Tình hình là vợ em vời mẹ em lại không hợp,làm sao đây các chị

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi bo_bong_bung_bu, 28/3/2013.

1. bo_bong_bung_bu

bo_bong_bung_bu Thành viên tập sự

Em đau đầu lắm các chị ạ
    Lấy vợ được gần năm rồi,vợ mang bầu nên tính tình cũng hay cáu
    Tính của mẹ với vợ thì không hợp nhau
    Mẹ thì thích kiểu chân chất
    Vợ em thì gái Hn nên ăn chơi lắm
    Em đang tính đưa mẹ lên đây ở
    Vì có mình mẹ thui thủi ở quê,ông anh thì đi làm ăn xa,vợ cũng đồng ý
    Nhưng mẹ lên được mấy ngày thôi mà làm về thấy vợ cứ thút thít khóc.
    Hỏi chẳng nói,hỏi mẹ thì mẹ bảo đi mà hỏi nó
    Em mệt quá
    Không biết phải làm sao
    Cũng chẳng bênh ai cả.Thương cả hai
    Các chị cho em ý kiến ạ

Xem thêm các chủ đề tạo bởi bo_bong_bung_bu
    Đang tải...

2. bo_bong_bung_bu

Ðề: Tình hình là vợ em vời mẹ em lại không hợp,làm sao đây các chị

mẹ nào có kinh nghiệm cho em ý kiến cái

3. leminhdatfpt

leminhdatfpt Thành viên mới

Chà. Vấn đề nan giải nhưng là muôn thuở rồi nhỉ :)
    Cái này quan trọng là ở cách ứng xử của bạn nhé. Mình là đàn ông, mình là người đứng giữa, đừng thấy thế mà nản mà buông xuôi thì mối quan hệ giữa mẹ chồng - nàng dâu họ còn nghiêm trọng hơn nữa đấy.
    Khéo léo xử sự nhé. Mà mình nghĩ việc khéo léo xử sự bạn tự khắc biết mình phải làm gì phải ko?

4. thuydung6636

thuydung6636 vợ chồng nhà 2 con mèo

tìm ra nguyên nhân trước đã, rồi dù lỗi do ai cũng từ từ nói nhẹ nhàng, kẻo cả hai đều tự ái, nhưng bạn cũng phải kiên quyết trong vai trò người đàn ông để vợ thấy rằng là chồng không thiên vị nhưng phải biết cư xử và để mẹ thông cảm cho con dâu bầu bí trái tính trái nết mà không phật lòng

5. mãothìn

mãothìn Bắt đầu tích cực

sao ma chuyen cua em giong chi the, chi ve nha chong la co bau luon, cung nhu vo em song ko thoai mai, luc nao cung uc che, khoc mai ca dem ko ngu duoc. Con me chong chi cung rat tot nhung can ban loi song khac nhau nen ban dau ko the hop luon duoc. Ba ngoai nha chi thi de dai, song theo kieu que mua, chi ko duoc day ki cang ve nep an nep o. nguoc lai, bo chong chi lam giam doc 1 cty xay dung nay ve huu roi, me chong chi thi rat dam dang kheo leo, ngan nap gon gang tu nhung cai be ti. vd tat ca dao trong nha khi xep phai cung chieu vi 2 con dao nguoc chieu la diem ko hay, kieng ky. roi thi gap quan ao pai the nay, the kia. den khi ngoi an ma hoi Cai ji day? cug ko duoc ma pai hoi la Mon gi day? v v v Oi thoi la nhuc dau, chi bi me chong chui cho te tua, den noi chi ko tai nao ngu duoc, cu nghe tieng buoc chan cua ba la so, la tinh. chi von ko duoc day nhung cai do tu be, hoi dau chi co gang lam, rat co gang, gon gang ngan nap hon han chi truoc kia, roi chi cung hoc nau an theo dung kieu nha chong. nhug ac cam tu dau cua me chong doi voi chi rat kho thay doi. May sao chi sinh duoc 2 be 1 gai 1 trai, ba noi thi yeu qui bon tre vo cung. nen chi cu nhin ba yeu cac chau het minh vi cac chau ma chi chiu am uc 1 chut cung ko sao. gio thi moi chuyen cung do hon truoc roi, ca nha vui ve.

