vet cham xanh

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi mama_chipbong, 22/8/2008.

1. mama_chipbong

mama_chipbong Thành viên tập sự

Moi nguoi oi co ai biet nhung vet xanh tren co the em be khoang bao nhieu tuoi thi het khong???:confused: em be nha minh co nhieu vet xanh lam, nguoi bao het, nguoi bao khong lam minh lo qua.:(

Xem thêm các chủ đề tạo bởi mama_chipbong
    Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

2. mama_chipbong

Moi nguoi oi co ai biet nhung vet xanh tren co the em be khoang bao nhieu tuoi thi het khong???:confused: em be nha minh co nhieu vet xanh lam, nguoi bao het, nguoi bao khong lam minh lo qua.:(

3. momo

momo Thành viên Hội Rắn

Con bé nhà tớ cũng có, nhưng mà tớ chẳng lo. Hết thì tốt, mà không hết thì nó đã ở đó rồi. :D Hehe

4. mama_chipbong

Co me nao biet ve dinh duong tu van cho minh voi,em be nha minh hon 9 thang roi ma chi co hon 7kg thoi. 1ngay chau an 3 lan sua voi chao xay loang(180ml /lan) va 2 bua chao xay (khoang200ml/lan).Nhu the co it khong ma sao chang tang can gi ca.Me nao biet tu van cho minh cang som cang tot. Minh cam on nhieu

5. mama_chipbong

nhung em be nha momo co bi nhieu khong? chu chip nha to bi rat nhieu o sau lung, hai canh tay va hai chan nua. nguoi ta bao nhu the la do thua sat(chua hap thu het )khong biet co dung khong?

6. momo

momo Thành viên Hội Rắn

Con nhà tớ có 2 vết chàm nhỏ, 1 cái ở vai, 1 cái ở lưng. Ngoài ra còn... đít xanh nữa. Cũng có nghe bảo là thừa sắt lúc mẹ mang thai, hoặc sắt ko hấp thụ được, v.v..

Rồi lớn lên nó biến đi ấy mà. Mẹ nó có thấy nói có người lớn nào... đít xanh bao giờ chưa? :D :D :D

7. Meo con 2006

Meo con 2006 Thành viên tích cực

Chàm đỏ mới sợ thui, chứ chàm xanh lớn lên dần dần là hết thui mà, em thấy cụ nhà em bảo thế, k bit có đúng k, con em đít cũng xanh, hiiii, nhưng vết ở gót chân thi sau gần 2tuổi là loang hết rùi chẳng nhìn thấy nữa, k phải lo lắng nhìu đâu mẹ nó ah, miễn là con hay ăn chóng lớn, ít ốm đau la oK

8. bébốngbi

bébốngbi Thành viên chính thức

Mẹ nó à , vết chàm sẽ dần dần mờ đi thôi không việc gì phải lo cả. Bé nhà mình đít cũng...xanh từ hồi đẻ ra , bây giờ hơn 11 tháng rùi nó cũng bớt đi. Còn lịch trình ăn uống của bé nhà mẹ như vậy cũng ổn. Mình muốn hỏi mẹ nó cho bé uống bao nhiu ml sữa mỗi ngày. Còn ăn cháo loãng thì theo mình bạn nên cho bé ăn bột trong đó có bổ sung các chất đạm và rau củ nữa. Hồi bé nhà mình 7 tháng không chịu ăn bột, thế là mình nấu cháo loãng ra cho bé ăn. Trộm vía bé ăn tốt nhưng đi tè nhìu kinh khủng mà đi ngoài ít lắm. Sau đó 1 tháng cân bé lên không tăng được hoa nào cả. Mình nghĩ chắc do cháo mình nấu loãng nên ít chất dinh dưỡng??? Mẹ nó cứ thử đổi sang bột như mình xem.

9. bébốngbi

bébốngbi Thành viên chính thức

Mà nhìn bé nhà mẹ cười trông đáng iu quá. Chắc chưa mọc được cái răng nào hả? Bé bống bi này cười như sợ đau í , ít cười lắm.....:mrgreen:

mama_chipbong thích bài này.
  10. mama_chipbong

cam on me bongbi da tu van cho me chip nhe,chac la minh cung phai chuyen sang bot cho chip an thu,chu may thang nay chip chang tang can gi ca. bongbi trong nhieu toc nhi chip nha minh it toc lam, nhung cuoi suot ngay ma chip nha minh co 2 rang cua roi. Anh minh dua len la chup khi chip 5thang nen chua co ti rang nao :)

11. heocon1903

heocon1903 Thành viên tập sự

Mẹ mama_chipbong yên tâm đi. Bác sỹ nhi khám cho bé nhà mình tư vấn bảo đến tấm 02 tuổi nhg nốt chàm đõ sẽ hết thôi. Nhg vẫn phải theo dõi vì nếu nhg vết chàm đó mà phát triển to hơn thì nên cho bé đi khám nha.

12. mật ong thiên nhiên số 1

mật ong thiên nhiên số 1 Mật ong thiên nhiên nguyên chất 100%

m nhìn bé nhà mẹ cười trông đáng iu quá. Chắc chưa mọc được cái răng nào hả? Bé bống bi này cười như sợ đau