Cần giúp: Uống Cao Chè Vằng Lợi Sữa Nhưng Có Giảm Cân Không Hả Các Mẹ Ơi?

Thảo luận trong 'Các vấn đề sau sinh' bởi mecuathoc, 31/3/2016.

1. maithienphuc

maithienphuc Thành viên chính thức

ah, hàng ngày mn massage ngực nhé, để kích thích sữa non. chịu khó massage là sẽ có sữa đó, không quan trọng ngực bé hay to đâu. Nhiều mẹ sinh xong vòng 1 đẹp hơn thời con gái í.:D

Đang tải...

2. hanhan86

hanhan86 Bắt đầu tích cực

mình cũng đang đặt dép ngồi hóng :):):)

mecuathoc thích bài này.
  3. maithienphuc

ah các mẹ sinh xong uống nước lá đinh lăng thay nước lọc nhé, vừa lợi sữa lại vừa tốt cho bà mẹ đấy.

4. mecuathoc

mecuathoc Thành viên tập sự

hihi. Cứ động viên em. Trước toàn bị ck bảo: Em chung tình, trước sau như một :( Thôi thì hi vọng nhiệm mầu sẽ xảy ra. Để em tham khảo cách massage (khoản này trước thấy bà chị dâu sinh xong cũng được mẹ chị ấy massage (nhồi) kinh khủng lắm :D

5. mecuathoc

mecuathoc Thành viên tập sự

Đinh lăng cũng tốt, lá này cũng lợi sữa. Nhưng mà kết hợp kiểu vừa giảm cân thì ngon hơn chị nhè. Em 30 tuần thôi mà tăng 18kg rùi. Gặp ai cũng bảo k nhận ra huhu. Dáng em mà k lo giảm thì dễ mẹ sề lắm. Em đang xây dựng cho mình lộ trình làm đẹp sau sinh để sau 3 tháng cữ mọi người cứ gọi là ... chẹp chẹp hi hi

6. maithienphuc

nếu mà muốn giảm vòng eo thì đầu tư 1 gói massage của mấy chỗ chuyên chăm sóc bà mẹ sau sinh ấy mn ah, mình biết muộn quá nên k đăng ký được, h đi làm rồi chẳng có thời gian mà dùng dịch vụ đó nữa. Thấy nhiều mẹ khen lắm, cũng tốt cho mẹ vì sinh xong massage có liệu trình thì vừa tốt cho dạ con, k bị sổ bụng và lưu thông huyết. Chứ mình cũng xây dựng lộ trình đây, cũng rượu nghệ hạ thổ nhưng k ăn thua vì sinh xong con ngoan thì k sao, chứ nó quấy thì khỏi làm gì luôn hi chic

7. daibaoan01

daibaoan01 Bắt đầu nổi tiếng

Nói sợ mn thất vọng nhưng mà mình nghĩ do cơ địa từng ng mà nó hiệu quả hay ko.mình uống chè vằng thay nước 5th nay rồi đây từ lúc sinh xong hì hụi rửa đung uống nhưng mà đến giờ cân chả giảm,sữa thì bt chỉ thấy ko bị nnóngtrong thôi nên mình vẫn kiên trì uống tại cơ địa mình hay bị nhiệt nóng mà.

8. Hương Thái

Hương Thái Thành viên tập sự

Công nhận là uống chè vằng giải nhiệt tốt thật. Em bị nóng trong, cứ mà đợt nào ăn mì tôm, rồi bánh chưng bán rán về tết, thảm họa hơn là mùa hè là cứ nhiệt miệng, nổi ngứa. Mùa hè thì cứ nổi rôm nổi sẩy. Lần nào chịu khó uống ké của bố mẹ chỉ cần 2 ngày thôi là hết luôn. Công nhận thanh nhiệt, giải độc tốt.
    Còn cao thì trước thấy bố mẹ hay tự đun nhưng dạo này ông bà chuyên sang cao bột, thấy ghi là "Cao chè vằng công nghệ cao". Thấy ông bà bẩu uống cái đấy oke chất lượng. Mn thử tìm hỉu thế nào

9. mamamom

mamamom Thành viên rất tích cực

Các chị ơi thế người bị huyết áp thấp là k được uống chè vằng ạ?

