Về vụ việc Hà Galaxie và những sự che dấu giúp đỡ từ các diễn đàn.

Thảo luận trong 'Tin tức' bởi lavotinh, 10/6/2014.

1. lavotinh

lavotinh Banned

Tôi phải lập một nick mới để truy cập vào diễn đàn này. Và biết đâu chỉ sau vài phút nữa acc này lại bị banner.
    Khi đứng ở vai trò là một người tiêu dùng đã bị lừa vì sản phẩm không chất lượng, hàng nhái giá cắt cổ từ usbabyshop. Bức xúc, tôi cùng 1 số bạn trong các hội nhóm bị Hà Galaxie lừa phải đưa lên các diễn đàn với mong muốn lật tẩy con người lừa đảo này, đồng thời cảnh báo vô số người dùng khác vẫn chưa hay biết gì về sự việc Hà Galaxie.
    Dù được các bạn trên facebook có nhắc nhở, chuyện đưa Hà Galaxie ra ánh sáng thông qua các diễn đàn thì tránh 2 diễn đàn là webtretho và lamchame, vì theo cộng đồng cho biết, vụ sữa dê danlait Hà Galaxie đã nổi từ các diễn đàn này nhờ các mối quan hệ quen biết.
    Thiết nghĩ các diễn đàn lớn sinh ra để phục vụ lợi ích cộng đồng, vì cộng đồng, là phuơng tiện truyền đạt tiếng nói của cộng đồng. Vậy mà quả như lời các bạn trên facebook nói, ở webtretho 1 số bài bị xóa đi, cá biệt 1 bài viết riêng biệt của 1 bạn bị đẩy sang 1 topic chả hề liên quan đó là về sởi. Không hiểu các quản trị của trang webtretho nghĩ gì và được Hà Galaxie tặng bao nhiêu tiền để cố gắng che dấu bớt những bằng chứng từ người tiêu dùng như thế.

Sang tới lamchame, diễn đàn mà tôi tin tưởng những cuộc thảo luận luôn ra được kết quả chính xác và đúng đắn với cộng đồng thì cũng không khác là bao nhiêu.
    Vì vậy tôi viết bài viết này chỉ đưa ra các bằng chứng sự thật về Hà Galaxie, các bạn quản trị bảo không có bằng chứng, thế các bạn có thấy từ các trang cơ quan ngôn luận của nhà nước như báo pháp luật đã vào cuộc điều tra hay không ? Không rõ các bạn có hiểu vấn đề hay không hay có thành viên nào quản trị cũng nhận được chút lợi lộc mà quên đi một điều, việc bao che đưa đẩy thế này khi mà trên mặt báo giấy, báo mạng đã um sùm chỉ làm cho cách nhìn nhận của bạn đọc về các bạn giảm sút sự tin tưởng.
    Các bạn muốn bằng chứng, những bằng chứng mà ai cũng biết chỉ các bạn giả như không biết, hay lát nữa bài viết này cũng bị xóa bỏ và acc này cũng bị oan tôi cũng chẳng quan tâm, vì tôi sẽ chụp lại màn hình và sẵn sàng công bố thêm chuyện này trong các diễn đàn khác.

Trên báo chí cùng đăng tải rất nhiều ý kiến bạn đọc về vụ việc này trực tiếp trên báo giấy

Trên các báo mạng và diễn đàn thì sôi nổi và um sùm

http://www.tinmoi.vn/nghi-van-shop-ban-hang-online-lua-doi-nguoi-tieu-dung-011309150.html
    http://phapluatxahoi.vn/20140607102...-re-rao-ban-tren-mang-co-nguon-goc-tu-dau.htm
    http://phapluatxahoi.vn/20140607110719546p0c1002/co-dau-hieu-vi-pham-luat-bao-ve-nguoi-tieu-dung.htm

http://toancanh.nguoiduatin.vn/nghi-van-shop-ban-hang-online-lua-doi-nguoi-tieu-dung-011309150.html : người đưa tin và báo pháp luật thì ai cũng biết là cơ quan ngôn luận của nhà nước nhé, giá trị của nó là luôn nói lên sự thật

Trên cộng đồng facebook thì vô số bằng chứng là những cuộc đối chất giữa những người bị lừa:

https://www.facebook.com/groups/1503617819859573/
    |
    https://www.facebook.com/pages/Hà-Galaxie-Lương-tâm-và-Sự-thật/631682463580227

Vậy đã đủ để mấy quản trị diễn đàn này nói là có bằng chứng cụ thể hay chưa hay lại xóa tiếp, tôi sẽ đề cập vấn đề này trong các diễn đàn khác nếu tiếp tục bao che và hỗ trợ những kẻ lừa đảo

Xem thêm các chủ đề tạo bởi lavotinh
    Đang tải...

