Cần giúp: Tìm đề thi đại học cho em gái ôn thi

Thảo luận trong 'Trường lớp, học hành' bởi Mẹ Miubeu, 13/2/2015.

1. Mẹ Miubeu

Mẹ Miubeu Thành viên tập sự

Chào các mẹ,
    Chắc các mẹ trên đây cũng nhiều mẹ có em, hoặc con đang học và ôn thi để chuẩn bị cho kỳ thi quốc gia. Em lập topic này để cùng các mẹ chung sức tìm những nới có đề thi cho con/em ôn thi hiệu quả. Mong các mẹ đóng góp và chia sẻ nhiệt tình ạ.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Mẹ Miubeu
    Đang tải...

2. vihali

vihali Thành viên tập sự

Gì chứ cái mảng thi tốt nghiệp, ĐH đâu có thiếu sách. Bạn mua đề thi có lời giải ở ngoài hàng cho con/em thôi. Đến tuổi 18, học sinh tự học từ sách vở được rồi.

Với môn Vật lí, bạn có thể vào www.thuvienvatly.com có rất nhiều đề thi cho cấp 3.

Đình Phong 90 thích bài này.
  3. thiennguyen-tinhtam

thiennguyen-tinhtam Thành viên mới

Đề thi theo như cấu trúc cũ thì nhiều lắm. Em có thể mua các bộ đề có đáp án từ các năm trước cho e gái ôn luyện. Nên chọn những bộ đề có hướng dẫn giải chi tiết thì sẽ dễ dàng cho việc học hơn.

4. Mẹ Miubeu

Tự học nhưng nhiều khi gặp phải bài khó, dù đọc hướng dẫn rồi vẫn không hiểu được đâu ạ.

5. Mẹ Miubeu

Nhưng mà năm nay đổi mới thi nên em đang phân vân không biết cấu trúc đề thi mới thay đổi ra sao, liệu có giống với cấu trúc đề thi các năm trước không nữa mẹ nó ạ.

6. Insight_education

Insight_education Khơi nguồn cảm hứng học tiếng anh

đằng ấy muốn tìm sách ôn thi kỳ thi quốc gia là kỳ thi nào thế? Là thi đại học, hay là thi học sinh giỏi vậy :)

7. Insight_education

cứ xác định tinh thần là sẽ có chút đổi khác đi đằng ấy à, để chuẩn bị tâm lý cho sự đổi khác, nếu không đổi thì cũng còn hơn là đổi mà mình không chuẩn bị tâm thế

8. Insight_education

tự học nhưng mà theo kiểu học nhóm thì tốt hơn đằng ấy nhỉ :)

9. msthuynt

msthuynt Thành viên đạt chuẩn

Năm nay thi theo phương thức mới, đề mới mà bạn. Ai có cũng chỉ có đề cũ thôi. Chỉ biết Bộ thông báo là bám sát sách giáo khoa. Năm đầu tiên thực hiện, mà giờ còn chưa có văn bản hướng dẫn thực hiện, chưa quyết định sẽ tiếp tục dùng thang điểm 10 hay thay bằng thang 20 ...

10. Mẹ Miubeu

Năm nay bỏ không thi đại học nữa, mà thi kỳ thi quốc gia, lấy điểm đó để vừa xét tốt nghiệp, xét tuyển luôn ĐH đấy mẹ nó ơi. Hi.

11. Mẹ Miubeu

Quyết định dùng lại thang điểm 10 rồi mà mẹ nó? Thì chủ trương của Bộ vẫn là bám sát chương trình sách giáo khoa, mà chủ yếu là kiến thức lớp 12. Nhưng em khá lo lắng vì thấy mấy bác ấy nói gì mà có cả câu hỏi vận dụng với cả vận dụng cao. Nên em muốn tìm đề nào tương đối tí, có đổi mới cho em gái làm để quen dần thôi ạ. :)

12. thiennguyen-tinhtam

thiennguyen-tinhtam Thành viên mới

Năm nay Bộ ban hành quy chế thi rồi nhưng không công bố cấu trúc đề thi đâu mẹ nó ạ. mình thì nghĩ kiến thức thi cũng chỉ trong sách giáo khoa thôi chứ không ở đâu xa xôi cả. Cứ học kỹ sách giáo khoa đi thì chắc cũng tầm 7-8 điểm rồi. Còn nếu muốn lấy điểm cao hơn thì chắc nghiên cứu thêm sách tham khảo mẹ nó nhé.

