Ức chế! chán nản đôi điều muốn tâm sự cùng các mẹ! Nhờ các mẹ cho ý kiến ạ!

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi vanf4f, 28/11/2013.

1. vanf4f

vanf4f Bắt đầu tích cực

Chào các mẹ,em tham gia diễn đàn cũng được một thời gian rồi nhưng ít khi lập topic để kể chuyện riêng như này lắm! nhưng dạo này chán nản và bế tắc quá nên em đăng đàn vừa là chi sẻ vừa là nói ra những suy nghĩ trong lòng mà không thể nói được cho đỡ chán!
    Chuyện của em là như này ạ: E sinh năm 86 hiện đã có gia đình và hai bé gái! em lấy chồng em là con út trong 1 gia đình ba anh em trai,chồng em là út ( ngày xưa khi chưa có người yêu em tự bảo với lòng mình không lấy nhà đông anh em vì em thấy phức tạp lắm) cuối cùng k biết duyên phận thế nào em lại lấy chồng em! thôi em vào câu chuyện chính! cách đây 5 năm hồi em mới về làm dâu trước khi đi lấy chồng em cũng để được 1 khoản tiên riêng cộng với ông bà ngoại em cho là 100 tr! và em có cô bạn thân làm bên ngân hàng MB nó có chỉ tiêu cho những người trong ngân hàng vay với lãi suất rât thấp nó đứng ra vay và đưa cho vợ chồng em để lấy vốn làm gì thì làm( tiền này mỗi năm tính ra trả lãi 1 lần và vào cuối nam khoảng hơn 10 tr thôi ạ) chồng em lấy về 1 thời gian để kinh doanh trong vòng 1 năm nhưng k ăn thua ! ông anh chồng thứ 2 nhà em biết vậy nên mượn vay( 100 tr của vợ chồng em và của bạn em đó la 200 tr)!truóc khi muon em cũng đã nói với anh ý là giờ anh cần tiền lo cv thì bọn em giúp( thạm chí anh ý con bao thế này cho anh ý mượn anh ý trả vói lãi suất ngân hàng bọn em bảo không anh cần thì bọn em cho mượn và lúc nào bọn em cần tiền để lo cv thì cứ báo anh ý truoc 1 thang là OK) vì anh ý cung la ngưoi an hoc dang hoang va co 1 cv tương đoi trong nha nước!Nhung nay 5 nam roi ! den nam nay vo chồng em cần tiền để lo chi tiêu trong cuộc sông va cung lo cung việc nua! các mẹ thấy đây em 2 con ,2 vo chong lai deu dang hoc tai chuc(chong em lam nha nuoc) em thi ra tet that nghiep roi !ma dieu quan trong nua la cái khoản 100 tr cua bạn em cung den lúc phai gửi lại nó! vậy mà giờ em nói hỏi anh ý! ông anh chồng e lại thốt ra 1 câu : giờ anh kẹt quá anh cũng không biết phải thế nào( chờ bán đất mà đât đấy của bố chồng em cho ma nó chỉ có giá trị trên giấy tờ viết tay không làm được sổ đỏ) thì đến bao giờ moi ban duoc ạ!Giờ em chẳng biết lam gì chẳng biết noi với ai vì em ngu em phải chịu thôi! k biết giải thế nào nữa! bát đâu tu thang 9 em đi ship hàng để kiếm thêm thu nhập mà ra tết chõ em cung đóng của chác phải mất nửa năm !em chán quá các mẹ ạ!Trong khi ông anh chồng thứ hai nhà em vẫn vô tư !E không biết phải làm gì???????????????????????????????????????????????

Xem thêm các chủ đề tạo bởi vanf4f
    Đang tải...

2. dindin

dindin Thành viên tích cực

Ðề: Ức chế! chán nản đôi điều muốn tâm sự cùng các mẹ! Nhờ các mẹ cho ý kiến ạ!

Tớ đoán cái này bạn nói với Chồng bạn giải quyết cho êm thấm, tiền nong dù là anh em cũng không được lằng nhằng. Nếu Chồng bạn mà không giải quyết được nữa thì chỉ còn cách duy nhất là HỌP GIA ĐÌNH cả nhà chồng. Chứ giờ tự dưng bạn gánh nợ Ngân hàng ah, mà không trả được Ngân hàng siết nợ đến tận nhà đó, không phải chuyện chơi. Cố lên!

3. hiendo79

hiendo79 0979033110 & 0943439646

Cứ dính đến chuyện tiền nong là đâu đầu lắm dù là anh chị em ruột trong nhà.

4. Heo Lười

Heo Lười Guest

Chắc tại bạn đòi k triệt để, cứ nể nang nên ông anh chồng mới kiểu đấy. K thì cũng đã vay chỗ khác để trả cho bạn rồi. Hix.

