Tự Động Định Dạng Tiêu Đề Trong File Media Của Wordpress

Thảo luận trong 'Học tập' bởi nuongitq, 25/12/2015.

1. nuongitq

nuongitq Thành viên đạt chuẩn

Cách worpdress xử lý tiêu đề media

WordPress tự động sử dụng tên tập tin như tiêu đề cho tất cả các tập tin media mà bạn tải lên bằng cách sử dụng các phương tiện truyền thông tải lên. WordPress để trống trường alt để bạn điền vào. Chưa kể rằng tiêu đề file media trong WordPress chỉ được sử dụng trong nội bộ, và nó không được sử dụng như là các tham số tiêu đề trong thẻ hình ảnh. Xem hướng dẫn cho người mới của chúng tôi về text alt hình ảnh và tiêu đề hình ảnh trong WordPress.[​IMG]

Tự động định dạng tiêu đề trong file media của wordpress
    First thing you need to do is install and activate the plugin. Upon activation simply go to Settings » Format Media Titles page to configure the plugin. Điều đầu tiên bạn cần làm là cài đặt và kích hoạt plugin Format Media Titles. Sau khi kích hoạt đơn giản hãy vào Settings » Format Media Titles để cấu hình các plugin khi lập trình php

>>Xem thêm: Khóa học lập trình android tại hà nội !

Các plugin cho phép bạn loại bỏ các dấu gạch ngang và dấu gạch dưới từ tên tập tin file media. Ví dụ, nếu tên tập tin file media của bạn là fruit-basket.jpeg, sau đó nó sẽ trở thành fruit basket trong trường tiêu đề hình ảnh của bạn. Theo mặc định, plugin sẽ loại bỏ dấu gạch ngang và dấu gạch dưới, nhưng bạn cũng có thể sử dụng nó để loại bỏ khoảng thời gian, thủy triều, và các ký tự cộng từ tên tập tin. Format Media Titles cũng có thể tận dụng từ trong trường tiêu đề. Có rất nhiều tùy chọn có sẵn. Bạn có thể tận dụng tất cả các từ hay chỉ từ đầu tiên. Bạn cũng có thể sử dụng chữ thường hoặc chữ in hoa cho tất cả các từ. Theo Misc. Options, bạn có thể thêm tiêu đề file media được định dạng của bạn để các lĩnh vực trường, mô tả, và chú thích khác. Chúng tôi sẽ đề nghị bạn kiểm tra các trường văn bản thay thế, cách này ngay cả khi bạn quên thêm một văn bản vào alt cho hình ảnh của bạn, plugin này sẽ tự động sử dụng các tiêu đề được định dạng của file media như trường alt. Bây giờ, ngay khi bạn tải lên một ảnh mới, Formatted Media Titles sẽ tự động định dạng tên file được in tiêu đề đến có thể đọc và thân thiện SEO.

Lưu ý rằng các plugin sẽ vẫn không sử dụng tiêu đề của bạn như là tham số tiêu đề trong thẻ img. Do đó bạn cần phải làm theo các hướng dẫn trong hướng dẫn của chúng tôi về cách để dễ dàng thêm thuộc tính tiêu đề đến hình ảnh trong WordPress. Chúng tôi hy vọng bài viết này giúp bạn tự động thêm tiêu đề media trong WordPress.
    Trung tâm Vietpro chuyên đào tạo hoc photoshop co ban

Xem thêm các chủ đề tạo bởi nuongitq
    Đang tải...