Kinh nghiệm: Trị Sẹo Lõm Do Bị Trái Rạ

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi zorpa1004, 21/4/2016.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. zorpa1004

zorpa1004 Thành viên đạt chuẩn

Em bị nổi trái rạ đầy người, sốt hâm hấp mấy hôm nay mệt lắm luôn í ::):)(Giờ mấy mụt nước bắt đầu vỡ ra làm em lo ngay ngáy bị sẹo nếu không trị đúng cách. Bà chị em dùng nghệ tươi chấm trực tiếp vào mụt nước mà vẫn bị dính sẹo lõm, mà cơ địa của 2 chị em giống nhau nên giờ em hoang mang quá không biết phải làm sao, mong mọi người mách nước!:sweating::sweating::sweating:

Xem thêm các chủ đề tạo bởi zorpa1004
    Đang tải...

2. KhanhNhung_88

KhanhNhung_88 Thành viên đạt chuẩn

Khi đang còn nc thì bôi sao có kết quả, mẹ nó cứ dùng xanh xi len bôi vào vết rạ rồi khi khô nc bôi nghê tươi vào, cứ ngày 2 lần , ngày trc e cũng bị làm thế mà trộm vía ko bị sẹo.

3. vaniu

vaniu Thành viên chính thức

Lúc da liền sẹo, bạn đắp mặt nạ với tinh bột nghệ với mật ong hoặc sữa tươi thử xem. Ngày xưa mình cũng cơ địa mụn - nhất là thời kỳ mang thai không uống được nghệ nên đắp mặt nạ với tinh bột nghệ. May mà đỡ. Bạn thử đi.

4. anhxin1000

anhxin1000 Shop mẹ kún

Bị trái rạ thì mẹ nó kiêng ra gió, nước lạnh và thức ăn tanh, uống thêm thuốc tăng cường hệ miễn dịch, uống đơn thuốc đông y: ké đầu ngựa, kim ngân hoa, liên kiều để các nốt trái rạ bung ra hết, trong tgian này bôi xanhmetilen sau khi không nổi nốt thì dùng 3 vị thuốc trên nấu nước tắm để bay nhanh và ko có biến chứng, cơ địa sẹo lõm thì tham khảo thuốc nhà mình. Chúc bạn sức khỏe mau khỏi bệnh!

5. skhptienphat168

skhptienphat168 Thành viên tập sự

Bây giờ có nhiều loại thuốc trị sẹo khá hiệu quả bạn có thể ra nhà thuốc tìm mấy dòng của hàn quốc cũng khá tốt

6. newlife2811

newlife2811 Thành viên đạt chuẩn

Cách đây ko lâu nhỏ em mình cũng bị mụn ì xèo, do thời tiết mấy nay nóng quá nè. Mà nhỏ em thì có cái tật ngứa tay, hễ cứ mụn là nó nặn ko cần biết không gian, thời gian, rút cục bị sẹo lung tung, mếu máo. Mình có thử nói nó dùng nghệ tươi và nước cốt chanh thấy cũng khả quan lắm đó.

7. thunguyen2205

thunguyen2205 Thành viên đạt chuẩn

Trị như cách của bạn này cũng được, nhưng cũng còn tùy cơ địa và vết sẹo của mỗi người nữa. Không phải ai cũng sử dụng phù hợp đâu. Chưa nói chữa sẹo bằng những phương pháp tự nhiên thì cần tính kiên nhẫn lắm đó nha, không dành cho các bạn bận bịu và lười đâu :D hehe

8. hieukttc1003

hieukttc1003 Thành viên mới

Sẹo lõm là sao mọi người? Mình là boy nên ba cái vụ mụn này thì hơi bị khờ, Ai biết giải thích cho mình với nha, ah mà vậy sẹo vết mổ bị lồi ra, ko lẽ gọi là sẹo lồi hả các bạn?