2. nguyenlananh

nguyenlananh

Ðề: Về vụ việc Hà Galaxie và những sự che dấu giúp đỡ từ các diễn đàn.

Bạn vào đúng mụch chắc ban quản trị sẽ không xóa nick , vào sai mục thì ai cũng bị xóa hết bạn ạ .

3. GABINA

GABINA Thành viên tích cực

Trên mỗi diễn đàn đều có quy định riêng.
    Bạn tham gia vào LCM thì nên thực hiện theo quy định và nguyên tắc của LCM.

Đừng đưa ra nhận định về BQT web Lamchame như vậy!

Những thông tin bạn đưa ra mình cũng rất quan tâm.

4. Mẹ Cóc

Mẹ Cóc và bé Sâu

mình có mua hàng nhà Hà 1 lần, giá đắt gần gấp rưỡi chỗ khác, mình ko care về giá nhưng mình ko thích cách bạn ý dìm hàng các shop khác. hik

5. me_bin_bon

me_bin_bon

tớ cũng nghe nhiều thông tin về nick này nhưng cũng chưa giao dịch lần nào và cũng ko biết thực hư ntn

6. kagome

kagome

Thấy vụ này rầm rầm ko biết thực sự là ntn!

7. minhhuong8684

minhhuong8684 Thành viên rất tích cực

Mẹ nó nên tìm hiểu ạ !!!!.........................................................

8. nusigiangho87

nusigiangho87 Thành viên nổi tiếng

mình cũng nghe qua vụ này nhưng chưa bị dính vào nên ko biết ntn nữa.

9. koyubi

koyubi Thành viên nổi tiếng

Ui, lại vụ gì nữa à, mình có tiếp xúc với bạn Hà galaxy qua lớp học thử tiếng Anh thấy bạn ý rất là trẻ, vui vẻ, năng động, chồng bạn ý lại là người nước ngoài nên mình nghĩ bạn ý kiếm tiền rất dễ và nhiều mà. :(

honghai.teacher thích bài này.
  10. Mẹ Cóc

Mẹ Cóc và bé Sâu

hik, bạn ý chuyên bán hàng xách tay trên face và web của bạn ý. Giá thì đắt thôi rồi, tư vấn thì sai, bán hàng thì nói mập mờ. Các mẹ có mẹ nào biết góp ý cho bạn ý thì bạn ý block face thẳng tay nên nhiều khi có nhiều mẹ là nạn nhân của bạn ý ko lên tiếng đc. Rồi lùm xùm vụ tẩy date..... nhìu lắm.

11. hientrinhmt

hientrinhmt Mẹ cu Bi - 0978 693 808

mấy vụ lừa đảo này láo thật, nhưng nếu bạn muốn cảnh tỉnh cho mọi người bạn phải đăng đúng mục bạn nhé hoặc nhờ ad min đưa vào đúng mục ấy. đừng vội kết luận BQT thế

12. lavotinh

lavotinh Banned

Mình nói thật sự , mình là dân công nghệ và kinh doanh. Cũng chả thù hằn gì với mẹ Hà galaxie này để mà dìm hàng.
    Mình cũng chưa có gia đình nên ít lên các diễn đàn thảo luận vấn đề gia đình, dinh dưỡng.
    Nhưng sự thật là vì chuyện trước đây sữa danlait, chị mình và mình không thèm nhìn nhau vì mình tư vấn cho bà ý dùng sữa cho cháu gái mình rồi sau đó vụ hà galaxie với danlait nổ ra.
    Chỉ vì mấy hộp sữa và thông tin không đâu với đâu của 1 bà lừa đảo mà mất hết cả tc gia đình, mình điên lắm. Nhưng hồi đó 1 mực chị mình bênh vực Hà Galaxie và coi như thần tượng.
    Này thì thần tượng đi lừa đảo.
    Nữa là cứ thử nghĩ, góp gió thành bão thôi, nếu đây không phải là shop duy nhất thì sao ? Liệu sau này mình có con cái, có mua nhầm phải sản phẩm giả làm hại sức khỏe con em mình hay không ?
    Vậy nên suy nghĩ mình thay đổi hoàn toàn , phải bám sát, đưa những trường hợp thế này ra ánh sáng mới răn đe và cảnh tỉnh được những kẻ khác !
    Nếu topic mình đặt sai vị trí hay tiêu đề các QT cứ tự do sửa đừng có giống bên wtt gộp chung vào 1 topic # rồi đọc cmt chả hiểu gì là được

