Tâm sự Tí Nữa Thì Bị Oánh Giữa Đường :(

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi dongtay, 6/10/2016.

1. dongtay

dongtay Thành viên chính thức

Hic! Nay em tí bị oánh giữa đường cả nhà ạ! Hic hic. Hết cả hồn! Về nhà rồi mà giờ vẫn còn sợ. Hu hu
    Chả là em đang chờ đèn đỏ thì tự nhiên thấy có ai đó đẩy xe, xe nghiêng tí nữa thì đổ. Xong rồi thấy 1 ông đi vượt lên. Em thế là lúc đó em chỉ buột miệng nói "Ôi trời ơi như bị điên" thì ông ta lùi xe đi chèn vào chân em. Sau đấy là màn văng tục, chửi bậy đủ thể loại... Em có bảo: anh đi lên thì phải bảo để em tránh chứ đẩy xe thế! Thì lại tiếp tục lùi và chửi... Đúng lúc đó thì đèn đỏ, mấy người sau mới bảo thôi đi đi, mãi rồi ông ta mới đi. Haizz. Đúng là hết cả hồn. Chả hiểu nay mà bị oánh giữa đường em sẽ làm gì nữa!
    Kinh nghiệm rút ra là từ giờ bỏ ngay cái câu cửa miệng: ôi như bị điên í! Ra đường cũng phải khép nép, câm điếc mù dở mới yên :( :( :(

Xem thêm các chủ đề tạo bởi dongtay
    Đang tải...

2. adu_mt3

adu_mt3 Thành viên rất tích cực

Chả chịu đc đâu mn ạ. Mình cũng hay bị lỡ mồm như mn lắm. N nói thật nhiều người đi đường văn hoá lùn lắm. Đèn đỏ, đứng chờ, có cha đứng sau cứ pim pim, long cả óc. Điên ruột mình cứ phải lườm cho phát xong cứ đứng k thèm tránh. Đương nhiên lúc đó mình k đứng nhầm đường ưu tiên rồi. Kể lúc đó mà ông ta nói tử tế, em cho anh nhờ tí thì mình còn né. Đấy là chuyện xe máy. Giờ đén chuyện xe ô tô. Sáng ra đèo con đi học, đường khá đông, rộng chỉ bằng 2 xe ô tô k va nhau nên 2 làn cứ chậm chậm cùng nhau tiến. 1 cha đi sau cứ bấm còi liên tục, còi ô tô thì to đến mức nào mn biết rồi đấy. Bao nhiêu người quay lại nhìn mà cha ý cứ tỉnh bơ. Nhưng kiểu kinh hãi như mn gặp thì đúng là mn vớ phải giang hồ rồi.

dongtay thích bài này.
  3. dongtay

Sợ ra đường thật đáng sợ mẹ nó nhỉ? Mình đi đúng mà cg không yên. Hic. Nay mình vẫn may là gặp xe ôm chứ mình mà gặp giang hồ thật chắc toi đời rồi.

4. HƯNG NGỌC 58

HƯNG NGỌC 58 Khăn sữa, khăn tắm, khăn mặt, khăn lau giá rẻ

Ui bây giờ ra đường, nhiều khi "vạ miệng", thực mình cũng chẳng phải là chỉ trích gì đâu, nhưng với những người "ít văn hóa" ấy, ko cần thận, 1 câu nói mình lại vạ lây. Rồi cả đi xe đi cộ nữa, để tránh phiền phức đôi khi làm ngơ đi cho êm chuyện vậy. Hic

kimdung_Melangdongtay thích.
  5. me iu nghé

me iu nghé

công nhận! gặp phải những ng này thì nên tránh

dongtay thích bài này.
  6. dongtay

Đúng là tốt nhất lên làm ngơ mẹ nó nhỉ? hic. Mình thì có cái câu cửa miệng: "Ôi như bị điên" khi gặp bất cứ việc gì cũng thốt ra. Từ qua giờ tự nhủ là phải bỏ câu đấy đi chứ không có ngày chết oan :(

7. SUSUROSE

SUSUROSE Thành viên rất tích cực

Nhiều ng văn hóa lùn lắm, đi xe bao lần gặp cảnh chưa hết đèn đỏ là đã bấm còi inh ỏi rồi lại em đi nhanh lên, thú thực là em là đứa sợ chết lm nhỡ đâu có cái xe tải nó phi đến thì khổ. May là cũng chưa bị đánh bao giờ chứ k biết sẽ tn nữa.

