Khác: tụ dịch màng nuôi

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi hoaithuongsphn, 5/10/2015.

1. hoaithuongsphn

hoaithuongsphn CHUYÊN VẬN CHUYỂN HÀNG HÓA BẰNG ĐƯỜNG SẮT

các mẹ ơi e có e bé đc 7w4d ngày, nay e thấy bị ra chất nhầy màu nau e đi khám thì siêu âm thấy tụ dịch màng nuôi, cv của e là phải đi dạy học cách nhà 19km giờ các mẹ bảo e phải làm thế nào đây ạ? cómej nào như e k giúp e với e cảm thấy lo lắng lắm

Xem thêm các chủ đề tạo bởi hoaithuongsphn
    Đang tải...

2. Nangthu9999

Nangthu9999

Như thế là mẹ nó có dấu hiệu động thai rồi, mẹ nó phải uống thuốc và nghỉ ngơi tuyệt đối nhé, trước mình cũng bị như bạn ở tuần 8t6 ngày nghỉ ngơi theo lời dặn của bác sỹ thế rồi mọi chuyện cũng tốt đẹp, chúc mẹ nó vui vẻ mẹ tròn con vuông nhé

3. akimi

akimi Thành viên tích cực

Chào bạn, bị này là dấu hiệu của động thai, bạn nên được nghỉ ngơi tuyệt đối, việc đi làm 19km rất bất lợi, bạn xin phép nghỉ khoảng 1 tuần nhé! Ngoài ra bạn có thể dùng củ gai, giúp chữa tụ dịch rất tốt nhé, nếu nhẹ thì trung bình dùng 1 tuần là ok

4. hoaithuongsphn

hoaithuongsphn CHUYÊN VẬN CHUYỂN HÀNG HÓA BẰNG ĐƯỜNG SẮT

CẢm ơn các mẹ rất nhiều ạ:) em sẽ chú ý, hôm qua em đi khám lại bacs sĩ sản, bsi có nói trường hợp của em là thuwongf gặp ở 20 - 80% cảu các mẹ bầu, bsi bảo không phảo lo lắng quá, nên em cũng yên tâm hơn ạ, mới có em bé lần đầu nên e hơi sợ. Cảm ơn các mẹ dã chia sẻ ạ :)

5. huyenhnit

huyenhnit Vé máy bay nội địa và quốc tế

Hjc, mấy tháng đầu mn phải chú ý ạ, đi làm xa thế thì xã đèo đi cho yên tâm ạ

6. Trang Ly 1409

Trang Ly 1409 Thành viên tích cực

bạn nên gnhir ngơi , như mình ngày trước cũng 7w bs cho thuốc uống , hạn chế đi lại nhiều , uống thuốc 1tuaanf thôi , sau lại ổn mà

7. Ngathuy84

Ngathuy84 Bắt đầu tích cực

Lúc 6 tuần 3 ngày mình đi siêu âm cũng bị tụ dịch màng nuôi. Bác sĩ siêu âm bắt xuống đăng ký khám thai và kê cho 1 đống thuốc uống và đặt bảo mua, nghỉ ngơi tại nhà. Là con đầu mình cũng lo lắng nhiều nhưng mình nghĩ con còn bé tí thế mà uống 1 đống thuốc thế thì k biết có hại gì không? Mình siêu âm lại ở chỗ anh bác sĩ chồng bạn mình anh ý bảo k cần uống thuốc, kiêng đừng quan hệ vợ chồng. Hỏi đứa bạn làm bác sĩ khoa nhi nó bảo thai nhỏ nhiều trường hợp bị thế.
    Mình không uống thuốc cũng vẫn đi làm bình thường. Nhưng sau mình mua củ gai về sắc nước uống, mình nghĩ bài thuốc dân gian mà là cây củ nên k có hại gì.
    Sau đó đi khám lại chỗ tụ máu đã tan. Nếu bạn không bị đau bụng và ra máu thì không phải lo nhé.
    Ah! nói về công dụng củ gai chị bạn mình thai 20 tuần bị động ra máu nhiều lên phụ sản HN nằm tiêm, uống thuốc k đỡ. Được 1 bà lên trông con cháu mách cho uống củ gai mà chị ý uống cầm máu luôn nhé. Thế mới biết nhiều bài thuốc dân gian các cụ truyền lại hiệu nghiệm lắm.

8. akimi

akimi Thành viên tích cực

Mình xin trích cmt của bạn làm review trên topic mình nhé, để các mẹ tham khảo thêm nha! Thanks!

