Tuyệt vọng mong các mẹ giúp đỡ

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi Để Gió cuốn đi, 1/5/2014.

Em chào các mẹ ,giờ này em chẳng nghĩ được gì nữa viết tâm sự lên đây mong các mẹ cho em 1 lời khuyên
    cách đây hơn nửa năm em gặp và yêu người yêu em ,anh ấy là 1 người tốt chăm chỉ đôi lúc hơi khó tính nhưng thực ra những điều đó là tốt cho mình .và rồi mọi chuyện bắt đầu từ 2 tháng nay
    anh ấy tự dưng bỏ nhà ra đi tắt máy không liên lạc với ai cả hơn 1 tuần sau thì về gặp em ,em hỏi lí do thì bảo chán nản với công việc mệt mỏi ,muốn nghỉ ngơi 1 thời gian ,quả thực là em không biết không hay 1 điều gì ,và rồi anh ấy vẫn không về mà lại ở nhà nghỉ nói là muốn nghỉ ngơi và gọi điện về cho gia đình rồi ,em chỉ nhớ rằng câu anh ấy nói "khi anh về em giữ ví giữ tiền cho anh không là em mất anh đấy chờ khi nào anh về nhà thì đưa lại cho anh " được 1 ngày anh lấy lại cuối cùng sau bao lời khuyên cũng chịu về nhà nhưng cũng chưa đi làm .1 hôm xuống nhà em em phát hiẹn ra sự thật cay đắng anh sử dụng ma túy cách đấy hơn 2 năm đã bỏ được rồi vậy mà thời gian mệt mỏi vừa rồi đã khiến anh ấy tìm lại nó ,em khóc em thực sự rất sốc tất cả những biểu hiện ,những thói quen anh ấy thay đổi thời gian qua mà em không nhận ra em cũng không biết nhiều về thứ chất độc đấy .anh ấy hứa 2 ngày ngày sau sẽ đi làm sẽ từ bỏ hết nó+ thuốc lá .nhưng rồi đi làm 1 tuần em thấy những thói quen biểu hiện xấu kia lại lặp lại .hôm qua em nói chuyện anh ấy không bỏ được và muốn chia tay và chắc chắn cũng không muốn em nói điều đó cho ai biết đặc biệt là gia đình,em đồng ý với điều đó nhưng quả thực em không làm được ,em không biết có nên nói cho người nhà anh ấy biết để cùng giúp đỡ đưa anh ấy trở về với con người trước kia vì nếu 1 mình thì không thể làm được mà chỉ có lún sâu và chìm đắm trong nó thôi........................................................các mẹ giúp em với có nên nói ra không không nói để lâu sẽ thành bệnh nan y mất

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Để Gió cuốn đi
    Đang tải...

1. hoamau88

hoamau88 Thành viên mới

Ðề: Tuyệt vọng mong các mẹ giúp đỡ

chia sẻ với bạn. hãy khuyên anh ấy bỏ đi. lúc này là lúc bạn cần bên anh ý nhiều hơn bao giờ hết. hãy cùng anh ý và động viên anh ý. ko được thì lúc đó mới nên cần sự giúp đõ từ phía gia đình và người thân.
    cuộc sống đôi khi không giống như mơ nên học cach chấp nhận

2. Tuổi Mèo

Tuổi Mèo Thành viên rất tích cực

muốn bỏ ma túy không hề dễ 1 chút nào, nhất là tái nghiện.
    Phải có sự kiểm soát, sự tác động của cả gia đình thì mới có thể giúp người yêu bạn được

3. Ðề: Tuyệt vọng mong các mẹ giúp đỡ

mình đã khuyên rất nhiều rồi nhưng thời gian mình ở cạnh không nhiều không thể lúc nào cũng bên cạnh được mình nghĩ chỉ có gia đình mới có thể bên cạnh và kiểm soát được thôi còn nói tự bản thân anh ấy từ bỏ mình nghĩ sẽ rất khó