8. dongtay

Đúng nhỉ? Đèn vẫn còn 5s mà cứ bấm còi inh ỏi, ko đi còn bị chửi cơ. Mình cũng sợ chết y như bạn nên chả bao giờ dám phóng đi. hehe

9. thuy84

thuy84

May mà tên đó không điên thật, chứ giả sử hắn điên thật thì đã xuống xe đánh nhau rồi ^^

Bùi Hào Namdongtay thích.
  10. dongtay

Hôm qua mà bị oánh thật có khi giờ đang ngồi trong viện than vãn với mọi người =))

thuy84 thích bài này.
  11. adu_mt3

adu_mt3 Thành viên rất tích cực

Uh. Đứng chờ đèn đỏ mà có cha còn vừa còi vừa gào lên " đi đê " nữa chứ. Mình cũng phi theo để rồi công an tóm hay vô phước tai nạn với xe khác thì chắc cha đó đền mình? Hay cười nhe nhở, nghĩ bụng " con ngu, đang đèn đỏ còn vượt"?

thuy84 thích bài này.
  12. thuy84

thuy84

Mình hỏi khí không phải chứ bạn là nam hay nữ vậy? Chắc là nam thì người ta mới hùng hổ thế chứ nhỉ? :p:D

13. thuy84

thuy84

Ờ chuyện đang chờ đèn đỏ mà có người nói "đi đê" mình cũng gặp nhiều rồi, nhưng mà mình vẫn phải chờ đèn chuyển sang xanh mới đi, còn người ta mà cứ lách đi trước thì ok mình dạt xe cho người ta lách đi trước thôi :p

14. dongtay

Em là nữ mà! :( Sợ hết hồn luôn. Lúc đấy mặt cứ đơ ra vì ko nghĩ trên đời này lại có loại người như thế cơ. Hic

thuy84 thích bài này.
  15. quyettien1994

quyettien1994 Thành viên tích cực

gặp đúng phải ông khó tính , mà 1 phần cũng tại chị thôi , nhắc nhở hoặc nó người ta bình thường thì chắc không sao , chửi người ta vậy thì người ta trả cáu

16. Bánh Phu Thê

Bánh Phu Thê Sỉ Bánh cốm toàn quốc giá tốt

úi. giờ ra đường sợ lắm các mẹ ạ. Hết xe cộ rồi trộm cướp rồi người đi đg gây sự. Phát mệt :'(

17. ngocdiep1990

ngocdiep1990 Mẹ của SuSu

chính xác đấy, ra ngoài xã hội mình bớt mồm miệng thì càng đỡ cái thân, Bởi vì ở xã hội có nhiều loại người mà mình lại không biết tính họ như thế nào, vì vậy cho nên cứ nhịn là tốt nhất.

18. thuy84

thuy84

Ừ gặp nữ mà người ta còn vậy. Có chứ em. Loại đàn ông vũ phu ý. Động cái là đánh người. Mà em lại còn chửi hắn nữa ^^ hú hồn vì ko bị hắn đánh. Loại đó mà ra tay là độc ác lắm.

19. tamnm

tamnm Thành viên kỳ cựu

Ôi sợ thế mn? E ko dám hé răng chửi khi đi đường đâu, vì dc chứng kiến tận mắt 1 vụ như thế rồi, cái ông bị chửi lấy mũ bh ra đập liên tiếp lên đầu ng chửi ý, chắc đau lắm đến ngã cả xe ra, xong mọi ng ra can ông ý mới thôi, chửi chửi xong đi đấy, anh kia thì bị đánh choáng quá chả nói dc câu j nữa. May mn là gái, chứ nếu trai chắc xơi đòn rồi.

dongtay thích bài này.
  20. Thu Cận

Thu Cận Give me a reason

nhiều người đi xe vớ vẩn lắm ạ, lại còn xấu tính người ta nói thì giở giọng du côn dọa nạt. Mấy lần em muốn điên máu với các ông lái taxi rồi. Đi xe rất chi là ẩu, lại còn mở cửa kính chửi người ta như đúng rồi.

dongtay thích bài này.