co cau chuyen ngu ngon chi ke cho vo em nhe: 1 nang dau rat ghet me chong tim den 1 ong thay thuoc de mua thuoc doc ve giet me chong. ong thay thuoc cho co ta 1 loai tra va dan la tra nay cho me chong co uong 1 nam se chet ma ko de lai dau vet gi. voi dieu kien la pai lam me chong ko bao gio cau gat. Nang dau ve nha lam theo, moi sang deu cho me chong uong 1 ly tra va co gang ko bao gio de ba cau kinh vi bat ky li do gi. Sau gan 1 nam co gai den khoc voi thay thuoc rang Chau da qua yeu thuong me chong roi, lam sao de ba ko chet? thay thuoc noi do la tra tot cho suc khoe, me co se ko chet dau.

Do, nguoi gia can nhat su vui ve. Nhieu thu bat dong va tham chi bo me sai nhung minh la con, minh con tre minh thay doi de hon cac cu. Hon nua, cha di dau ma thiet khi minh thay doi cac cu se hieu va cang yeu qui hon, ko yeu minh thi yeu con cua minh. Chuc gd em som vui ve hoa thuan.

Me_KuTit thích bài này.
  6. mãothìn

mãothìn Bắt đầu tích cực

nho lai ngay truoc ma hai hung, chi hoc hanh dang hoang tu te the ma chi vi hoi vung ve ma con bi ba noi chui vao mat la May ko du tu cach day con gai may. Eo oi gio van khiep

nen chi rat hy vong em som giai quyet dung de moi chuyen qua di nhu nha chi, sau nay kho han gan

7. mãothìn

mãothìn Bắt đầu tích cực

Nhung cung chinh vi the ma chi da hoc rat nhieu, nghien cuu sach nuoi day con cho tot, roi nha cua bep nuc nua. Tinh ra chi co kien thuc su pham tre em ko thua 1 sinh vien su pham dau, du chi lam nghe Xay dung. Gio thay cac chau ngoan, to ra thong minh ba noi vui lam, du trong qua trinh 2 nam chi day no, ba noi cung ko dong tinh quan diem dau, cu bao tre ko nen day hoc som qua. gio thay be 2 tuoi nha chi co the ke chuyen doc tho du chua di hoc mau giao nen ba cug tu hao

8. Me_KuTit

Me_KuTit

Mẹ nó mở topic kể lại quá trình phấn đấu của Mẹ nó cho mọi người học hỏi đi :D

9. Nhược Ninh

Nhược Ninh

Lúc mới đầu thì kiểu gì cũng chưa hiểu nhau. Anh hãy noí chuyện rõ với cả hai bên thì sẽ dễ tìm ra hướng giải quyết hơn đó ạ

10. mãothìn

mãothìn Bắt đầu tích cực

chi duoc cai loi the la hoi do cty cung nhan nen danh nhieu thoi gian de hoc tap. Ra Dinh Le tim mua sach Day con thong minh som, pp Montersori, va cac Do choi ren tri tue cho con nhu Xep hinh chang han, roi du lop hoc Ky luat ko nuoc mat cua chi Tran Ai Lien (xem tren Youtube). Ngoi tren mang thi tim cac cong thuc nau an, nha chi kho tinh nen cai ji cung tu lam tu tuong ot, kim chi, sua chua.... nen pai hoc tat ca. Roi doc ve qua trinh nuoi day con thong minh cua me Tomtedvic share rat nhiet tinh tren webtretho y. Con chi thi gioi van tho thoi con Toan chi day nhieu nhung be chua nho, con con chi Huong me 3anh co anh Ted y gioi than dong luon, doc ma phuc sat dat

11. luoncogang

luoncogang Bắt đầu nổi tiếng

Hình như đàn ông có khoản này là khổ nhứt từ từ tìm hiểu a a

12. nana196

nana196

chắc đàn ông ai cũng khổ cái này thì phải, e chưa lập gia đình nhưng từ trước cũng thấy nhiều người nói về vấn đề mẹ chồng nàng dâu lắm, cố màk iềm chế cho gia đình hòa thuận thôi ( đấy là lý thuyết thui ạ )

