Thông tin: Tìm lớp học tiếng anh cho con lớp 6 - khu vực Cầu Giấy, Láng

Thảo luận trong 'Tiếng Anh cho con' bởi hero9587, 30/9/2015.

1. hero9587

hero9587 Thành viên rất tích cực

Chào các mẹ,
    Con em bắt đầu vào cấp 2, nhưng bạn ý đang bị hội chứng chểnh mảng môn tiếng Anh, đến lớp thì sợ (đặc biệt là đến lớp học thêm của cô giáo dạy ở trường) và học môn này kém. Mình cần tìm 1 lớp để kèm riêng các con, không học xô bồ kiểu trung tâm. Mình cần 1 cô giáo/thầy giáo nghiêm khắc, sát sao các con để các con có ý thức. Nhà mình ở mạn Cầu Giấy, mẹ nào biết chỗ thầy cô uy tín thì bảo nhà mình với nhé. Học ghép cùng các cháu khác càng tốt (vì kèm riêng gia sư khá là mắc, và học tiếng anh có sự giao tiếp với các bé khác sẽ tốt hơn).

Xem thêm các chủ đề tạo bởi hero9587
    Đang tải...

2. minhhacxuongmai

minhhacxuongmai Thành viên rất tích cực

Con mới vào lớp 6 đang giao thoa 2 kiểu dạy giữa cấp 1 và cấp 2 nên 1 số con mặc dù cấp 1 học rất tốt nhưng lên cấp 2 lại bị đuối nhưng cũng chỉ bị vài tháng thôi con sẽ quen dần. Nhà mình có 2 đứa đứa lớn cũng không học thêm được ở trường vì học xô bồ con không học được học không vào con sinh ra chán nả hay buồn ngủ. Đối với những trẻ như thế thì nên lập nhóm 5-10 con thuê giáo viên để dạy. Nếu mẹ nó hô hào được thì mình bảo giáo viên đang dạy cho nhóm con mình học lớp 8 dạy thử xem sao. Nhà mình cho thuê lớp học thêm học ngoại ngữ nên mình làm việc với rất nhiều giáo viên dạy các môn

3. loan.le80

loan.le80 Thành viên chính thức

Chị thử địa chỉ dưới xem ạ

Lonelyplanet thích bài này.
  4. IEC

IEC Insight Education Center

Chị muốn cho con học Ngữ pháp hay giao tiếp ạ?
    Chị tham khảo thử các khóa học của bên em tại đây xem sao, trung tâm em dạy 1 lớp chi có 6, 7 bạn nên thầy cô cũng theo sát được từng học sinh đấy ạ.

5. Emily Ngan

Emily Ngan Thành viên sắp chính thức

Em có lớp học ở ngõ 99 Xuân Thủy. Nếu em ấy muốn có thể join thử 1 vài buổi. Hợp thì em ấy sẽ học tiếp ạ. :).
    Or:
    Chị tìm 1 nhóm học sinh, em sẽ qua e dạy cho ạ. Học 2-3 em là ok.

Học Tiếng Anh đầu tiên phải làm các em ấy có niềm đam mê và thích thú trước. Sau đó, mới có hứng học tốt ạ :D.
    Em đi dạy học nhiều nên em cũng khá hiểu tâm lý học sinh. Tốt hay không 1 phần cũng phụ thuộc vào ý thức học của các con ạ :D. Nếu các em có ý thức tốt, em tin, sẽ đạt được kết quả khá cao trong học tập đóa ạ :D.

6. minhhoan175

minhhoan175 Thành viên tích cực

Voi be nha chi,em nghi chi nen tim hieu nguyen nhan vi sao em ay so Tieng Anh.Hai me con cùng tam su giai thich de hieu ro hon.Vi neu con mang 1 tam li so tieng Anh di hoc tieng Anh thi be se van co kha nang so.Theo quan diem cua em,chi nen tim giao vien tam li,biet cach chia se voi hoc sinh va thuong xuyen sat sao viec hoc cua tre voi bo me se hieu qua hon.
    Em day nhieu hoc sinh nen hieu viec bat ep tre lam khong phai la hieu qua nhat.Giup cho tre hieu ra van de,va cung no luc co gang moi thuc su quan trong.Co the mat thoi gian nhung se la hieu qua lau dai chi ah.

7. lecuongnamhaico

lecuongnamhaico Thành viên sắp chính thức

Chào các Mẹ, mình chuẩn bị khai giảng các lớp tiếng Anh miễn phí cho các con cấp 1,2,3 tại Thụy Khuê, Tây Hồ, HN Nếu mẹ nào quan tâm thì cứ sms cho mình theo số: 0906 một năm sáu 086 hay theo link dưới đây nhé!

