Kinh nghiệm: Tôi Đã Thành Công Trong Kinh Doanh Nhờ Sự Kiên Trì

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm kinh doanh' bởi Theface, 23/10/2018.

1. Theface

Theface Thành viên tập sự

Mình là thành viên mới và muốn chia sẻ với các mẹ câu chuyện về công việc của chính bản thân mình để bạn nào muốn kinh doanh có động lực hơn nhé!
    Khi mình chọn cv này là lúc mình rất nghèo và con còn rất nhỏ, phương tiện đi lại của mình là xe buýt, khởi đầu cho việc kinh doanh là mình làm tư vấn cho một công ty mỹ phẩm( ko có lương cứng và chỉ được hưởng % trên sản phẩm) trong khi da mình rất xấu mà lại chưa hiểu biết gì về mỹ phẩm cả, kinh nghiệm kd cũng ko có nên 3 tháng đầu mình gần như không có lương, khách hàng đầu tiên của mình chính là cô bạn thân từ ngày còn nhỏ sau đó là một số rất ít người quen( vì sản phẩm đắt ko phải ai cũng có điều kiện mua). Thời gian này mình khó khăn lắm và mình chỉ có cách duy nhất là cố gắng để vượt qua chính cái rào cản của bản thân, sau 18 tháng mình cũng tạm ổn cho cv này và mình chuyển công ty khác và là một trưởng nhóm bán hàng, ở công ty này mình làm rất tốt vị trí này trong 3 năm và kiếm đc một khoản tiền kha khá, hic còn mua được một mảnh đất nữa, lúc đang làm tốt như vậy thì mình lại chuyển công khác với vị trí cao hơn là quản lý vùng với mục đích học hỏi thêm, sau 3 năm thì mình lên vị trí Giam đốc chi nhánh và 3 năm sau mình đã rút về và mở một công ty riêng cho mình. Hôm nay nhìn lại hành trình 11 năm qua với mình quả là một gian nan với mình các mẹ ạ, mình không thể chi tiết hết trong bài viết này nhưng trong thành công của mình có mồ hôi và nước mắt đan cùng niềm vui. 11 năm qua mình đã phải vừa học hỏi vừa vừa làm việc vừa làm tròn trách nhiệm của một người mẹ nữa. Và các mẹ muốn kinh doanh đừng bao giờ xem thường bản thân mình nhé chỉ cần mình cố gắng và quyết tâm thôi là mình có thể đưa mình trở thành người xuất sắc.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Theface
    Đang tải...