13. bo_bong_bung_bu

Đã nói chuyện rõ
    Nguyên nhân là vợ em nghén,ko nấu được cơm vì cử ngửi mùi cơm sôi,thức ăn nấu là ghê
    Mẹ thì mới lên,lại vô tư nhờ mẹ
    Chuyện cỏn con,mẹ em cũng nấu nhưng bảo với em là nó "làm trò" vì lười. lại đi nói với bà hàng xóm
    vợ em nghe được
    thế là......
    Ôi trời
    Mệt,chuyện bé tí.....
    Tham khảo ô anh bảo mẹ cậu đang làm khó vợ cậu,chứ nghén cơm sôi là chuyện bt mà,có nhiều ng bị sợ mùi thức ăn,thậm chí k nấu được,chả ăn được(cái này đúng ạ)
    Em cũng đi giải thích với mẹ em là ko phải vợ cố tình,bà lại đùng đùng đòi về quê.
    Vợ thì em cho ra nhà bạn gái chơi để cho thư thái rồi.Mấy cô bạn ngồi tâm sự với nhau cho dễ......

14. Bill yêy

Bill yêy Bắt đầu nổi tiếng

Vợ chồng trẻ bao giờ cũng mất thời gian để phù hợp nếp ăn ở của nhau. Mẹ bạn và vợ bạn họ cũng cần như vậy. Chẳng ai ở với người khác mà hiểu ngay hay học theo ngay được. Phải có thời gian thích ứng nữa chứ. Bạn là người đứng giữa càng phải khéo léo giữa vợ và mẹ. Chẳng bênh ai mà cũng không làm ai buồn. Tốt nhất là trung hòa giữa hai người. Mẹ nghĩ con trai yêu mình nhất thôi thì vì con trai sẽ nhẹ nhàng với con dâu. Vợ thì anh có mỗi mình mẹ, vì anh mình cố gắng chiều theo mẹ. Hiiiiiiiiii Nói vậy thôi chứ kể mà chồng mình cũng được như thế thì nhà mình chuyện mc nàng dâu cũng không căng thẳng như giờ. Cùng cố gắng vậy.

15. family@

family@ Thành viên kỳ cựu

Chị ơi mở 1 topic chia sẻ kn nuôi dạy con của chị và ứng xử với gia đinh đi ạ cho bọn em học hỏi.
    P/s: chị viết có dấu đi cho dễ đọc...

16. MẹBảoBình

MẹBảoBình 0913900828

Hi mẹ và vợ thì có bao h hợp nhau đâu, hiếm lắm. 2 độ tuổi khác nhau, hoàn cảnh sống khác nhau, vả lại bg mới gặp nhau, ở cùng nhau, hợp sao cho đc, phải có thời gian, đôi bên cùng thiện chí, thì mới gọi là ở cùng nhau đc, còn hợp là khó lắm nhé, vc còn cãi nhau tóe lả ra ý.

Nói chung mình thấy xa nhau cho tình cảm :D

17. giabao2007

giabao2007 Bắt đầu tích cực

Em ơi! mc - nd có bao giờ hợp nhau đâu hả em.rất hiếm trường hợp con dâu coi mẹ chồng như mẹ đẻ và mẹ chồng coi con dâu như con gái em à! Bên tìng bên hiếu cung khó ,em phải khéo léo khuyên vợ và cũng phải khéo giải thích cho mẹ em hiểu.vợ đang trong giai đoan mang bầu có thể tính nết thay đôi một tí còn mẹ thì ở quê mới lên chưa phù hợp với cuộc sống ở phố lắm nên em phải lựa lúc mà khuyên vợ,chị cũng làm dâu 7 năm rồi cũng trải qua không ít cay đắng của công cuộc làm dâu nên chị cũng hiểu và thông cảm với trường hợp của em ,chúc em hạnh phúc

18. bo_bong_bung_bu

sao tôi lại khổ thế nhở,thế có mẹ nào có kinh nghiệm ko
    Vợ em thì tốt tính,như mà phổi bò lắm,thẳng thắn chứ k khéo đâu ạ
    Chắc chả bao h biết lên đây hỏi mấy cái này
    Haizz

19. Tuthoi

Tuthoi

Hihi, lựa lời thôi, lúc nào thấy mẹ b vui vẻ thì góp ý. Chuyện mc-nd thì còn nhiều vấn đề lắm

20. nhatlua

nhatlua Thành viên rất tích cực

hic, thế này thì còn khúc mắc dài dài .