8. Hang.Cleverlearncaugiay

Hang.Cleverlearncaugiay Thành viên mới

Mẹ nó à, mẹ nó nên cho con học tiếng Anh ở các trung tâm tiếng Anh có giáo viên người bản ngữ, các con sẽ được học cách phát âm chuẩn, tự tin giao tiếp và thể hiện ý kiến của riêng mình, ở trung tâm các con không phải học một cách cứng nhắc mà giáo viên nước ngoài họ lồng ghép kết hợp giữa học và chơi, giáo trình với các hình ảnh sinh động về đồ vật và con vật thân thiết gần gũi với cuộc sống hàng ngày các con sẽ có hứng thú học và dễ tiếp th

9. ngocpb68

ngocpb68 Thành viên mới

Em nghĩ cho bé đi trung tâm học, bé có cơ hội giao lưu với thầy cô, bạn bè thì con mới phát huy khả năng của mình hơn, vả lại dạn dĩ, tự tin hơn trong giao tiếp. Các mẹ thử cho con tới trung tâm Dream High ở 16 phố Vĩnh Phúc xem, cháu em cũng đnag học ở đấy, vừa học chuyên đề ngữ pháp, từ vừng vừa học nghe nói nữa. thế thì cân bằng được cả nghe nói và ngữ pháp để thi chuyển cấp.

10. hn-banker

hn-banker Thành viên đạt chuẩn

Mẹ nó thử tìm đưa con đến lớp của cô Hiền - GV Khoa chất lượng cao, DHQG ở Nhân hòa xem. Con mình cũng đang học ở đây, nhưng có lẽ sẽ phải chờ lâu nếu con kiểm tra ko đủ đk đầu vào lớp cô đang dạy

11. Thủy Cleverlearn

Thủy Cleverlearn Anh ngữ Cleverlearn Cầu Giáy

Mình hiểu là chủ top muốn con mình được kèm cặp, chỉ bảo, theo dõi sát sao quá trình học của con, mà chi phí lại ko quá đắt, mình đã từng học ở Cleverlearn và giờ làm ở đây luôn, 100% giáo viên bản ngư, sĩ số lớp chỉ từ 14 -18 bé là tối đa, QUAN TRỌNG LÀ TRUYỀN ĐƯỢC CẢM HỨNG HỌC TIẾNG ANH CHO CON TRƯỚC

12. gameno1

gameno1 Thành viên đạt chuẩn

nên cho các con học giao tiếp trước sau đó học ngữ pháp sau các mẹ à

Lonelyplanet thích bài này.
  13. vanclassic

vanclassic Thành viên mới

14. Jung Hades

Jung Hades Thành viên nổi tiếng

bé nên đi học trung tâm để giao lưu với giáo viên bản ngữ thfi tốt hơn

15. Jung Hades

Jung Hades Thành viên nổi tiếng

Bạn có thể tham khảo bên mình nhé, địa chỉ ở chữ kí

16. xuka0705

xuka0705 Bắt đầu nổi tiếng

Mình thấy ở cầu giấy có trung tâm sunshine dạy cũng đc mn a. Con gái mình học đc 2 tháng ở đấy, con rất thích. Nhưng do gd chuyển nhà về Hà đông nên ko theo đc.

17. Cố-Gắng-Mỗi-Ngày

Cố-Gắng-Mỗi-Ngày MỸ PHẨM MINISIZE CHÂU ÂU

Đang sợ môn này, nếu học đông quá sợ là cháu càng đuối đi. Thuê 1 bạn SV về kèm ít tháng rồi cho bé đi học nhóm cũng đc, khoảng 100k/1h thôi.

18. giraffe_6390

giraffe_6390 Thành viên mới

Các mẹ thử cho con học Apax xem. Apax có 25 cơ sở mà đầu tư cũng ác lắm. Em cho bé nhà em học ở đó, 6 tháng lever cao hẳn , con tự tin hơn. Đợt này đang có khuyến mại 1tr4/ 1 tháng. Trước tận 3Tr lận đó. Em mua liền 1 năm luôn. Các mẹ cần thông tin hay hỏi gì cứ nhắn tin cho em theo số 097.307.7370 này nhé. Em sẽ trả lời giùm

19. giraffe_6390

giraffe_6390 Thành viên mới

Mình đang cho bé học ở Apax nè. 3 tháng mà trình tiếng anh hơn hẳn rồi ý bạn à :) . hôm nào con về cũng líu la líu lô với mẹ bằng tiếng anh thôi

20. gaubongmauxam

gaubongmauxam Thành viên tích cực

nếu con mất gốc nên cho học gia sư trước