5. Small_Elephant

Small_Elephant Bắt đầu nổi tiếng

Em đồng ý với mẹ này, nên rất cần rất cần những ông anh bà chị sòng phẳng :(

6. vanf4f

vanf4f Bắt đầu tích cực

các mẹ ơi tớ chưa kể là nhà chồng tớ cả 3 anh em và 3 chị em dâu đều sống chung mỗi ngưoi 1 tầng cả ong ba nua! chong minh lanh lắm và cũng sông tinh cam! anhy cung kho sử mỗi lần nói den chuyen nay la chong minh lại bảo anh thoi bây giờ thôi chứ biết làm sao! còn mình thì đúng như bạn nói chưa quyết liệt và triệt để vi minh muốn ông anh chồng cho mình 1 cai thoi gian cụ thể ! còn chuyện này nữa ông anh chồng mình còn đang thế chấp cái sổ đỏ nhà chúng minh đang ở để vay 800 tr mà giờ tháng nào ngân hàng cũng gủi giấy báo nợ vè!( bố mẹ chồng mình thì cũng chỉ có mỗi hy vọng vào việc bán đất thôi) nhưng đất đấy là đất giay to viet tay thi minh cung chang biêt đên bao gio moi ban đuoc! các mẹ thây mình co nên noi chuỵen truc tiep voi ong anh chong để dục ông ý không! vì mình mới nhăn tin có 1 lan trinh bay vơi ong y! va ong y bao ong y cung dang ket va se gia sóm nhất có thể!( mình chỉ ức chế cái là trong khi mình tích kiệm từng đồng một để lo cho cuộc sống ) kể cả việc đi ship hàng kiếm thêm tranh thủ ngoài giờ HC thì ông vẫn chi tiêu rất là hoang (ông y vua cuoi vo đâu nam đợt truoc lay nhay xong chong minh bao đi nha trang minh cu bao ton kem lam thoi si sapa cung duoc de danh tien) ong y no den dit roi ma van di du lịch hoanh trang va mua sam khung khiep luon !thế nên minh mói bị úc chế! giả dụ như chưa có một khoản để chả mình hết thì có thể trả dần vì mình giờ thực sụ cần tiền để lo nhiều việc

7. Me DIỆP ANH

Me DIỆP ANH

thôi thì vc mn cứ nc với vc hắn trước ,còn sau đó ko đc thì phải họp gd thôi.thật sự dính đến chuyện tiền thì vay dễ,trả khó.đối vs người ko ngay thẳng thì có tiền nó cũng ko chịu trả.

8. shop_mevabe

shop_mevabe Thành viên tích cực

Bạn đừng có đòi, bảo chồng bạn đồi ý, phải đòi triệt để vào, b đừng đòi k lại mất lòng gd anh chồng cókhi mất lòng cả bố mẹ chồng ý, hix cứ động đến tiền là đâu đầu

9. Lantrailt

Lantrailt Chụp và tặng ảnh trẻ em vùng cao

Nếu mẹ nó là người đứng tên và trực tiếp cho anh chồng vay thì bạn gặp nói chuyện riêng. Cũng như y.c có thời gian trả vì số tiền đó bạn đang cần cũng như bạn của bạn cần (là phải trả ngay), không tính phần lãi suất
    Nếu chồng bạn đứng tên cho anh vay thì nói chuyện với ông chồng để ông ấy nói với anh
    Nhưng 2 anh em nhiều khi khó xử, cả nể với nhau. Chuyện tiền nong phải rõ ràng mẹ nó ạ. Cái gì cho thì cho mà của người khác vay phải trả.
    Bạn chẳng có lý do gì phải gánh chịu cái số tiền ấy trong khi ngta rủng rỉnh

10. mjuyeu

mjuyeu Hội mèo 87

tiền.....tiền......lại tiền, nhiều gd tan nát vì a e vay mượn đó. Thôi thì đã chót dại , bjo chỉ còn cách nhẹ nhàng nhờ chồng giải quyết thôi. E cũng gặp vấn đề này nên e biết là để ô ý trả dc 100tr thì cũng phải đợi mùa quýt. K có chẳng nhẽ ăn thịt ô. huuuuuuuuuuuuuu

11. mekid2010

mekid2010 Thành viên kỳ cựu

Mình cho cô em dâu bên chồng vay có 500k lúc mới về làm dâu, cho đến giờ con mình sắp đi học rồi mà ko thèm nói gì, mình cũng ko thèm 500k đó nhưng từ đấy cạch mặt không bao giờ cho vay nữa.

12. metomcat

metomcat đồ sơ sinh giá rẻ

chuyện tiền nong và là người nhà thì đau đầu lắm, tốt nhất cứ nói ko từ đầu cho dễ

13. xuất khẩu lao động 01

xuất khẩu lao động 01 Thành viên chính thức

Chán nhỉ mẹ nó nhỉ đúng là nhiều lúc bắc thang lên hỏi ông giời..................

14. vanf4f

vanf4f Bắt đầu tích cực

cảm ơn các mẹ ! thật sự mình cũng nói với chồng rồi! dạo này vợ chồng mình chỉ vì chuyện đấy mà hay khục khoặc với nhau ! mình cũng chán giá như mình có 1 công việc ổn định thi cũng chẳng nói làm gì! đằng này mình làm tư nhân cv bấp bêng lương có 3 tr5 1 tháng bằng cấp thì có mỗi có cái bằng trung cấp và tại chức chẳng làm được gì! cái mình sợ ở đây là ông ý không cho mình một thòi gian cụ thể vì mình cũng đà nhắn tin bảo ông ý rồi! chứ mình cũng xác định là chắc không ngay luôn được ! không biết mình có nên gây áp lực thêm bằng cách thỉnh thoảng lại nhắn tin bảo ông ý không? vì nói chuyện ở nhà mình cũng đi suot ong y thi ve muon! con chờ chông minh noi thi minh nghi la anh em nói ông chồng minh cung chi noi ma thôi !mình chẳng muốn than thân nhưng chán quá !