Trẻ Con Thế Nào Là Nhát?

Thảo luận trong 'Các vấn đề chăm sóc khác' bởi gà vịt 27-7, 24/2/2020.

1. gà vịt 27-7

gà vịt 27-7 Thành viên đạt chuẩn

Mong các mẹ thông thái giúp mình vấn đề này;

Mình có 1 bé gái, 1 tháng nữa là gần 3 tuổi. So với các bạn cùng lứa tuổi mình thấy tư duy và ngôn ngữ của bé rất tốt. Bé nói sõi, nói nhiều, nói được các từ khó và dùng đúng bối cảnh, thời điểm (Có thể may mắn được di truyền từ ông nội là một nhà giáo dạy văn rất giỏi và gốc gác phong thái người Hà Nội xưa)
    Tuy nhiên, mình không hiểu có phải bé nhát quá hay không? Vợ chồng mình rất hay cho bé đi công viên, nhà hàng, đến những nơi ấy mình thấy bé cũng rất thỏa mái tự tin. Duy chỉ có vấn đề bé không biết tranh giành đồ chơi với các bạn, món đồ có thể bé rất thích nhưng có bạn đến giành là bé bỏ luôn, cũng không phản kháng gì lại, thích lắm thì quay ra nhờ bố mẹ hay ông bà là bạn lấy của con hay chuyện bé không ưa thích các trò vận động, cầu trượt (có thể do sợ)
    Mình lo lắng, liệu bé nhà mình như thế có nhát quá không, sau này không biết đòi hỏi bảo vệ quyền lợi của mình?
    Bé như thế là tốt hay xấu, mong các mẹ nhiều kinh nghiệm chia sẻ;

Xem thêm các chủ đề tạo bởi gà vịt 27-7
    Đang tải...

2. mật ong thiên nhiên số 1

mật ong thiên nhiên số 1 Mật ong thiên nhiên nguyên chất 100%

Mình nghĩ chưa hẳn là nhát đâu. Bé không giành đồ chơi với bạn do bé lành thôi. Còn việc biết bảo vệ quyền lợi của mình thì mẹ nên dạy them một cách tích cực cho bé và càng lớn, bé sẽ càng có nhận thức hơn và có những cách bảo vệ riêng của mình

3. Ngọc Ngà 118

Ngọc Ngà 118 Thành viên mới

Cho con hạn chế sử dụng đồ công nghệ như điện thoại, máy tính là một cách rất hay mà các tỷ phú đều áp dụng với con mình. Thế nhưng nếu như cha mẹ quá bận rộn hoặc con đến tuổi phải học hành qua Internet thì làm sao để kiểm soát con mình ạ?
    Ví dụ như nhiều nhà sẽ cấm con dùng, hoặc cho con dùng giới hạn thời gian hoặc thậm chí ngồi canh conn dử dụng máy tính, nhưng thật chẳng ăn thua và cũng không hay lắm, vì thế nên mới cần đến PHẦN MỀM DIỆT WEB ĐEN VAPU cho trẻ: chặn tự động các trang web chơi điện tử, web đen, web phản động,...Đồng thời cho phép bố mẹ kiểm soát giờ đưa máy cho con để chặn...

Attached Files:

Kích thước file:
      44.4 KB
      Lượt xem:
      58