9. Huongdeejsc

Huongdeejsc Thành viên đạt chuẩn

Củ gai có thể nướng lên ăn hoặc sắt ra uống sẽ hiệu quả nhiều...

10. anhthang772

anhthang772 Thành viên chính thức

thương mẹ và bé ah

11. tit248

tit248 Bắt đầu nổi tiếng

mn thử uống nước củ gai và đi lại chú ý nhẹ nhàng hơn xem. nước củ gai ăn thai rất tố đấy mn

12. Nhimcao

Nhimcao Bắt đầu nổi tiếng

đừng lo lắng quá mn nhé, mình cũng bị tụ dịch lúc 11w, lúc đấy bác sỹ kê thuốc nội tiết liều cao hơn cho mình dùng và khuyên là đi lại nhẹ nhàng hơn. (việc dùng thuốc bạn nên qua phụ sản HN để siêu âm lại và lấy thuốc cho đúng liều lượng nhé).

Sau khi khám xong thì mình có xin nghỉ ở nhà 2 ngày, rồi sau đó thì vẫn đi làm bt`, mình làm ở Nội Bài nên hàng ngày mình đi xe máy (khoảng 4km ra chỗ để xe ) rồi đi xe ô tô cơ quan lên Nội Bài (hơn 20km nữa). Cơ bản là cố gắng đi chậm, đi nhẹ là được nhé.

Đi làm về thì mình chỉ nằm nghỉ ngơi thôi, ko làm gì cả.

Đến tuần 13 thì tụ dịch của mình tan rồi và tv là sau đấy ko bị lại. (bây giờ mình đang ở tuần 26), nói chung việc mang bầu của mình lần này cũng vất vả lắm nhưng cứ cố gắng lạc quan để qua từng giai đoạn nhé.

akimi thích bài này.
  13. BI_NUMBER_ONE

BI_NUMBER_ONE Thành viên rất tích cực

hom nay mình đi khám thai 32 tuần, cũng có gặp 1 bạn thai được 9-10 tuần gì đó, BS bảo bị tụ dịch màng nuôi và kê thuốc cho bạn ý và yêu cầu bạn ấy phải nghỉ ngơi tuyệt đối ko đc đi lại, các thuốc chủ yếu là vitamin và 1 loại thuốc đặc trí giúp thai gắn dính thôi, thấy BS nói là tụ dịch màng nuôi tùy từng mức độ mà có cách xử lý khác nhau, có bạn hnay tớ gặp thì BS nói tụ dịch nhiều, và bánh nhau xung quang đang bị bong ra rất nhiều rồi

14. lamchathatthich

lamchathatthich Thành viên chính thức

đúng là thương mẹ bé quá ạ

15. XuanNguyen1982

XuanNguyen1982 Thành viên tập sự

Mẹ Nhimcao giống mình, tuần 16 rồi còn bị, tưởng sau 3 tháng không bị dọa sảy thai nữa, nhưng bữa đó đi vệ sinh thấy dịch nâu nhẹ lúc lấy giấy vs lau, trước đó mấy hôm hơi âm ỉ cứ nghĩ bị lạnh bụng, tức tốc bảo xã đưa đi khám, mà cũng lo. bác sĩ bảo bị tụ dịch dầy. mình sinh đứa thứ 2, đứa đâu có sao đâu.

Mua thuốc kê theo bác sĩ uống 3 ngày lại đi khám lại nhưng không giảm mấy, bs bảo nhập viện nằm điều trị, nghĩ cũng sợ và ngại, lên mạng đọc loạn cả lên thấy bảo uống củ gai tươi tốt,

mình gọi điện cho 1 chị được nhiều bạn đã dùng chia sẻ, xem tư vấn dùng ra sao, xã mình gàn không mua, nhưng nghĩ nằm viện sợ, nên mình liều dùng và khỏi sau mấy ngày uống. giờ mình 18 tuần rồi, thấy ổn.

Kinh nghiệm dùng củ gai tươi cũng ổn, có điều ban đầu hơi khó uống tẹo.
    bạn bị có thể gọi chị ấy tư vấn chữa bằng củ gai tươi 0983.3210.82

HuongdeejscXekavscamap thích.
  16. Huongdeejsc

Huongdeejsc Thành viên đạt chuẩn

Nước củ gai sẽ hơi khó uống, nhưng hiệu quả rất tốt.