Thông tin: Tôi Không Biết Cài Đặt Máy In Hóa Đơn Và In Hóa Đơn?

Thảo luận trong 'Học tập' bởi PoPoChaCha Lê Nguyễn Hải, 6/2/2017.

1. PoPoChaCha Lê Nguyễn Hải

PoPoChaCha Lê Nguyễn Hải Thành viên mới

Máy in hóa đơn nhiệt prp085 là thiết bị in phổ biến trên thị trường hiện nay, với giá thành tốt và tốc độ in nhanh nên được rất nhiều chủ cửa hàng lựa chọn. Việc cài đặt và sử dụng máy in không khó các bạn có thể tự làm một cách đơn giản. Sau đây là các bước cài đặt:

- Bước 1: Mở lắp máy in ra và cho giấy in hóa đơn vào trong máy in hóa đơn bán hàng. Nút mở lắp thường là nút to nhất.
    - Bước 2: Kết nối máy in hóa đơn bán hàng và máy tính thông qua cổng USB. Mỗi một máy in có một dây kết nối USB hoặc kết nối mạng Lan. Tuy nhiên đa phần đều sử dụng kết nối USB. (một đầu cắm vào máy tính, một đầu cắm máy in). Tiếp theo cắm dây nguồn cho máy in hóa đơn bán hàng
    - Bước 3: Bước tiếp theo bật máy tính và máy in lên. Bật máy in bằng công tắc phía sau máy. (-) là bật và (o) là tắt
    - Bước 4:
    +/ Lấy đĩa đi kèm theo máy in prp 085 ra và cho vào ổ CD của máy tính. Và copy tất cả dữ liệu ra ổ D và ổ E phòng khi cần dùng đến mà không cần phải lấy từ ổ đĩa ra.
    +/ Hoặc bạn có thể download tại link sau: http://www.mediafire.com/file/fbcfj3k0c51o61a/PRP-085SetupENG.rar
    Sau khi giải nén sẽ có hình như dưới:

- Bước 5: Các bạn chạy file cuối cùng PRP-085SetupENG.exe sẽ hiện ra màn hình sau

Tiến hành bấm nút Next theo chỉ dẫn và cho đến khi hiện thông báo:

Bấm Ok là hoàn thành quá trình cài đặt driver máy in, sau đó chúng ta tiến hành set cổng cho máy in bằng cách vào control panel/Devices and Printers

Chuột phải vào biểu tượng máy in Prp085 chọn Printer properties nó hiện ra bảng sau

Bạn chọn Tab Ports và chọn cổng là USB sau đó nhấn Apply

Quay trở lại Tab General rồi nhấn Print Test Page nếu máy in ra giấy có mực là đã hoàn thành quá trình cài đặt và có thể sử dụng máy in bình thường

Trên đây là một vài hướng dẫn đơn giản giúp bạn có thể tự mình cài đặt máy in và sử dụng nhanh chóng, nếu có thắc mắc hoặc cần tư vấn hay trao đổi thì cmt ngay tại post hoặc inbox mình nhé :)

Xem thêm các chủ đề tạo bởi PoPoChaCha Lê Nguyễn Hải
    Đang tải...

2. Mẹ Bé Bi 1007

Mẹ Bé Bi 1007 Thành viên mới

Mình có cửa hàng thời trang. cửa hàng cũng k lớn lắm. nhưng đơn khá nhiều. TB là 50 đơn/ ngày. Thì nên dùng loại máy nào?

3. thuylinh1009

thuylinh1009 Thành viên tập sự

Dùng máy in hóa đơn thì dùng loại này là ổn định nhất rồi. cơ mà giá hơi cao

4. PoPoChaCha Lê Nguyễn Hải

50 đơn/ ngày thì máy in hóa đơn của bạn cũng hoạt động kha khá rồi. Tùy tần suất in theo giờ nữa mà bạn chọn máy thôi. Máy prp 085 tuy hơi đắt 1 chút nhưng sử dụng rất ổn định bạn nhé. Ngoài ra còn có ATP 58T, APOS 220...

5. Mẹ Bé Bi 1007

Mẹ Bé Bi 1007 Thành viên mới

có video hướng dẫn cài đặt thì sẽ dễ hiểu và biết cách làm hơn nhỉ

6. thuylinh1009

thuylinh1009 Thành viên tập sự

Mẹ nó cứ tìm video Cách cài máy in hóa đơn cho phần mềm quản lý bán hàng thì ra nhiều video hướng dẫn lắm. Mẹ nó xem cái nào cũng được vì cách cài các máy nó như nhau thôi, không khác nhiều đâu nha.

7. PoPoChaCha Lê Nguyễn Hải

cách cài máy in hóa đơn nào cũng tương tự như nhau mẹ nó à. cũng lắp đặt xong chạy file để cài đặt drive cho máy in, ấn next theo chỉ dẫn (chỗ này mẹ nó lưu ý bước chọn mã máy in, chọn đúng tên máy in); Tiếp theo là set up cổng cho máy in, đoạn này cũng lưu ý chọn đúng cổng usb kết nối máy tính với máy in là được.

8. _DuDu_

_DuDu_ Thành viên tích cực

Em có tìm thấy video hướng dẫn cài đặt máy APOS 220 nè, hướng dẫn cũng dễ hiểu, thấy bảo là các dòng máy in khác cũng cài đặt tương tự. Các mẹ cứ tham khảo thử xem ạ :D

PoPoChaCha Lê Nguyễn Hải thích bài này.
  9. TubepThien

TubepThien Ký gửi - Mua bán BĐS - 0936.064.702

Em tưởng mua máy thì sẽ có hướng dẫn cụ thể hết rồi chứ nhỉ. =]]

10. PoPoChaCha Lê Nguyễn Hải

Với các trường hợp máy tính của bạn bị hỏng, đổi máy tính khác thì mình vẫn phải cài đặt lại bạn nhé.

11. mavach70

mavach70 netsys việt nam

Ai gặp lỗi máy in hóa đơn, máy in mã vạch thì gọi mình nhé. Mình sử lý cho nhé. Mình làm nghề đã mấy năm rồi

12. phamtienlinh

phamtienlinh Thành viên mới

Máy Apsos bên mình mua cài in mà không được không biết bạn hỗ trợ được không

13. hdtc

hdtc VPS MMO

bác chủ thớt post thêm cách căn chỉnh cỡ giấy nữa nhiều lúc cài đc mà ko biết chỉnh cỡ giấy in ra cứ bị lệch chả biết xử lý như nào bác nào biết post hướng dẫn cho mọi người biết đi ạ thank

14. mavach70

mavach70 netsys việt nam

Mẹ nào mắc vụ này cứ alo mình, mình sử lý cho nhé.