Dismiss Notice
Hội Chợ Mùa Thu, cơ hội mua sắm không thể bỏ qua! Bạn có thể đăng ký tham gia hội chợ LÀM CHA MẸ ngày 20/10/2019 tại Triển lãm Vân Hồ, Số 2 Hoa Lư, Hà Nội.

Vàng da sinh lý

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi trangkoi2610, 12/11/2015.

1. trangkoi2610

trangkoi2610 Thành viên sắp chính thức

Các mẹ ơi con em hơn 1 tháng rồi nhưng vẫn chưa hết vàng da. Đi khám bs nói là vàng da sinh lý kéo dài và cho uống thuốc bổ gan được 10 ngày rồi mà vẫn không thấy hết. Có mn có con bị vàng da lâu như vậy không ạ chia sẻ cho em ít kinh nghiệm. Em lo quá các mẹ ah :(

Xem thêm các chủ đề tạo bởi trangkoi2610
    Đang tải...

2. rummus

rummus Thành viên chính thức

cho bé tắm nắng nhiều vào ạ , tiep xúc với ánh sáng hàng ngày , ngay cả đêm ngủ mẹ nó cũng bật đèn lên . Bé nhà em trước cũng thế sợ quá em phải xét nhiệm máu cho bé trong khi mới 1tuan tuổi . Nhưng về sau mới biết lên cho tắm ánh sáng hàng ngày về sau hết đó ạ

3. trangkoi2610

E cg muốn cho bé ra ngoài tắm nắng lắm nhg dnay gió to nên em toàn đứng ở cạnh cửa sổ, chỉ có ánh sáng mặt trời thôi chứ nắng k chiếu hẳn nắng vào thì có tác dụng k mn nhỉ

4. tham.hp

tham.hp Thành viên tích cực

Theo em, mn cho bé ra ngoài tắm nắng thêm xem sao ạ, ngoài ra, hôm nào trời mưa hoặc lạnh quá thì mn có thể chiếu nhẹ bóng đèn vàng sợi đốt cho bé cũng được ạ, tránh chiếu trực tiếp vào mắt hay chiếu liên tục quá lâu vào bé ạ :)

5. heosua2010

heosua2010 Như - 0907.449.669

Ngoài việc tắm nắng,em cho bé uốn nhiều nước vào nha.Nếu môi trường và thời tiết ko thuận lợi,em có thể vào bệnh viện nơi em sanh.Tìm gặp bác sĩ để đề nghị bác sĩ cho cháu nằm lồng chiếu.Bệnh vàng da ở trẻ nhỏ rất nguy hiểm.Bé nhỏ nhà chị lúc trước cũng bị vàng da phải nằm lồng ấy.Chi phí cho cái lồng và phòng nằm lại cũng khá cao,em tìm hiều xem sao nha.Các bé sẽ được nằm ngày nằm đêm trong lòng như thế này.Lúc chị sanh bé,qua ngày sau bé bị phát hiện vàng da nên yêu cầu bác sĩ cho cái lồng riêng đề bé nằm chung phòng với mẹ và người nhà canh luôn.

ngoc3t thích bài này.
  6. ngoc3t

ngoc3t Bắt đầu nổi tiếng

E có ông bạn có con bị vàng da sinh lý như mn, đi viện các bác sĩ bảo ko chữa được, ảnh hưởng nọ ảnh hưởng kia xanh cả mặt. Sau có ông bạn mách, mn mua cho bé cái kính râm nhỏ cho đeo vào mắt cho bé đỡ hại mắt, bế ra nơi có ánh sáng mặt trời phơi hàng ngày, một thời gian sau tự khỏi, chả phải thuốc thang gì nhiều. Đừng sợ quá nhiều thứ, giờ bé bị vậy cần phơi chỗ có nắng chiếu, đừng đứng trong bóng râm. Đấy là kinh nghiệm ông ý truyền cho ai mới sinh bé thì càng cho bé phơi nắng sớm càng tốt, nhưng phải đeo kính cho bé để tránh hại mắt.

7. Gam nguyen

Gam nguyen Thành viên rất tích cực

con em lúc mới sinh được 1 tuần cũng vàng da sinh lý. làm xét nghiệm máu thì chỉ số không đủ chiếu đèn. nên bé đành ở nhà.
    nhà em cũng sót ruột lắm ạ. suốt ngày cho bé phơi nắng, cơ mà lúc đó đang lạnh cứ cố phơi cho con dẫn đến bị cả viêm phổi luôn.
    con em đúng 1 tháng 20 ngày mới hết vàng da ạ.
    mẹ nó đừng ăn nghệ và bí đỏ nhé. vì có chất caroten càng làm tình trạng vàng da của con kéo dài hơn ạ
    em cũng không biết nên ăn nhiều nghệ quá. lúc bác sĩ ở viện nhi tw tới nhà khám cho con và lấy máu đi xét nghiệm dặn dò em thế.

8. mebetom.vp

mebetom.vp Thành viên nổi tiếng

m.n xem ở lợi của bé xem hay là mọc "nanh". Mình thấy trẻ con tàm 1,2 tháng hay bị mọc cái đó, mà biểu hiện là vàng da đấy bạn à

9. trangkoi2610

Em cám ơn các mẹ. Nhưng chắc em vẫn phải tha lôi đi ra xét nghiệm cho yên tâm. Ở nhà em các cụ cứ gàn kêu là bé vẫn ăn ngủ tốt thì ko vấn đề j. Nhg em sốt ruột lắm các mẹ ạ :(

10. huyenhnit

huyenhnit Vé máy bay nội địa và quốc tế

Mn cứ phải theo dõi cho con thôi, với cho con tắm nắng nhiều vào ạ, có nhiều bé 2 tháng mới hết ý

11. caovannhan12

caovannhan12 Thành viên chính thức

nếu có dấu hiệu lạ bạn nên đưa bé đi khám đi

12. trantrang25585

trantrang25585 Thành viên đạt chuẩn

Bạn nên cho bé đi khám lại cho yên tâm.