xin các mẹ cách chữa viêm tai giữa

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi haphuong_83, 6/11/2014.

1. successful_2010

successful_2010 Thành viên tích cực

Ðề: xin các mẹ cách chữa viêm tai giữa

091 3214774 mẹ nó gọi cho ông này tên Thanh. Ông ý chỉ nhà cho. Đến mua thuốc nam nhỏ tai. Con mình cũng bị viêm vea mỗi lần viêm là sổ mũi, ho, viêm tai giữa. Nhg trộm vía lần trc biết ông này do ng que. Gthieu. Mua về 2 lọ thuốc nhỏ cho con xong bjo là gần 2 năm rồi bé k bị lại. Cái viêm tai giữa này k khỏi hẳn đc. Nhg nếu mn xử lý đc cái họng là k sao nữa nhé. Nhỏ thuốc nó từ tai xuống mũi và họng sẽ đỡ cả. Nói tóm lại là tốt mà chi phí lại rẻ có mấy trục nghìn. Ông ý sẽ bảo mua cả thuốc uống chắc khoảng 200 nếu mn ma cho con uống đc là tốt nhất nó bsung cho vc khỏi cái viêm. Chúc bé nhanh khỏi bệnh. Cái viêm tai viwax này mn fai chữa dứt điểm nhé k nó mà biến chứng là nguy hiểm la ứ lắm đấy.

Đang tải...

2. le-hoa

le-hoa Thành viên sắp chính thức

Tốt nhất chị lên cho cháu lên Viện tai mũi họng vì bệnh này cũng khá nguy hiểm ạ@ đừng coi thường ạ

3. ken2013

ken2013 Bắt đầu nổi tiếng

ôi sợ nhỉ, sao mẹ nó không cho bé đi bác sỹ cho yên tâm

4. Me_Cun_Ti

Me_Cun_Ti Thành viên tập sự

Con bé nhà mình trước cũng thế động một ti bị viêm tai giữa trộm vía lâu lắm rồi ko bị. Mình đựoc bác sỹ Hồng hướng dẫn trước tiên rửa mũi cho bé sạch sẽ bằng nước muối sinh lý sau đó nhỏ otrivin 0,05% chỉ mấy hôm là ổn
    Để ko bị đi bị lại thì mn luôn vệ sinh mũi cho bé làm thông thoáng đường thở ko bị ngạt mũi la không bao h bị viêm tai giữa nữa đâu mn a.

5. Haiauinc

Haiauinc Bắt đầu nổi tiếng

Ðề: xin các mẹ cách chữa viêm tai giữa(mod cho em nhờ 2 ngày thôi ạ)

- Viêm tai giữa thường gặp ở những bé dưới 2 tuổi. Bạn phải cẩn thận không viêm thông thường nhưng chuyển sang mãn tính có thể ảnh hưởng đến thính lực của bé sau này. Viêm tai thường có một số giai đoạn và cách điều trị ở từng giai đoạn là khác nhau như Giai đoạn xung huyết: Điều trị nội khoa là chính, Giai đoạn ứ mủ, Giai đoạn vỡ mủ và nặng hơn có thể chuyển sang giai đoạn mãn tính nên cách tốt nhất là nên đưa bé đi khám bác sĩ chuyên khoa để có hướng điều trị tốt nhất cho con bạn nhé