chị cho e xin kinh nghiệm và review về thuốc nhuộm Etude với. em cảm ơn các chị, chúc các chị ngày mới tốt lành :h: :):)
    Hình thuốc như này ạ :)
    [video]http://enbac10.vcmedia.vn/i:up_new/2010/10/20/item/299/299226/20101020121626_nhuom_20toc_1284696692_1_/Dau-goi-nhuom-toc.jpg[/video]

Xem thêm các chủ đề tạo bởi banhminong
    Đang tải...

2. banhminong

Ðề: thuốc nhuộm tóc Etude House Bubble Hair Coloring, có chị nào dùng chưa ạ?

có chị nào dùng chưa thì review cho e với ạ, e lại phải ủn bài :(

3. niemtin.shop

niemtin.shop Thành viên đạt chuẩn

theo như mình bán thì loại đó tốt nha bạn.có thể tự nhuôm giá rẻ hơn ngoài tiệm,lên lại bóng tóc không hại da đầu màu đẹp

4. myle81

myle81 Thành viên chính thức

nghe mà ham e cũng đang muốn đổi màu tóc

5. banhminong

chưa chị nào dùng thử để review cho em ạ? :(

6. MyphamhanquocSBS

MyphamhanquocSBS Thành viên mới

Lần đầu tiên, chị và chồng chị cùng nhuộm màu Sweet Orange, chỉ để 30 phút như hướng dẫn trong sản phẩm, tóc cả 2 ko lên cam rực như mẫu đâu. Lý do thì có thể thời gian ít, hoặc màu tóc của bọn chị khó lên màu. Nhưng cũng lên màu cam nhạt. Sau 2 tháng, màu cũng nhạt bớt, bọn chj lại nhuộm màu đỏ. Lần này, để luôn 1h, thì lên màu okie lắm, tóc có bóng hơn. Có điều, do tóc chị yếu nên có hơi bị xơ sau khi nhuộm. Em gái chị nhuộm Natural Brown, lên màu cực chuẩn và bóng nhé.

Kết luận sau khi collect thông tin bạn bè, người thân và bản thân chị sử dụng thì thấy:
    + Giá cả hợp lý cho thời gian 2-3 tháng.
    + Dễ sử dụng: quan trọng nhất là lắc thật kỹ gói tạo màu trong dung dịch thuốc nhuộm nhé. Nếu ko sẽ ko bắt màu đâu.
    + Đi găng tay để tránh vàng móng.
    + Nên ủ gói sả sau khi nhuộm khoảng 10 phút và xả lại nhẹ nhàng bằng nước thôi, gói dầu sả đi kèm siêu thích luôn.
    + Màu giữ đc khoảng 2-3 tháng tùy tần suất gội đầu :)
    + Lên màu thì tùy thuộc tóc của mọi người nhé: tóc nào đi nhuộm ở hàng mà lên màu chuẩn thì rinh ngay về mà dùng nhé. Còn khó lên màu thì xác định luôn là màu chỉ lên đc 2/3 so với mẫu nhé.
    + Tóc ai yếu thì sau khi nhuộm vẫn có thể bị hiện tượng khô đấy, chăm chỉ dùng sả và hấp tóc nhé.

Sắp Tết rồi, thay đổi tóc để chơi Tết thui :)

7. MyphamhanquocSBS

MyphamhanquocSBS Thành viên mới

À, thêm một tips nữa là: tóc dài ngang lưng thì 1 hộp là vừa đủ, tóc chấm vai sẽ thừa (chị tóc chấm vai còn dư nên rủ cả ông xã nhuộm luôn ), tóc tém thì fải đc 3 đầu ý, rủ thêm mọi người nhuộm cho đỡ phí, vì nếu còn chỉ bỏ đi thui nhé

8. batxecaocap

batxecaocap Tìm anh - Anh ở đâu

Em cũng đang tính đi nhuộm mà tham khảo giá 600k - 1200k vậy tóc em áng chứng 1000k là ít vì tóc dầy Híc

9. linhvp1601

linhvp1601 Bắt đầu tích cực

nghe haya nhỉ. rổ giá sao chủ top :D

10. KojCos

KojCos Thành viên tập sự

mình có bán thuốc nhuộm bọt Etude House, bạn nào thích thay đổi màu tóc k lo hại tóc như ở tiệm cứ alo mình nhé 01668020391 :)