13. Mod MSTD

Mod MSTD Bắt đầu nổi tiếng

Chào lavotinh,

BQT khẳng định lại: Nick của bạn bị khóa bởi lý do Tạo nhiều nick tung hứng nhằm mục đích công kích cá nhân người khác.

http://www.lamchame.com/forum/showt...tâm-vụ-việc-này-không?p=28059054#post28059054

http://www.lamchame.com/forum/showt...ng-quanh-vụ-sữa-ngoại-xách-tay-của-Hà-Galaxie

Để chứng minh cho điều bạn viết, bạn cần thực hiện 2 yêu cầu:

1. Cung cấp thông tin cá nhân của bạn.

2. Cung cấp các bằng chứng cho điều bạn nói.

Trong vòng 24h, nếu bạn không cung cấp đủ thông tin theo các yêu cầu trên, nick của bạn sẽ được khóa lại.

@Các thành viên khác: Các bạn vui lòng không tiếp tục phản hồi tại topic này. Cảm ơn các bạn.

cucarot1080 thích bài này.
  14. lavotinh

lavotinh Banned

ngoài nick lá vô tình connect trực tiếp từ facebook ra, nick phương kute là một bạn ngồi văn phòng mình ngoài ra mình không rõ
    các bằng chứng nói về vụ việc này mình đã đưa ra rõ trên báo chí và các diễn đàn nhưng vẫn bị bỏ qua.
    Như trên webtretho topic đã bị gộp một cách vô lý không được thông báo :
    http://www.wtt.com/forum/f26/nhan-t...-tren-mang-1883724/index250.html#post31701811
    ( sửa wtt = webtretho giúp mình)

15. lavotinh

lavotinh Banned

Và như mình đã nói ngay đầu topic, các QT xóa cứ xóa, ban cứ ban, sự thật vẫn là sự thật , như vậy chỉ giúp công nhận sự thật thôi . Còn sự việc này trên các diễn đàn và mạng khác cũng đang sôi sục rồi !

16. Mod MSTD

Mod MSTD Bắt đầu nổi tiếng

BQT nhắc lại:

1. Bạn cần cung cấp thông tin cá nhân của bạn và của phương kute (nếu bạn cho rằng 2 nick này là 2 người khác nhau).
    2. Bạn cần cung cấp bằng chứng không phải về vụ việc của Hà Galaxie mà là bằng chứng về các thông tin sau mà bạn đang nhắc tới:

Các bài viết không đáp ứng 2 yêu cầu trên sẽ được xóa bỏ mà không cần thông báo trước.

17. nguyenlananh

nguyenlananh

Ban quản trị nói vậy thì sao bạn không chứng minh mình là ai đi để đỡ bị bắn nick và chứng minh điều bạn nói là sự thật . Bạn vào diễn đàn nào thì cũng có luật của nó mà .

18. lavotinh

lavotinh Banned

Mình là người đưa sự thật ra thôi, mà chuyện thế nào giờ này cũng chả phải bàn qua các diễn đàn nữa báo chí cũng vào cuộc hết cả rồi.
    Chả lẽ post lên đây thông tin chi tiết cá nhân rồi ngày mai chuốc chuyện gì đó không mong muốn.
    Bạn nào muốn gặp và biết mình là ai cứ inbox thôi mình sẽ trao đổi cafe trực tiếp.
    Mình là người kinh doanh, công ty riêng cũng không dở hơi gì đi public profile của mình cả. Từ vụ sữa danlait mà thấy HG đâu phải người không thể làm gì người khác. Cty mình teo như chơi ý chứ nhỉ.

19. kidshop2012

kidshop2012 Sữa chua uống sốt hoa quả

hôm nay em mới biết tới vụ này ạ

20. susuBach

susuBach Bắt đầu nổi tiếng

''Hà Galaxie'' các mẹ ơi cái kết là như thế nào vây?

Sửa lần cuối: 10/6/2014