Vợ Chồng Mua Nhà Có Phải Hỏi Ý Kiến Chị Chồng Không

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi thanhthaoshop, 12/1/2017.

1. thanhthaoshop

thanhthaoshop bán buôn lẻ quần áo,khăn mũ,tất,......

Chuyện Kể Ra đúng là bảo mình hay nói xấu nhà chồng
    Chuyện là đầu năm mình có quyết định đi mua nhà chung cư để ra ở riêng,vì ở 1 nhà mà có tới 4 gia đình ở cùng ,riêng thì riêng nhưng cũng nhiều chuyện va chạm gia đình .....
    Trong lúc đó mình có hỏi vay bố mẹ chồng 200 triệu. bm thì sợ còn hai chị chồng bảo ông bà có bao nhiêu đưa hết cho nó rồi chúng nó bỏ nhau , nó sẽ đuổi con ông bà và ông bà ra đường .Thử hỏi vào vị trí các mẹ thì sẽ nghĩ thế nào. TRONG khi đó nhà mình còn hai thằng con zai .Vợ chồng vẫn bình thường chả có chuyện gì
    giờ mua xong rồi mình đã chuyển đi nhưng giờ vẫn giục ông bà đòi tiền đã cho mình vay, rồi còn bảo mình đến xin lỗi vì mua nhà không bàn bạc
    Cả nhà thử nghĩ tiền mình bỏ ra vay vượn hoàn toàn bên ngoại ,bên nội chỉ có 200 mà cứ ra vẻ mua nhà cho mình ở ý
    Mà nói thật có muốn đến nhà mình mình cũng đuổi thẳng cổ luôn

Xem thêm các chủ đề tạo bởi thanhthaoshop
    Đang tải...

2. SUSUROSE

SUSUROSE Thành viên rất tích cực

Bỏ ngoài tai đi c, ít nhất đã ra ở riêng thì va chạm cũng k còn nhiều, đi làm cày cuốc tiết kiệm trả nợ cho xong sớm cho đỡ nhức đầu bạn ạ.

August88 thích bài này.
  3. luckystar0809

luckystar0809 Bắt đầu nổi tiếng

nhà này hay nhỉ? các chị cũng là phận đàn bà, khó dễ gì nhau vậy chứ. nhà em mua nhà, ông bà nội cho hơn 1 nửa, em gái chồng cho vay 1it, phần còn lại vc em lo ạ. chia sẻ với mn

August88 thích bài này.
  4. oxalove

oxalove Thành viên kỳ cựu

Kệ đi mẹ nó ạ. chả việc gì phải hỏi. có cho đồng nào đâu.

5. tamnm

tamnm Thành viên kỳ cựu

Kệ thôi. Ông bà đòi bảo con chưa có. Quan tâm làm j nhiều

August88 thích bài này.
  6. thanhthaoshop

nhưng ông bà không đòi ah chỉ chị chồng thôi

7. thanhthaoshop

thế bạn ngon rồi mình đây toàn nhà mẹ minh và em trai ,em dâu chị dâu họ và bạn bè nhà mình giúp thôi

8. thanhthuyvt46

thanhthuyvt46 Bánh kẹo giá rẻ 0911039596

chị ck bạn cũng lạ ghê cơ ý, nhiều lúc đúng là không biết lòng người thế nào ý. Nhà mình thì cả 2 bên đều ko có đk lắm nên 2 vc chỉ nói là cùng cố gắng thôi, còn bên nội bên ngoại nếu có giúp được thì giúp, còn ko thì đi vay mượn thêm rồi lại cày cuốc tiếp để trả nợ.

9. thanhthaoshop

đúng thật bạn ah nợ tý nhưng thoải mái và dễ chịu bao nhiêu thôi cố gắng ngày mai trời lại sáng

10. thanhthaoshop

khổ thế 17 năm rồi mà vẫn thế lúc nào chị cũng ra vẻ ta giàu có mà có bao giờ cho vay cho mượn đâu
    nghĩ cũng buồn cười thật lúc nào cũng ra vẻ ta đây coi thường người khác

