Khác: Vì Sao Khi Mang Thai Cần Phải Uống Sữa Bầu?

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi minkytua, 11/7/2016.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. minkytua

minkytua Bắt đầu nổi tiếng

Khi mang bầu bé thứ nhất mình thấy không nghén ngẩm nên hay nói mấy đứa bạn: sao phải uống sữa bầu, ăn uống được là mẹ khỏe con khỏe :) Thế mà mà khi bầu bé thứ 2 thì nghén từ đầu cho đến giờ được 2.5 tháng rồi, nhìn thấy cơm là muốn ói, thức ăn thì chỉ ăn được mỗi tí ruốc, ăn giỏi thì hết lưng bát rồi phấn khởi được tí là cho ra bằng sạch.:( Người ta có bầu tăng cân thì mình bầu 2 tháng giảm mất 2kg nên đi lùng sữa bầu uống. Bởi đọc thông tin thêm mới hiểu, dù mẹ ăn uống tốt chưa chắc đã cung cấp đủ dưỡng chất cho con đâu các mẹ ạ :;) nhưng chọn sữa bầu vừa đủ dinh dưỡng cho con, vừa khiến mẹ uống ngon lành chẳng dễ dàng gì, mình thử qua vài loại sữa thấy vừa ngang vừa khiến mắc ói hơn, hic. Các mẹ chọn sữa bầu nào vừa an toàn, đủ dinh dưỡng và dễ uống thì chia sẻ cho mẹ con em tham khảo với nhé. Cảm ơn cả nhà trước nhe :inlove:

Xem thêm các chủ đề tạo bởi minkytua
    Đang tải...

2. v.gi84

v.gi84 Thành viên rất tích cực

ôi, mình chẳng nghén mà cũng uống sữa bầu nè mẹ nó ơi. Bởi ăn uống không cung cấp được một số vi chất cần thiết cho cơ thể, như Folate rất khó bổ sung đầy đủ bằng cách ăn uống tự nhiên đó. mà Folate lại rất cần cho các mẹ trước và trong khi mang bầu. Mình thì thử qua vài loại thấy Anmum vị socola là dễ uống nhất, hehe, ko bị ngán mà lại có hàm lượng Folate cao

3. minkytua

có cả vị socola luôn hả chị? em thử mấy loại thấy ngán quá, toàn vị vani ấy, chẳng thấy vị socola bao giờ luôn, huhu, phải thử loại này mới được. Có bán rộng rãi không chị?

4. meocon_con2810

meocon_con2810 Thành viên tập sự

Đúng đó mẹ nó ạ. Mình nghĩ ngoài ăn uống để bổ sung dinh dưỡng thì cần uống thêm sữa bầu đó mẹ nó ạ..mẹ nó đã thử uốg sữa hãng nào rồi

5. nguyenbaochau

nguyenbaochau Thành viên nổi tiếng

Mình chẳng uống tý sữa bầu nào cả ^^

6. minkytua

mình cũng uống của vài hãng, chủ yếu là vị vani của các hãng mà đều khó uống quá.
    mình nghe bạn nói sữa bầu nhiều chất nên khó uống và gây táo bón đúng không các mẹ?

7. chuotnhat3

chuotnhat3 Thành viên rất tích cực

Các mẹ chọn sữa bầu nào vừa an toàn, đủ dinh dưỡng và dễ uống thì chia sẻ cho mẹ con em tham khảo với nhé

8. hoatuyet109

hoatuyet109 VCB 0611000186782

Em bầu hai đứa đều trộm vía không nghén sợ mùi thức ăn khoảng 1, 2 w gì đó, mà cũng ngại uống sữa bầu, hơi sợ chút. Xong có đứa bạn nó mách uống Anmum vị chocolate, công nhận dễ uống, trộm vía, con tăng cân tốt hơn, mừng rơi nước mắt i, sữa này uống như sữa tươi luôn, mà lại còn mới có dạng hộp pha sẵn đó chị

quanghoc10 thích bài này.
  9. haianh1101

haianh1101 Thành viên rất tích cực

em đang uống Anmum vị vani chị ơi, nhiều dưỡng chất mà thấy không ngang, không khó uống và quan trọng hơn cả là mẹ không bị táo bón do sữa giàu chất xơ ^^

