tin bạn mất vợ - mất cả nhà rồi các anh chị em ơi

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi nvl116, 9/6/2013.

1. nvl116

nvl116 ***ốc diệt muỗi sinh học

Tình hình là nhà mình, các bạn mình và tất cả những người quen mr Hưng ( bạn thân của mình) đang sốt xình xịch và đang rất căng thẳng, gay cấn.

+ Chuyện là Hưng đi du học Thạc sĩ 1 năm ở pháp, Trước khi đi, Hưng có gửi gắm cô vợ mới cưới cho Biên ( Biên là Bạn thân của Mình, của HƯng - 3 ng bạn thân) đại ý rằng, ở nhà thỉnh thoảng chạy qua chơi với Bố mẹ và vợ tao cho vui.
    + nói thế thôi chứ Vợ Hưng ở một mình 1 căn nhà Giáp bên cạnh nhà Bố Mẹ Chồng, hằng ngày thì ăn chung cơm buổi tối với Bố mẹ chồng bên nhà Ông Bà già - chỉ có ngủ nghỉ bên nhà mình thôi.......

Bụp một phát, được 5 tháng, thấy Hưng thông báo cho mình Bay về nứoc Gấp, tưởng có chuyện gì. Hóa ra, cô vợ ở nhà tằng tịu với Biên, xong còn đem luôn Giấy tờ nhà cửa, sang tên cho Biên .
    ( Cái ngu của Hưng là tin vợ quá, vì yêu nhau 6 năm trời, thấy cô nàng tốt bụngm hiền lành...... nên Khi bố mẹ cho thêm tiền xây nhà bên cạnh, anh chàng giấu bố mẹ, để tên cô vợ tất)....................

- giờ thì mất tất cả rồi, Nhà mất, Vợ mất.............. Ông bố 73 tuổi nhưng bị cao huyết áp thì Quá Sốc nên đang phải cấp cứu ở Bệnh viện......

Các bạn ơi, Mình nên khuyên Hưng thế nào bây giờ. gia đình mình thì ko giàu có gì , tiền bạc cậu ta hơn gia đình mình.... còn tinh thần??? biết phải làm sao

Xem thêm các chủ đề tạo bởi nvl116
    Đang tải...

2. Shop_thanhhuy

Shop_thanhhuy Bắt đầu tích cực

Ðề: tin bạn mất vợ - mất cả nhà rồi các anh chị em ơi

Chuyện này, gặp phải 1 nhà biên kịch hoặc một đạo diễn Hàn Quốc, là có thể có phim truyền hình nhiều tập rồi. :D
    Đùa vậy thôi, trong chuyện này:
    - Về tổn thất tài chính, mình nghĩ, chỉ có thể nhờ luật sư tư vấn.
    - Về tổn thất tinh thần, mình nghĩ, chỉ có thể nhờ vị bác sĩ có tên là thời gian.
    - Điều quan trọng trước mắt, mình nghĩ, cần động viên anh bạn của bạn tập trung lo cho ông cụ.
    - Rất nhiều khả năng, những điều mình nghĩ chưa được thấu đáo.
    - Nhờ các mẹ thông thái tư vấn cho chủ top

yeu-chong-connvl116 thích.
  3. Ngaquynh8181

Ngaquynh8181 Tôm sú xuất khẩu

Tin bạn mất vợ, lửa gần rơm lâu ngày cũng bén. Cái này chắc chỉ giải quyết được trên vấn đề tình cảm là chính

4. babbosmart

babbosmart Đủ quyền lập Họ

Em nghĩ có thể nhờ luật sư lấy lại vì trước tiên vẫn là vợ chồng đăng ký đàng hoàng. Còn chuyện cô ta chuyển nhà cho người khác mình vẫn có cơ hội chứng minh mình góp số tiền để mua nhà nên cô ta không có quyền sang tên khi đó là tài sản vợ chồng chung

nvl116 thích bài này.
  5. HoangThu_08

HoangThu_08 NỒI HẤP ĐA NĂNG 3 TẦNG:ĐỒ SÔI,HẤP GÀ CẢ CON...

Tin bạn mất vợ và rồi ly hôn thế là mất cả tài sản nữa ấy chứ.hix

nvl116 thích bài này.
  6. Nhoccuty

Nhoccuty Thành viên kỳ cựu

mình nghĩ cái mất mát lớn nhất chính là mất lòng tin, mất đi định hướng cuộc sống. mình chỉ biết khuyên bạn chủ top nên nhờ luật sư để giải quyết cả tài sản lẫn hôn nhân gia đình. còn tinh thần thì bây giờ khuyên gì người bạn cũng không thể nào khá lên ngay, bạn cứ luôn bên cạnh để tránh anh ấy có hành động bất cần, thời gian sẽ xóa đi vết thương lòng này.