11. hatran2016

hatran2016 Thành viên tích cực

Người ta bảo là "giặc bên ngô không bằng bà cô bên chồng" mà. Thôi mn đừng tức làm gì cho nó mệt óc. Mình có chị chồng và tương lai sau này mình cũng là chị chồng nên mình đóng cả 2 vai vừa là em chồng, vừa là chị chồng luôn thành ra cũng thấu hiểu tâm lý chị chồng hơn. Cái gì sai của chị chồng thì mình tránh ra để mình không phạm phải với em dâu mình sau này.
    Chắc chị chồng bạn nói không bàn bạc ý là không bàn bạc cái khoản vay tiền của ông bà chứ chẳng phải là bàn bạc cái việc nhà bạn mua nhà đâu. Con gái bao jo cũng thương bố mẹ, rồi lo xa cho bố mẹ, sợ có bao nhiêu ông bà cho con trai, con dâu hết, sau này nó tốt với ông bà thì ko sao chứ nhỡ nó đối xử tệ bạc thì chả còn gì trong tay. Rồi nhỡ ông bà ốm đau, lâm bệnh lại ko có gì phòng thân thì khổ. Nếu chị chồng bạn giữ của bố mẹ với mưu cầu cho mình phần hơn thì chị chồng bạn xấu, còn nếu giữ cho bố mẹ thì chỉ đơn giản là vì chị chồng bạn lo cho bố mẹ và chưa thực sự tin tưởng nhà bạn.
    Nếu đưa ra 1 tờ giấy trắng tinh, có 1 giọt mực ở giữa chắc chắn ai cũng chỉ chú ý đến vết mực đen thôi, còn phần trắng chả mấy ai quan tâm. Tâm lý con người ta cũng vậy, ai cũng chỉ để ý đến điểm xấu của người khác, hay nghĩ xấu cho người khác, còn phần tốt của họ thì người ta thường không chú ý đến. Bạn suy nghĩ mọi thứ thoáng lên sẽ thấy không ghét chị chồng nữa. Cứ vui vẻ với nhau cho nó tươi đời sao phải ghét nhau làm gì?

yeuthuong76 thích bài này.
  12. thanhthaoshop

giống mình cũng là chị chồng và em chồng
    nhưng mình không bao giờ thế mẹ mình hay nói việc nhà tao không can thiệp hic mà đúng thật
    mà tiền vay ông bà nhà mình chuyển đi sẽ bán xuất đó thì sẽ trả luôn mà

13. hatran2016

hatran2016 Thành viên tích cực

"Việc nhà tao không can thiệp" vậy mẹ bạn cũng còn tư tưởng phong kiến nhỉ? Như vậy đồng nghĩa với quyền lợi và trách nhiệm của bạn trong nhà bạn cũng sẽ giảm theo. Và bạn cũng theo luôn nhà chồng chứ cũng chẳng phải quan tâm gì nhiều đến nhà đẻ nữa, vợ chồng bạn sẽ lo cho nhà nội bạn hơn chứ bạn sẽ không đấu tranh theo kiểu 50/50 đc đâu... Mình thì thế nào cũng đc, truyền thống cũng dc mà hiện đại cũng đc. Nhưng cái gì cũng phải đi đôi quyền lợi và trách nhiệm. Ko phải là mình tham mà mình cũng chưa bao jo tranh giành hơn thua của cải với anh em trong nhà nhưng đó là cách cư xử mà ông bà nên nhất quán. Ghét nhất cái kiểu: bố mẹ chồng bảo con dâu là lấy chồng phải lo gánh vác giang sơn nhà chồng, nhà ngoại cu lơ,... nhưng con dâu đẻ thì sẵn sàng bỏ con dâu đi chăm con gái. Hoặc: khi nhà có việc thì bà chị chồng bảo thằng em: mày là con trai mày phải thế lọ thế trai, tao chỉ là con gái,... nhưng khi bố mẹ lo cho nó hơn thì nhảy cẫng lên, ghen tỵ,...

14. ariranglife360

ariranglife360 Hộp hâm nóng 2 tầng - ipcamera - cân thông minh

Bạn đừng nghĩ thế, không vay 200tr của 2 ông bà thì 2vk ck cũng không đủ tiền mua nhà, hoặc vay nơi khác thì cũng phảim gom góp trả lại, có khi còn cắt cổ í chứ. Thôi, lỡ dại nên vay thì ráng trả, còn ai nói ngược nói xuôi gì cũng kệ đi. Mình chỉ đối tốt được với người ta, chứ đâu bắt ép người ta tốt với mình được. Còn cái suy nghĩ có tới nhà mình thì cũng đuổi thẳng cổ nghe nó nguy hiểm nhỉ? Đằng nào cũng là người nhà, vậy nên thấy từ đằng xa thì khóa trái cửa vờ không có nhà là được rồi ( ^^!), chứ đuổi thẳng cổ thì lại thành chứng minh chị ta nói đúng.

