Tủi thân........................

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi tò tí te, 4/7/2014.

1. tò tí te

tò tí te Guest

Em và anh yêu nhau đến nay đã hơn 5 năm rồi. nhưng chưa cưới. nhưng có vấn đề này em thấy buồn quá các chị ạ. có khi nào do em ích kỉ quá k.
    2 đứa em yêu nhau 2 bên gia đình đều biết. việc đối nhân xử thế với nhà bạn trai em em luôn làm rất tốt. nhà bạn trai em sống không tình cảm cho lắm. bố mẹ rất ít quan tâm tới con cái. dường như mọi thứ em đều cùng anh lo toan. khó khăn vui buồn cũng chỉ có 2 đứa với nhau. nhiều lúc em cảm giác như anh ấy mồ côi ấy. vậy nhưng bạn trai em thì lại luôn đối xử với những người xung quanh hơn cả em. lúc nào người nhà anh ấy là nhất dù đối xử với anh ấy chả ra sao. thứ 2 là những người xung quanh còn em thì lúc nào cũng xếp cuối cùng. việc em nhờ có thể gạt sang 1 bên nhưng với người khác lại rất nhiệt tình. thực sự em thấy buồn lắm.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi tò tí te
    Đang tải...

2. vợ còi

vợ còi Guest

Ðề: Tủi thân........................

hay là 2 bạn yêu nhau lâu quá - hơn 5 năm cơ mà
    có lẽ nào tình cảm phai nhạt đi ko
    bạn thử tìm cách hâm nóng tình yêu của hai bạn xem nào
    có khi anh ấy lại quan tâm bạn hơn, vi dụ nên tạo điểm nhấn đặc biệt một chút ;)
    ví dụ như bị ốm xem anh ấy thế nào, có lo lắng cho bạn hơn không...

Wingman thích bài này.
  3. HoangThu_08

HoangThu_08 NỒI HẤP ĐA NĂNG 3 TẦNG:ĐỒ SÔI,HẤP GÀ CẢ CON...

Ck tớ cũng vậy, sống kiểu nào thì ta chiều kiểu đấy bạn ạ. Tính nết khó thay đổi mà, nhưng sau này có con thì con vẫn là nhất đấy.

4. oanhoanh4558

oanhoanh4558 Thành viên kỳ cựu

Điều bạn buồn đầu tiên là nhà anh ấy không tình cảm- nhưng anh ấy đã thay đổi cách sống của gia đình là ng sống có trách nhiệm với gia đình và ng thân rồi đấy- đó sẽ là một ng chồng tốt.
    Còn gia đình anh ấy chưa quan tâm đến e vì có thể họ thấy e chưa thuộc về gia đình họ- e đã đối nhân xử thế rất tốt thì trc tiên e cũng là người con gái biết sống, còn e thấy bạn trai mình vẫn xếp e sau mọi ng đó cũng do e nhạy cảm và đang mong chờ một sự quan tâm đặc biệt hơn thôi! - nếu một ng đàn ông mà luôn chỉ thể hiện cho e và mọi người thấy: nhất vợ nhì trời thì khi là vc em sẽ thấy họ luôn núp dưới váy vợ đấy e ah- ng chồng lý tưởng là ng đàn ông nhân hậu , có yêu thương mọi ng thì họ mới yêu thương vợ con.... Xin chia sẻ với bạn và hãy làm sao đc chồng nể và tôn trọng- đó là sức hấp dẫn cực kỳ của người vợ trong tương lai!

5. tò tí te

tò tí te Guest

Em đang hướng tới chủ nghĩa độc thân đây bác. cứ cảm giác lấy chồng sẽ khổ.

Last edited by a moderator: 5/7/2014
  6. tò tí te

tò tí te Guest

em cảm ơn chị đã chia sẻ. thực sự có nhiều chuyện em cảm thấy anh ấy vô tâm cực kỳ ấy. chả biết chia sẻ công việc nhà, tính lại gia trưởng nữa. kiểu như anh đang đào tạo em thành 1 người vợ 1 dạ 2 vâng, răm rắp làm theo như 1 cỗ máy. k được phép chia sẻ, góp ý kiến ý cò gì cả. vậy nên em đang tính hướng tới chủ nghĩa độc thân cho đỡ mệt người.

7. oanhoanh4558

oanhoanh4558 Thành viên kỳ cựu

Ng VN hay có tính bắt nhầm còn hơn bỏ sót- sợ rằng ko cho vào khuôn khổ vợ sẽ đè đầu cưỡi cổ( nhưng thực tế cũng nhiều ng như thế!)
    Em hãy nói chuyện tình cảm về con ng e cho anh ấy, e cảm thấy muốn ntn, đó là sự chân thành để anh ấy hiểu e và đối tốt với em hơn

8. Wingman

Wingman Thành viên tích cực

Hôn nhân và tình yêu là một cuộc chơi mà nhân vật chính là hai người. Trong cuộc chơi này thằng nào yêu nhiều hơn thì thằng đó thua cuộc.
    Người yêu bác gia trưởng đến mấy mà bác khuất phục được anh ta, khiến anh ta yêu bác nhiều hơn thì tính gia trưởng đó chẳng có cơ hội mà thể hiện ra được đâu ạ.

9. tò tí te

tò tí te Guest

em cũng đã nói chuyện rất nhiều lần. anh ấy cứ ừ xong để đấy. đâu lại hoàn đấy. chán lắm cơ.
    em nói 2 đứa cần nhìn nhân về những khuyết điểm rồi sửa đổi dần dần. giờ yêu nhau thì đơn giản là vậy nhưng sau này cuộc sống hôn nhân có nhiều thứ phức tạp. nếu k ngồi bàn bạc nói chuyện được với nhau thì k thể cùng nhau giải quyết được vấn đề gì cả.
    hôn nhân sẽ k thể hạnh phúc nếu 1 bên cứ ra lệnh còn bên kia thì răm rắm như 1 cỗ máy.

10. lehoan3008

lehoan3008 Thành viên kỳ cựu

nhà em cũng thế, cơ mà gió xoay chiều nào ta xoay chiều đó thôi! hì, giang sơn dễ đổi bản tính khó dời mà!

11. asatsuyu1987

asatsuyu1987 ASA

giờ yêu nhau mà như thế sau này lấy nhau sợ ko coi m ra gì ý toàn tự quyết định thui

12. tò tí te

tò tí te Guest

em cũng sợ thế lắm. nên suy nghĩ nhiều.