7. ngocnguyen_cn

ngocnguyen_cn

Cô vợ này quả tình đáng chém.....ui em chả biết an ủi bác thế nào chỉ mong sao bác sớm lấy lại đc tài sản của mình!
    Chứ bi h suy sụp thì cũng ko giải quyết đc gì nên gắng cười để sống tiếp bác nhé

8. shopnhimsoc

shopnhimsoc Chữ tín giá ngàn vàng

chuyện này nghe đã mâu thuẫn rồi, bạn lấy chuyện ở đâu vậy????
    về lý: cái này thì theo mình biết, tất cả tài sản của vợ chồng hình thành sau hôn nhân đều là tài sản chung rồi, kể cả đứng tên ai khi ly hôn đều phải chia đôi, chính vì vậy mà nhiều người không muốn ly hôn mà chấp nhận cảnh sống đọa đầy nhau, vì tài sản mà thôi.
    về tình: cô ấy đã không còn yêu mình thì có nĩu kéo cũng không được, cái giá mà cô ấy trả cho nhân cách của cô ấy quá tầm thường..., thôi cho cô ấy nửa cái nhà rồi đá con phụ nữ lăng loàn đó ra khỏi cửa, sao phải sốc nhỉ^^

9. nvl116

cái nhà đó, trước khi đăng ký kết hôn đã xây xong và " mang tên cô vợ" tương lai rồi.
    Thế mới khổ. bản thân bọn mình cũng nhiều bạn làm luật sư nhưng cũng chưa biét phải xử trí thế nào, vì toàn bạn - bạn - bạn với nhau ngày xưa....???
    + mình đang lên kế hoạch cho 2 đứa kia xuống sông tô lịch một chuyến đây................................. ( ôg Hưng thì cứ bảo - mày đừng làm rối tinh lên.. nên tạm thời tìm xem có ai có ý kiến gì hay hơn ko đã)

10. nvl116

con vợ chó chết ấy - có nên chém chết ko hả các mẹ..................??????????????/////////

11. pvtnb

pvtnb Mẹ Bánh rán

bình tĩnh mẹ nó ơi ,không lại lao vào cảnh tù tội , ko đáng đâu , gieo nhân nào sẽ gặp quả đấy thôi mẹ nó ạ ,

12. gà_mẹ

gà_mẹ Guest

ặc ặc. đọc đoạn đầu mà mình cứ tưởng là bạn copy bài báo nào về. ông hưng giờ chắc là đang điên đầu thật. bạn khuyên a hưng bình tâm lại trước mắt là chăm sóc bố cho tốt rồi nghĩ cách đối phó.

13. hpt0712

hpt0712 Thành viên rất tích cực

chị vợ thế là hok đc rùi, có định lấy chồng mới thì cũng fai giả lại nhà đã chứ, bạc thế nuốt sao trôi

14. Bill yêy

Bill yêy Bắt đầu nổi tiếng

Không phải định mà chị cho xuống sông Tô Lịch luôn đi. Loại bạn đó cũng chả giữ làm gì. Bạn bè thân mà lại giở trò bẩn thỉu. Người ta bảo chơi bạn nhưng không nhìn vợ bạn. Bây giờ mà hai kẻ kia không trả nhà đất thì cứ đưa ra tòa, lên báo. Cho xấu mặt luôn, nó chẳng giữ thể diện cho nó thì mình cũng không việc gì phải giữ cả. Giồ sống phải có luật à truyền thông, cần thì có giang hồ. Loại phụ nữ như thế cứ chém cho bớt ô nhiễm xã hội chị ạ. Em là em cứ khuyên anh chồng như vậy.

15. traicaytuoi

traicaytuoi Thành viên tích cực

Sao hoàn cảnh của bạn này giống 1 bài báo mình đọc đã lâu.

16. putin's mother

putin's mother Bắt đầu nổi tiếng

tức và ghét đôi kia thật..nhưng ko có lửa sao có khói?m ko tin 5 tháng, ở thì ngay cạnh bm chồng, rồi ng thân bạn bè đôi bên đều rõ chuyện ( lấy nhau rồi nó ràng buộc,dính dáng hơn nhiều yêu nhau nhá) ,rồi sự tin tưởng và lí do gì phải để vợ tuơng lai đứng tên nha..có những chuyện m người ngoài ko thể hiểu,tườngtaanj mọi lí cớ đâu mà b hành động hộ anh kia. hơn nữa giờ chuyện đã ra cơ sự thiệtt thòi về phía H,gia đình a,vậy đừng để anh ấy đau đầu thêm nếu phát sinh bất cứ chuyện gì ko hay hơn nữa..cứ đi cùng để tránh anh ấy làm gì dại dột thôi chứ đừng là lú do để a ý h động thế.anh bạn cậu đã khổ nhiều rồi..

17. traicaytuoi

traicaytuoi Thành viên tích cực

shopnhimsoc thích bài này.
  18. Mẹ cò Ti

Mẹ cò Ti Thành viên nổi tiếng

Xin lỗi vì mình thấy chuyện này ko thực lắm. Kể cả phần cho cô vợ đứng tên ngôi nhà. :(

19. thuyha1961

thuyha1961

Khổ cho bạn của bạn, về nhà cửa thì thuê luật sư tư vấn cho

Về tình cảm thì chắc phải chấm dứt để làm lại từ đầu

Bây giờ việc đã rồi, nên tập trung lo cho sức khỏe của cụ ông và sức khỏe của bạn bạn còn quay lại pháp để học tiếp

Đời còn dài, biết mà từ bỏ sớm còn hơn khi đã có baby rồi thì khó khăn hơn

Cái loại vợ và Bnạ như vậy chẳng nên luyến tiếc làm gì

20. yeu-chong-con

yeu-chong-con Thành viên rất tích cực

Mình đồng ý quan điểm với bạn này. Nếu đã như vậy rồi thì có cố níu kéo chỉ thêm dằn vặt nhau chứ chắc cũng chằng còn tình yêu nữa. Chúc bạn của chủ top sớm bình tâm và giải quyết ổn thoả mọi vấn đề.