Mình sống đàng hoàng thì mình biết, khác máu tanh lòng...mà có khi cùng máu lòng cũng tanh ói ra ( như chị ck b ấy, ko muốn gia đình em trai được đầm ấm), thì thôi chấp nhất làm chi cho nặng lòng.

15. ariranglife360

ariranglife360 Hộp hâm nóng 2 tầng - ipcamera - cân thông minh

Mình cũng chúa ghét cái tư tưởng nói sao cũng được ở bên nhà trai ( nhà trai nhé, vì nhà ck mình cũng ko như vậy) kiểu đấy, từ lúc quen mình đã nói rõ ràng rành mạch là dưới mình có 2 đứa em nhỏ, ba mẹ có 3 đứa con thôi, về già chằng ai chăm sóc ông bà, nhà bên này thì ba má cũng có ảnh là con trai 1, vậy nên cả 2 phải chia sẻ cho nhau, việc nhà ck cũng như nhà vợ. Chứ ko có kiểu việc nhà ck thì con dâu gánh vác, nhà ngoại là người dưng đâu. Rõ ràng vấn đề đó thì mình mới lấy đấy.Thành ra bây giờ cuối tuần về nhà mẹ đẻ ở 1 ngày ba mẹ ck cũng không nói gì, tới ngày còn hỏi mình có về ko còn cho mấy trái xoài hay quà cáp gì đó để mang về nhà. Tóm lại là khá thoải mái. Chứ đâu ra kiểu con gái lúc có của ăn của để thì hiếu kính nhà ck vì phận là dâu con, tới khi làm ăn bết bát nợ nần ngập đầu thì lại về báo hại mẹ đẻ, lúc con gái khỏe mạnh sung túc thì là con dâu nhà ck, chứ lúc bệnh tật ốm đau, nằm viện sanh đẻ, nằm ổ chăm con thì lại thành con gái nhà ngoại, lúc cháu nó khỏe thì nó là cháu của nội, tới lúc cháu ốm đau trong tháng thì nó thành cháu ngoại theo kiểu cháu bà nội tội bà ngoại. Toàn là chơi trên đầu cha thiên hạ thì ai mà chịu cho nổi. ( sr, tại thấy bà chị họ gặp cảnh này nên thấy nghẹn rồi bức xúc dùm)

16. rongvang1505

rongvang1505 Thành viên rất tích cực

Nhiều nhà chị chồng tai quái vậy, tóm lại giặc bên ngô không bằng bà cô bên chồng mà. Haizz nhà nào mà có 2-3 bà chị chồng em chồng thì đến mệt.

17. gmt210

gmt210 Thành viên kỳ cựu

Cố gắng dành dụm trả ông bà nội trước rồi mới đến các món nợ khác. Cứ trả xong thì chị chồng có ghét đến mấy cũng chẳng làm gì được. Yêu quý thì ta qua lại nhiều, không ưa thì ta gặp gỡ ít, thế là xong.

18. thanhthaoshop

cảm ươn mn nha đnag cố bán xuất của mình đi tra hết luôn cả mọi người còn hai bà kia nhiều năm nay không quan hệ rồi
    thôi người ta có xiền người ta chơi với nhau mà có khi không biết thằng nào nhiều hơn nhỉ ,đằng kia nhờ vả nhà chồng đây tự tay làm nên

19. abayviet

abayviet Nhiệt tình

Cho em hỏi bà chị ck này đầu óc có vấn đề ak, chắc là em em sẽ bắt ck đến tận nhà chị ck có anh chị ck và bố mẹ nhà chị ck để nói chuyện về thói thích đâm thọc vào gia đình nhà khác.

20. trangnguyenbk56

trangnguyenbk56 Thành viên kỳ cựu

mn mạnh dạn trc lúc cưới là bày tỏ quan điểm luôn