13. Mẹ Miubeu

Các mẹ ơi. Có phải năm nay đề ngoại ngữ có cả phần luận không vậy? :eek:

14. vietnamquehuongtoi2013

vietnamquehuongtoi2013 Thành viên tập sự

Đúng rồi mẹ nó nhé. Đề Ngoại ngữ có thêm phần luận. Bộ thay đổi gấp như này thật khó cho các con quá. Hy vọng phần luận ít điểm thôi.

15. con đường xanh

con đường xanh Thành viên tập sự

Năm nay có hai quyển sách của NXB sư phạm và NXB giáo dục hướng dẫn chi tiết các chuyên đề thi chung đấy.Mẹ nó mua về cho cháu học.hướng dẫn lí thuyết và giải chi tiết đấy đấy.Còn nếu cháu yếu quá thì phải đi học thêm ở ngoài thôi.

16. diepnhuquynh

diepnhuquynh Bắt đầu tích cực

chị nên kiếm đề thi thử của các trường THPT nổi tiếng ý chị ạ đề thi kiểu đấy là sát nhât ngày xưa em cũng toàn phải lên mạng tìm rồi xin xỏ đủ các kiểu chứ chả bao giờ mua quyển sách tham khảo nào cả vừa tốn tiền mà đề thì đúng là không còn lời nào để nói( ngoại trừ sách của các thầy nổi tiếng và NXB uy tín). Mà năm nay đề sẽ không khó đâu đề thi chung cả nước mà. So sánh là đề thi tốt nghiệp năm ngoái em làm trong 10p khoanh tí là xong điểm tuyệt đối còn đề thi đại học vừa cầm cái đề làm hùng hục như trâu không dám thả cái bút xuống mà vẫn không kịp ::)mad:

17. minhhacxuongmai

minhhacxuongmai Thành viên rất tích cực

Bạn lên mạng rồi down về in cho con làm. xong thì mình tra kết quả và chấm tạm cho con. Nếu đạt được 70% các đề thì yên tâm. Mình cũng mỗi ngày bắt con làm 1 đề luân phiên 4 môn toán, văn, lý, anh. Hôm qua mình vừa đăng ký cho con thi ở trường ĐHQG. Thi đợt 1 vào cuối tháng 5. Cứ cho con thi thử sức. Đề 140 câu làm trên máy tính thời gian 195'. Nếu đạt được 70 câu đúng và điểm thi kỳ thì cung đạt 20 điểm thì đủ tiêu chuẩn nôp hồ sơ xét tuyển

18. bravo-coco

bravo-coco Thành viên tập sự

Đúng rồi. Nên để cho con thi ở đây. Vừa có thêm cơ hội xét tuyển, vừa coi như một lần rèn luyện cho con trước kỳ thi quốc gia. Các mẹ nếu muốn cũng có thể cho con thi thử miễn phí trên trang Hocmai nữa. Thi mấy môn trắc nghiệm là thi online hết, lại miễn phí nên không phải lo lắng gì cả. Thi để đánh giá năng lực cho con. Nếu con thấy hứng thú thì cũng có thể đăng ký cho con học 1 khóa trên đấy.

19. minhhacxuongmai

minhhacxuongmai Thành viên rất tích cực

bạn vào trang http://dethi.violet.vn/ và rất nhiều trang khác như tuyensinh247, mclass.vn. Bạn in thẳng đề cho con luôn. Trang violet thì cần môn nào vào đúng môn đó lớp 12 có phần đề thi và đáp án in đưa đề cho con làm làm xong mình nhìn vào đáp án để chấm. Chỉ còn 2 tháng nữa nên mẹ cũng phải sưu tầm đề và sạo để cho con học hiệu quả nhất

20. Mai_mebong

Mai_mebong Thành viên rất tích cực

chẳng giúp gì cho chủ top vậy chúc ẻm thi thật tốt và giành kết quả cao nhá :)