Tranh luận: Với Phụ nữ, việc chăm sóc vẻ đẹp bề ngoài đến mức nào là đủ?

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi hoasuatrang123, 6/1/2010.

1. hoasuatrang123

hoasuatrang123 Thành viên mới

à, mà mebexoan nhớ là đừng giặt bằng máy giặt nha, không thì khăn lụa nó sẽ nhăn lắm lắm lun đó

Đang tải...

2. Mebexoan

Mebexoan Thành viên mới

hihi, mình cũng chưa biết nữa, cái khăn xinh lắm cơ. Mình dự định quấn quanh cổ trong những ngày Sài Gòn lạnh vào ban đêm như vầy nè. Anh xã thì gợi ý làm khăn cột tóc nữa mới vui chứ, thiệt là nhiều ý tưởng với cái món trò chơi "trời cho" này quá đi hà.

3. anhbatroc

anhbatroc Thành viên mới

mebexoan chỉ giúp mình bí quyết để may mắn giống bạn được ko? mình cũng trả lời mấy lần thử vận may, mà toàn trật không à

4. hanhphucnho

hanhphucnho Thành viên mới

câu hỏi của bên http://nguoidepvilua.vn/ hôm nay là "nếu có cuộc thi trang phục đẹp qua ảnh thì bạn có tự tin tham gia ko?" kìa mọi người, hihi em rất là muốn tham gia, nhưng thiếu tự tin quá hà, mà chỉ gửi ảnh tham dự chắc là cũng đỡ run hơn khi đứng trên sân khấu phải không mọi người?

5. Mebexoan

Mebexoan Thành viên mới

không có bí quyết gì hết bạn ơi, chủ yếu là may mắn thôi, thật ra thì câu hỏi không khó, cái khó là trả lời gần đúng số người có đáp án giống mình. Đây là trò chơi vui là chính thôi.

6. Mebexoan

Mebexoan Thành viên mới

Tâm trạng cũng ảnh hưởng đến vẻ bên ngoài của mỗi người ...

Đôi lúc trong cuộc sống, một vài sự việc xảy ra có thể ảnh hưởng đến phong cách trang phục của bản thân.

Mình thì cứ vui là mặc gì cũng cảm thấy đẹp.

Có tâm trạng là cứ vạ gì mặc đó, chẳng chẳng buồn trang điểm gì cả ...

Phụ nữ cũng rắc rối nhỉ?

7. hanhphucnho

Hôm nào đi ngoài đường thấy cô gái rất stylelist --- về nhà băn khoăn mãi ... không biết mặc thế nào cho đẹp thế, mặc dù mình cũng không tệ chút nào?

Đấy ... lắm lúc mình hay bị thế lắm.

8. KuTun

KuTun Thành viên tập sự

Cái này thật khó có một công thức chung vì mỗi mẹ có một hoàn cảnh và điều kiện khác nhau mà.
    Theo ý của Ku Tủn thì các mẹ không nên quá xuề xòa với vẻ ngoài của mình, và cũng phải biết chưng diện vào những lúc phù hợp nữa (tiệc tùng, "tiệc riêng" của 2 vợ chồng :p ...)

9. Mebexoan

Mebexoan Thành viên mới

Đúng là mỗi người mỗi hoàn cảnh và điều kiện khác nhau, nhưng nếu được chọn ... chắc Mẹ nào cũng sẽ chọn cho mình một vẻ đẹp riêng, đẹp theo phong cách là tính cách của mình. Chẳng ai lại không muốn mình đẹp hơn trong mắt người khác.

Cái chính là việc chọn lựa những trang phục, hay phụ kiện cho bề ngoài của mình cũng khó, nó còn liên quan đến vấn đề tài chính, gia đình, phong tục và tập quán nữa chứ nhỉ?

Chứ nếu là mình thì ... nếu có tài chính mình muốn làm mọi thứ ... sống đôi lúc thay đổi sẽ cảm thấy vui. Vì đôi lúc bản thân mình cũng thấy nhàm chán chính mình.

10. hanhphucnho

Ai chẳng muốn được như thế này đâu ... điều quan trọng là mỗi người chúng ta có biết dành thời gian để có thể chăm chút cho vẻ bên ngoài đến mức nào thôi. Chứ loay hoay cuộc sống hằng ngày cũng hết.

Mình đôi khi nghỉ, vẻ đẹp đơn giản và hiền dịu là đẹp nhất rồi. Hạnh phúc trong cuộc sống mới là điều quan trọng.

11. anhbatroc

anhbatroc Thành viên mới

người ta thường nói "trong mắt tình nhân xuất Tây Thi", bởi vậy, trước người đàn ông mà mình yêu thương, phụ nữ luôn muốn mình là người đẹp nhất, hấp dẫn nhất nên xá chi những vật chất tầm thường để tu bổ cái đẹp nhỉ :finga: