Vợ Chồng Trẻ Nên Mua Căn Hộ Chung Cư Hay Ở Nhà Thuê?

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm sống' bởi sunny0912, 11/8/2017.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. hakimanh

hakimanh Thành viên tập sự

đúng rồi mẹ nó nhé, có chỗ để xe từng tầng 2 tầng tầng 5, khá rộng rãi, k lo lụt :D khu này nhiều tây, nhà trẻ cũng tốt, bé cũng được va chạm tiếp xúc trực tiếp với các bạn nước ngoài, kiểu như phản xạ tiếng anh í mẹ nó.
    thanh toán chia làm 4 lần cách nhau 3 tháng, 20 %, 25%, 25%, 30%.

Đang tải...

2. maihoa889

maihoa889 Thành viên mới

Vì mình đã từng có nhà, và đã dọn ra đi thuê, xong cuối cùng vẫn phải dọn lại về chỗ cũ rồi. eo mỗi lần chuyển khổ lắm. Lúc đi thì bán, lúc về thì lại mua mới, tốn bao tiền ấy

3. sashimi12

sashimi12 Thành viên mới

e cũng đang thuê mẹ nó ạ, cũng thấy ưng lắm, e thích cái khu đi dạo hehee. e cũng đang tính không biết có nên góp tiền vào mua không nữa, chứ cứ thuê mãi về lâu dài cũng tốn kém nhiều

4. sashimi12

sashimi12 Thành viên mới

em trải qua cs sinh viên rồi nên sợ cái cảnh đó lắm chị ạ. dọn rồi chuyển xong lại dọn rồi chuyển. giờ lấy chồng chỉ ước có 1 căn nhà của mình. nhưng vẫn đang đi thuê ở mullberry land, e cũng đang nghĩ hay là mua đứt chỗ đó, vì không gian sống và dịch vụ tiện ích tương đối ổn

5. meowmai

meowmai Thành viên mới

mẹ nói nói đúng lắm, quan trọng là tài chính của mình, hòm hòm rồi mới nên mua, có khả năng chi trả và vợ chồng lương rồi các khoản đc kha khá. Còn nếu có đủ tài chính em vẫn nghĩ nên mua nhà, mặt đất thì ai cũng thích nhưng ở HN nhà mặt đấy vừa đắt vừa diện tích mặt bằng nhỏ. E thấy khi chung cư chủ thớt nói to đẹp và không gian xanh mát cây cối các thứ lắm, em đang ở gần gần khu ấy. thấy cũng nhiều người nước ngoài nữa

6. meowmai

meowmai Thành viên mới

em cũng vậy mẹ nó ạ :( nhà rộng rãi thì xa chỗ làm, mỗi hôm đi làm mà mưa như hôm nay là cả 1 ác mộng, đường thì tắc:confused:

7. lyly22

lyly22 Thành viên mới

thấy chị đồng nghiệp suốt ngày đọc diễn đàn nên hnay e tò mò lập. thấy đúng topic như nói hộ lòng mình ấy =))
    mấy mẹ nói đúng, có tiền hòm hòm rồi thì nên mua đứt để ở, còn k thì thôi, đừng vay đập loạn xạ mà mua chung cư làm gì, e cũng từng định thế mà tới khi nhìn thấy cái bà ở cty hoảng loạn vì tiền e sợ lắm.
    khi có đủ tiền mình mua chung cư ở cũng đc, rộng rãi hơn nhà mặt đất, tiện ích cũng đủ cả, nhà mặt đấy giờ mua cũng tốn lắm, mà diện tích sàn thì bé, chồng tầng lên, đôi khi muốn lấy cái gì đi lên đi xuống cũng mệt.

8. lyly22

lyly22 Thành viên mới

em vừa mới search tên để xem xong, đúng là thanh toán 3 tháng 1 lần đc mẹ nó ạ, còn có nhiều kiểu thanh toán nữa, thanh toán nhanh thì đc chiết khấu hay sao ấy. mẹ nó đọc ở trang chính của nó nè http://chungcumulberrylane.org/

9. thanhthanhngand

thanhthanhngand Thành viên tập sự

các mẹ nói tích đủ tiền rồi mua, nhưng như thế nào gọi là đủ, nếu các mẹ kinh doanh thì không nói còn làm công ăn lương mà chờ tích đủ mà mua nhà hà nội thì thấy nó xa xa

10. lyly22

lyly22 Thành viên mới

cưới xong e mới thấy nên lấy chồng muộn thì tốt đỡ phải nghĩ nhiều :D

11. lyly22

lyly22 Thành viên mới

mua căn chung cư là có "cái nhà của mình" e thấy đã tốt lắm rồi. chả dám mơ tới nhà mặt đất. già mà có tiền về quê ở, có sân có vườn, thoải mái, ăn uống thức ăn cũng đảm bảo

12. Lâm Anh Nguyễn

Lâm Anh Nguyễn Thành viên tích cực

Vote chung cư, được làm chủ vẫn tốt hơn :D

13. MichelleTran

MichelleTran Thành viên tập sự

e nghĩ giống mẹ nó, có tiền rồi thì mua đứt, còn k thì thôi.
    khi nào hòm hòm mua chung cư ở cũng đc mà.
    bạn e ở khu này rồi, e tới chơi cũng thấy ưng lắm, có bể bơi, có phòng tập, có khu đi dạo, có nhà trẻ cho bé, lại gần bệnh viên lớn, gần các trường học. Không gian ở chung cư là không gian xanh, e đi vào e thấy dễ thở.
    phòng ốc bài trí đẹp, nó rộng nên mình có thể ở cùng bố mẹ hoặc anh,em. có từ 3-5 phòng ngủ mà.

14. MichelleTran

MichelleTran Thành viên tập sự

mẹ nó cứ tham khảo suy nghxi của mọi ng, mõi ng 1 khác nhau. nếu nhà mình kinh tế có, thì nên mua 1 căn mà ở để có cái "của mình" còn nếu k đủ thì thôi mẹ nó ạ. còn cái căn ở mullberry mẹ nó phân vân thì e tới rồi, rộng rãi thoải mái thoáng mát, nói chung khá ổn đó mẹ nó ạ. tóm lại quan trọng là tiền hehe :D

15. mesushi118

mesushi118 Thành viên tập sự

đọc cmt các mẹ xong e nghĩ e nên tiết kiệm thêm tgian nữa, có đủ lực rồi sẽ mua chung cư vậy. hôm nay e đi gặp khách có đi qua khu mullberry này, thấy đẹp mà sang trọng lắm. tiếc là mình chưa đủ tiền.
    e cũng nghĩ là cứ mua thành của mình sẽ thích hơn. 2 vợ chồng quyết tâm tiết kiệm sang năm mua:inlove:

16. mesushi118

mesushi118 Thành viên tập sự

nếu đủ tiền là quất mẹ nó ạ, e cũng thấy ngta bảo chung cư này chỉ cần thanh toán 30% là đc nhận nhà rồi. mẹ nó cứ suy nghĩ cân nhắc nhé. e cũng máu lắm mà chưa đủ tiền đanh dành dụm tới sang năm

17. sashimi12

sashimi12 Thành viên mới

anh trai mình mua nhà mặt đất đó bạn, k chịu nổi nhiệt, giờ đang giao bán rồi. mình cũng biết khu chung cư này, anh ở cùng chỗ làm vừa mua xong, thanh toán 30% nhận nhà đó. thấy ô ấy khen lắm, bảo không gian xanh mát, dịch vụ tiện ích đủ cả, đi tập gym k cần đi xa, diện tích rộng rãi. bạn cứ tham khảo xem thế nào, có tiền đủ thì mua 1 căn mà ở bạn ạ, mình thấy khu này khá ổn và cũng nên có 1 căn nhà riêng.

18. sashimi12

sashimi12 Thành viên mới

công nhận, e sợ cái khoản tiền tiền nong nong này lắm, áp lực cơm áo gạo tiền vào đâm ra nhìn nhau thấy mỗi chữ tiền thôi thì còn gì là vợ chồng nữa.

19. sashimi12

sashimi12 Thành viên mới

e cũng đang thấy thế đây, cưới vào k giống lúc yêu nữa, còn cuộc sống còn gia đình 2 bên, nghĩ áp lực tiền bạc đè vào chồng nhiều hơn cũng khổ cũng thương nhưng e muốn đi ra ở riêng chứ nhà e k muốn chồng mang tiếng ở rể nữa

20. hhhydtl

hhhydtl Thành viên mới

em thì hơn các mẹ, vợ chồng e kinh tế cũng khá vững, cho nên đợt tháng 7 vừa rồi e đã mua 1 căn ở mullberry land này rồi. k biết các chị thấy sao nhưng em rất thích không gian sống xanh và thoải mái thế này. muốn mua đồ gì cũng tiện, đi tập yoga ngay gần nhà, thỉnh thoảng cho em bé xuống khu đi dạo chạy nhảy, 2 vợ chồng cũng có tgian đi dạo cùng nhau tâm sự =)) bé nhà e 3 tuổi e cũng mới chuyển bé vào nhà trẻ ở chung cư, có camera theo dõi và tiếp xúc thì e thấy các cô khá hiền và nhiệt tình.
    à đúng rồi, khu nhà có chỗ để xe ở tầng 2,3,4,5 k sợ lụt hỏng xe với mẹ nào có oto đỡ xót tiền hehee :D

Bánh Phu Thê thích bài này.
Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.