9. newlife2811

Uhm, bạn nói đúng. Mình có chỉ cách sử dụng cho vài người, người thì thành công, người thì chẳng cải thiện gì hết, nhưng đây là cách thiên nhiên mà, đâu sợ hại gì đâu, lại rẻ nữa, tội gì ko thử, hehe. khi thấy ko hợp thì đổi cách khác nữa nè. :p

10. Tamphuong85

Tamphuong85 Thành viên đạt chuẩn

Sử dụng nghệ tươi với chanh như thế nào vậy bạn? Chia sẻ cho mình với. Mặt mình sử dụng đủ loại thuốc và sản phẩm trị sẹo luôn rồi mà ko thấy thay đổi gì cả. Nhìn sẹo thâm thấy sợ luôn, gặp ai cũng ngại. :(

11. ngocanh0708

ngocanh0708 Thành viên đạt chuẩn

Bạn từng sử dụng qua sản phẩm Scarz chưa? Nếu chưa thì bạn thử ra các tiệm thuốc tây tìm mua và dùng thử. Vì bản thân mình và em trai đã sử dụng qua, cải thiện khá rõ rệt đó. Nhưng nói chung còn tùy cơ địa và cách sử dụng của bạn nữa. Nhưng tội gì mà ko thử :D

12. thunguyen2205

Đây, gửi bạn cái hình này cho dễ hình dung nha :)

13. hoang976

hoang976 Thành viên sắp chính thức

Sẹo này trị được là tốt rồi

14. maria.lan

maria.lan Thành viên đạt chuẩn

Trong quá trình bị bệnh thủy đậu, nếu mà không chữa trị kịp thời, vệ sinh da sai cách, gãi ngứa, khiến vết thương ăn sâu, lở loét và nhiễm trùng thứ phát, khi lành đi sẽ để lại sẹo lõm, sẹo rỗ đó nha bạn ơi. Bạn cũng đừng dùng lung tung các cách trị sẹo dân gian nha, vì mấy cái này hên xui lắm đó.

15. thunguyen2205

Hì, thì mình cũng góp ý thôi ah. Nhiều người vì ko rõ cách sử dụng và trường hợp khi nào sử dụng các phương pháp trị sẹo nhân gian nên đôi khi bù ko đc mất. Bản thân mình là 1 minh chứng nè. Nhắc tới lại thêm hãi hùng. :sweating:

16. newlife2811

Cách trị sẹo lõm trên mặt bằng nghệ tươi như vậy nè:
    - Đầu tiên là cứ nghiền nát 1 miếng nghệ nhỏ (bạn cứ nhắm số lượng mụn mà bạn cần thoa á)
    - Chắt lấy nước cốt rồi lấy bông gòn thoa đều lên vùng da bị sẹo.
    - Để yên trong khoảng 20p rồi rửa sạch da mặt bằng nước lạnh.
    - Cố gắng làm thế này 3 lần/tuần thì sau một thời gian là vết sẹo mờ dần đi thấy rõ ah.

17. Tamphuong85

Chưa bạn ơi, sản phẩm Scarz này thế nào bạn? Xài ổn ko? Chuyên trị sẹo mụn trên mặt luôn hả bạn?

18. hieukttc1003

hieukttc1003 Thành viên mới

Vậy mình có vết sẹo do mổ thoát vị bẹn cách đây 7-8 năm, có cách nào xóa nó ko bạn? Bạn nào có cách thì share với mình với. Mình cám ơn trước. :)

19. Tamphuong85

Đúng rồi, bạn này nói chính xác luôn, mình có 1 chị đồng nghiệp rụt rè lắm, nhiều khi nhìn chị rất tội nghiệp. Số là trước đây chị bị bệnh trái rạ, nhưng do thời gian đó thiếu hiểu biết, đã vậy còn làm lụng tay chân, tiếp xúc môi trường không đc sạch sẽ, nên còn bị nhiễm trùng mấy vết thương do trái rạ gây ra, rồi để lại sẹo đến bây giờ. :(

20. newlife2811

Bạn bị sao mà hãi hùng ghê vậy? Nói chung bây giờ thì ko thiếu cách để điều trị các vết sẹo, quan trọng là phải tìm hiểu và thử nghiệm cho cẩn thận, chứ đừng xài lung tung, nhất là xài kết hợp lung tung các phương pháp trị sẹo là điều tối kỵ nhất luôn, dễ "dính chưởng" lắm luôn.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.