10. nhiutien

nhiutien Thành viên tập sự

giai đoạn đầu này cực kì quan trọng đó chị ạ. chị cố gắng ăn uống khoa học, bổ sung dinh dưỡng để con hấp thụ được tối đa nha chị. trước em cũng ốm nghén lắm. nhưng vẫn cố gắng ăn uống. không ăn được thì uống sữa. đổi nhiều loại tới khi nào hợp thì thôi ý ạ. bác sĩ cũng khuyên nên uống sữa bổ sung chất chị ạ

11. vthuhien1985

vthuhien1985 Facebook: 0915050785

đợt trước Anmum có chương trình dùng thử đúng lúc mình đang bầu bé thứ 2, thử xong là chuyển qua Anmum luôn, mua cả 2 vị dùng cho đỡ ngán, giờ lại có cả hộp pha sẵn tiện lợi nên các mẹ chả lo việc uống sữa không đều đặn do đi làm hoặc đi du lịch nhé.

12. Emily

Emily Thành viên nổi tiếng

Đúng rồi e, ngày trước chị bầu H cũng uống Anmum, mà nên uống Anmum trước khi mang thai hoặc trong 3 tháng đầu tiên của thai kỳ để bổ sung Folate giúp giảm nguy cơ bé bị khiếm khuyết ống thần kinh em ạ

quanghoc10 thích bài này.
  13. vuanh1451

vuanh1451 Thành viên tập sự

14. hoatuyet109

hoatuyet109 VCB 0611000186782

ôi vậy à chị, em thì không uống trước, bầu một thời gian e mới được bạn giới thiệu, mà trộm vía sữa dễ uống và con cũng hấp thụ dc, mẹ lại chẳng bị táo bón gì hihi,

cutxuquanghoc10 thích.
  15. dolien1111

dolien1111 Thành viên rất tích cực

hồi bầu mình cũng nghén, chị dâu khuyên uống Anmum bởi chị ấy uống hợp, con tăng cân đều mà mẹ lại không bị thừa cân, kết nhất vụ con phát triển tốt mà mẹ không tăng cân vù vù các mẹ ạ.

v.gi84cutxu thích.
  16. metrau1100

metrau1100 Thành viên tập sự

theo như e được biết thì phần lớn các bà mẹ đều không đủ canxi để cung cấp cho thai nhi trong thời kỳ mang thai-và nguy hiểm hơn là tình trạng thiếu Folate-Folate là một trong những chất giúp thai nhi phát triển bình thường không dị tật hoặc khiếm khuyết hình thể.nên các mẹ đag mang thai hết sức cẩn thận về vấn đề dinh dưỡng ạ. rất nhiều mẹ không ăn được nên các mẹ phải uống sữa để bổ sung nhé

17. iucongai123

iucongai123 Thành viên tập sự

theo như kinh nghiệm của em thì tốt nhất là bổ sung dinh dưỡng từ trước thời gian mang thai để cơ thể khỏe mạnh. như vậy là tốt nhất cho con các chị ạ. đừg để đến lúc mang thai rồi mới lo bổ sung ạ

18. thomtho11

thomtho11 Thành viên tập sự

mang thai các mẹ thường rất yếu nên cố gắng bổ sung dinh dưỡng nha các mẹ. cơ thể lúc nào cũng phải khỏe mạnh thì con mới khỏe được. trước em gái em chủ quan nên lúc mang thai yếu ơi là yếu. em bắt uống bao nhiêu sữa mới đỡ hơn đấy. mà giờ các loại sữa bầu càng nhiều. cũng hơi hoang mang các mẹ nhỉ

19. congacon11

congacon11 Thành viên tập sự

em cũng đang có em bé :D các chị cho em học hỏi với. hi. em đi khám bác sỹ cũng khuyên rất nhiều việc uống sữa bầu để bổ sung chất còn thiếu ý. mà nhiều loại khó uống quá. các chị có loại sữa nào thơm ngon bảo em với ạ :D

20. quanghoc10

quanghoc10 Thành viên tập sự

Chị uống sữa nào vậy chị. Em đi khám bác sỹ cũng bảo uống sữa để bổ sung dinh dưỡng vì em yếu quá. Hic. Thương con quá chị ạ

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.