10. Phạm Bill

Phạm Bill Thành viên sắp chính thức

chắc hợp với từng mẹ hay sao ý mình uống chẳng thấy j . mình ăn cơm gạo lứt và uống trà gạo lứt rang thì thấy nhiều sữa hơn

11. Mẹ Cún Boo

Mẹ Cún Boo Thành viên đạt chuẩn

Em uống trà Leros cũng ra nhiều sữa lắm các mẹ ạ

12. trà lợi sữa Leros

trà lợi sữa Leros Trà lợi sữa Leros

13. mexuxuhlh

mexuxuhlh Thành viên tập sự

Công nhận uống chè vằng sữa ra nhiều thật. Em bị tắc sữa, đặt mua cao bột chè vằng công nghệ cao í, trộm vía uống có 3 ngày thôi mà ra rất nhiều, đến nỗi tức hế cả ngực. Em ăn uống vẫn rất bình thường. Còn khoản giảm cân thì phải từ từ em kiểm chứng trước cho. Mới uống có 2 tuần mà

14. Hương Thái

Hương Thái Thành viên tập sự

Đúng ròi em. Huyết áp thấp k nên uống chè vằng, chè vằng chỉ dùng cho những người huyết áp bình thường và cao thôi. Nói chung lại là k riêng gì chè vằng, tất cả những loài thảo dược mang tính mát có vị đắng chát đều hạ huyết áp như (lá sen, giảo cổ lam, chè vằng....), còn những thảo dược mang tính nóng như gừng... thì tăng huyết áp. Kĩ năng này phải biết để bảo vệ sức khỏe cho mình và người thân nhé. Chứ cứ thấy người ta bảo uống cái này tốt, cái kia hay mà không hiểu tình trạng sức khỏe của mình là gay to đó. Tất cả đều phải hợp với cơ địa và thể trạng của từng người.

nhd2312mamamom thích.
  15. mamamom

mamamom Thành viên rất tích cực

cảm ơn chị

16. Mẹ Đức Tùng

Mẹ Đức Tùng Thành viên tập sự

em thì uống chè vằng không hợp, sữa không nhiều mà ngại nhất là khoản rửa xong đun nước uống

17. huongthai.dlna

huongthai.dlna Bắt đầu tích cực

Mấy mẹ này buồn cười thật đấy. Toàn chiêu trò đi quảng cáo trà lợi sữa rồi chê bai này nọ. Sáng giờ sang các trang đều thấy bà này rêu rao "trà lợi sữa" tốt.... rồi uống cái này không có được, cái kia không nên. Chung quy lại chỉ mỗi sản phẩm của bà là NÊN.
    Mình thì ở Nghệ An, trước đây có bán chè vằng nhưng 2 năm nay không có buôn bán gì nữa nên mình k có quảng cáo mà chỉ chia sẻ cho các mẹ. Có thể một số mẹ uống chè vằng k hợp vì do cơ địa của từng người (Tất cả các lại thuốc... đều phải hợp cơ địa, nên là tại sao cùng 1 bệnh mà có người uống thuốc này khỏi, người kia cũng không).
    Các mẹ cứ đi hỏi bạn bè, người quen ở Nghệ An, Hà Tĩnh đi (cùng làm cơ quan, hàng xóm í) thì khắc biết. Xem họ đẻ xong có uống chè vằng k? rồi họ bảo uống chè vằng được lợi gì?

18. Mẹ Đức Tùng

Mẹ Đức Tùng Thành viên tập sự

Bạn đừng vội quy chụp như thế. đây là nơi chia sẻ kinh nghiệm của mọi người. Bạn đã bán hàng thì bạn biết người hợp người không. là diễn đàn không của riêng gì ai cả. Thoải mái nói ý kiến cá nhân

19. mexuxuhlh

mexuxuhlh Thành viên tập sự

Không biết mọi người như nào chứ em uống cao chè vằng tác dụng nhanh lắm, sữa về nhiều căng tức ngực, còn không dám uống nhiều ấy :):):)

20. THỰC PHẨM ĐẢM BẢO

THỰC PHẨM ĐẢM BẢO Khách hàng tạo nên uy tín!

Haizza! mới sáng sớm đã inh ỏi thế này. Mình chỉ nói ý kiến chủ quan thế này, mẹ nào bán hàng thì cứ việc quảng cáo sản phẩm của mình, nhưng đừng bao giờ kiểu bán hàng mà dùng chiêu trò đi nói xấu những sản phẩm khác. Điều đó là không nên các mẹ à.

trà lợi sữa Leros thích bài này.