4. Ðề: Tuyệt vọng mong các mẹ giúp đỡ

Còn nếu để lâu sẽ sống phụ thuộc vào nó và thành bệnh nan y mất bản chất không phải người xấu nhưng không phải chỉ cần động lực và những lời khuyên là có thể thay đổi được no cũng là 1 căn bệnh cần sự quan tâm động viên từ gia đình .mình khồn biết có nên nói với gia đình anh ấy không vì nếu anh biết được sẽ thế nào anh ấy vẫn cố giấu và nói dối mình nhiều quá rồi

5. Tuổi Mèo

Tuổi Mèo Thành viên rất tích cực

nghĩ đến thế này rồi còn băn khoăn gì nữa? Hay bạn muốn người yêu bạn nghiện nặng thêm? Bạn có dám xích người yêu vào góc phòng như xích 1 con chó, hằng ngày nhìn người yêu quằn quại vì bị cơn nghiện nó vật ko? Chỉ có bố mẹ mới làm được điều đó bạn à. Đừng chần chừ nữa

6. Mẹ.bimbim

Mẹ.bimbim Zalo/Viber:0046765672828(Sữa Semper)

Vậy thì bạn nên nói với gd bạn trai rồi cùng mọi ng giúp bạn trai của bạn bỏ đc món kiaaaaa
    Bạn nhất định phải giúp bạn trai từ bỏ đc nó thì 2 bạn mới hp đc.K thì sau này sẽ sảy ra nh chuyện,b càng mệt mỏi thêm thôi

7. Ðề: Tuyệt vọng mong các mẹ giúp đỡ

không phải mình chần chừ mà mình không biết nên nc với gia đình anh ấy như thế nào vì bây giờ anh ấy còn công việc nhưng chắc chắn là nếu 1 mình thì không bao giờ bỏ được

8. Hdieu08.vn

Hdieu08.vn 091 585 39 59

Sẽ không bao giờ bỏ được đấy là 1 điều chắc chắn. Em còn trẻ sẽ còn nhiều con đường cho em lựa chọn. Em tế nhị từ từ rời xa không thì cuộc sống của em sẽ rất tủi nhục và vất vả về sau này. Mối quan hệ hiện tại của em là ngõ cụt rồi.

9. Ai thế nhỉ

Ai thế nhỉ Thành viên chính thức

Chính xác đấy,chưa cưới là may rồi,bỏ thôi nếu k muốn chìm xuồng với nhau,đã nghiện rồi thì k bao giờ cai dứt điểm được.

10. Paidu

Paidu Bà già cốm

tớ nghĩ ko cai nghiện đc thì ko lấy nhau đc đâu. mẹ nó nên nói riêng với bố hoặc mẹ anh ý - một ng tâm lý hơn ý.
    rồi tìm đến bác sĩ cai nghiện và bsi điều trị tâm lý nữa trước khi đưa anh ý đi cai nghiện.

11. hientrinhmt

hientrinhmt Mẹ cu Bi - 0978 693 808

cai nghiện thì ko khó nhưng tái nghiện lại mới dễ. anh nhà bác mình cũng bị nghiện và cứ mỗi lần buồn về cuộc sống lại lao đầu vào nó, cai rồi lại nghiện như cơm bữa. Cái quan trọng là môi trường và lí trí của người định cai. Bạn hãy động viên anh ấy và nói cho gia đình biết, đưa anh ấy đi ở ẩn trên chùa cải tạo, tâm tĩnh và vững chắc mới là nền tảng để cai được. Còn trường hợp mình đã gặp và biết rõ là anh em nhà e rẻ mình có anh nghiện ma túy rất lâu, nhưng cuối cùng thì sao.... anh ấy cai được, có vợ con xinh xắn, kháu khỉnh và rất chịu khó làm ăn, cắt đứt với bạn bè xấu, và nay anh ấy có 1 gia đình hạnh phúc ai cũng ko thể nào ngờ được 1 con người nghiện triền miên như anh ấy cuối cùng đã làm được điều kì diệu đó.

12. ducnguyen274

ducnguyen274 ♫_♥ [T]he true life ♥_♫

bác mình có làm ở trại cai nghiện. cái này ko thể bỏ đc đâu bạn àh. trừ khi đi 1 nơi rất xa ko ai biết đến mình, và ko bán ma túy. còn lại thì dù có bỏ đc rồi nhưng sau cũng lại dính vào thôi. bạn nên xác định tâm lý dần thôi :(